ฝันว่าได้พลอยสีม่วง แปลว่าอะไรคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย daorabbit, 19 เมษายน 2017.

1. daorabbit

daorabbit Active Member

ช่วยทำนายฝันให้ด้วยค่ะ

ฝันว่าได้ไปทำบุญที่นึง ข้างในเป็นเหมือนฮอลล์ใหญ่ๆ มีพระอยู่รูปหนึ่งค่ะ ก็ทำบุญปกติ มีหยอดตู้ทานบริจาค
    จากนั้นก็ตัดภาพมาว่าตนเองได้พระมาหนึ่งองค์(จำไม่ได้ว่าหน้าเป็นยังไง) และตัดมาว่าได้พลอยสีม่วงเข้มเม็ดใหญ่มาก (อยู่ในมือ) ขนาดประมาณเล็กกว่าไอโฟน4 เล็กน้อย เจียรเป็นรูปสีเหลี่ยมผืนผ้าค่ะ สวยงามมากค่ะ ในฝันแอบคิดว่าเป็นของปลอมรึเปล่า (ถามตัวเองในใจในฝัน ==") อยู่ๆพลอยสีม่วงก็เปล่งประกายออร่าออกมา ทำให้เรารู้ในฝันว่าเป็นของจริงค่ะ จากนั้นก็ตื่น

เลยอยากทราบว่าฝันแบบนี้หมายความว่าไงเหรอคะ

ป.ล. โสด นะคะ ไม่เคยมีแฟน ยังไม่ได้แต่งงาน (พอดีลองเสิร์ทดูว่า ฝันว่าได้พระจะได้ลูกชาย ฝันว่าได้พลอยจะตั้งครรภ์ค่ะ)

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบเทพนิมิต คือ ต้องการจะบอกว่าให้ระวังคนรอบข้าง ที่มุ่งตรงเข้ามาคุยกับเราทุกคน โดยเฉพาะคน
    ที่พูดเกี่ยวกับเรื่องของสิ่งมีค่าต่าง ๆ เช่น เงิน ทอง อะไรอย่างนี้
    เพราะเขามีบางสิ่งที่ไม่ดีต่อเราแอบแฝงอยู่นั่นเอง***

...อนุโมทนาบุญครับ...

3. daorabbit

ขอบพระคุณมากนะคะ
    จะระมัดระวังตามคำแนะนำนะคะ

4. ท่องยุทธสู่โลกกว้าง

ท่องยุทธสู่โลกกว้าง สมาชิกใหม่

เกิดวันเสาร์หรือเปล่าครับ

5. daorabbit

เกิดวันพุธ(กลางวัน)ค่ะ

6. ท่องยุทธสู่โลกกว้าง

ท่องยุทธสู่โลกกว้าง สมาชิกใหม่

ครับ รวมๆแล้วเป็นฝันที่ดีครับ