ฝันว่าได้รับพระ 3 องค์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Penty, 21 มีนาคม 2014.

1. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา ช่วงเช้าสักประมาณ ตี 5 ถึง 6 โมง ฝันว่านอนอยู่ที่เตียงนอน มีคนเดินเข้ามาถึงที่เตียง แต่มองไม่ถนัดว่าใคร เค้าบอกเอาพระมาให้ หนูเลยแบสองมือรับ

ข้างซ้ายมีพระพุทธรูป 2 องค์
    องค์แรกหลวงปู่ทวดขนาดเท่าฝ่ามือเลย ในฝันดีใจมาก กำลังอยากได้มาคล้องคอแทนที่ห้อยอยู่ ที่เลี่ยมไม่ดี น้ำเข้าในกรอบ แต่เห็นขนาดแล้ว ในฝันคิดห้อยไม่ไหว ใหญ่เกิน งั้นเอาไว้บูชาที่หัวนอนแทนก็ได้ ส่วนอีกองค์ขนาดเล็กประมาณครึ่งฝ่ามือ ไม่รู้ว่าหลวงพ่ออะไร ถ้าห้อยต้องเป็นเซียนพระแน่ๆ ไม่เป็นไร ยังงายก็ดีใจห้อยคอไม่ได้บูชาที่ห้องแทนก็ได้

ส่วนข้างขวาได้มา 1 องค์
    ขนาดใหญ่ เกือบๆเท่าฝ่ามือ เล็กกว่าองค์ทางซ้ายมือเล็กน้อย หลวงพ่อองค์นี้มีสร้อยประคำ ห้อยพระ สายสิญจน์ต่างๆเต็มคอท่านเลย เป็นสิบเส้น ก็เลยคิดว่าเสียดายจังอยากเอามาห้อยคำ ไม่อยากนั้นจะเอาสร้อยประคำที่ห้อยที่คอท่านมาห้อยแทน สักเส้นนึงแทนก็ได้

ในฝันดีใจยิ้มใหญ่เลย แล้วก็อารธนาท่านมาไว้ที่หัวเตียง สักพักก้อตื่น หนูว่าน่าจะฝันดีนะ แต่อยากรู้ว่าหมายความว่างายคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หมายความว่าให้ห้อยตามนั้นแหละ

3. Penty

หมายความว่าให้ห้อยประคำหรา ตอนนี้หนูห้อยหลวงปู่ทวดอยู่ 1 องค์ๆเล็กค่ะ แล้วประคำของวัดไหน ซีจะรู้ได้งายล่ะ ??

4. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    หนุ กุยช่าย ชื่อน่ากินจัง ที่บอกว่า มีสร้อยประคำ ท่านถือที่มือหรือห้อยคอค่ะ
    ถ้าถือที่มือน่ะ น่าจะเป็ยองค์ ปู่ชีวกน่ะ (เขียนเต็มๆๆไม่เป็นอ่ะ ประทานโทษ)
    เพราะป้าก็เช่ามา ของหลวงพ่อจรัลปลุกเสกน่ะ แต่ หมอสมหมาย ทองประเสริฐท่าน สร้าง สวยงามมมากเลย อยากโชว์จังแต่ทำรูปไม่เป็น

5. Penty

ท่านห้อยค่ะเป็นสิบๆเส้นทั้งประคำ เหรียญพระแบบทองแดงเก่า สายสิญจน์ เยอะมากเลย ไม่แน่ใจว่าใช่ที่คิดไว้รึเปล่าทั้งสามองค์ ว่านอกจากหลวงปู่ทวด จะเป็นพระรูปอื่นที่บูชารึเปล่า แต่ทั้งสามองค์ที่ผ่านมาจำได้แต่ลายพิมพ์เด่นชัดคม ทองอร่ามมาก ไม่มีความชัดเจนที่เรารึคนทั่วไปดูออกว่านี่คือหลวงปู่ทวดนะ องค์นั้นหลวงปู่วัดนี้นะ เป็นความรู้สึกในฝันว่าใช่ ส่วนอีก 2 องค์ก็ไม่ชัดดูไม่ออกเหมือนกัน แต่ในฝันกลับไม่พูดบอกว่าท่านชื่ออะไร แต่มีในใจนะ เพราะตอนนี้นับถือและบูชาอยู่ 3 องค์ค่ะ

6. โมทนาman

ห้อยสามองค์ง่ะ
    จะเอาสร้อยเป็นประคำด้วยก็ได้

7. Penty

ก็คือ พระทั้ง 3 รูปที่หนูนับถือชิมิ ส่วนประคำไม่เอาง่ะ แฮ่ะๆ เอาแค่พระ 3 องค์ก็จัดเต็มและ อิอิ

8. โมทนาman

ยังไม่เต็ม ผมห้อย 9 องค์ยังไม่เต็มเลย
    กำลังหาสร้อยใส่ 12 องค์

9. Penty

โห เยอะจุง

10. ชะมะนาด

อาจารย์ห้อย พระอะไรบ้าง บอกหน่อยสิ แล้วบอกความหมายด้วยน่ะ เผื่อ พี่จะห้อยบ้าง ทุกวันนี้ ห้อย ปู่ทวด และ ตะกรุดเม(คุณสุวัฒน์ แจก ) แล้วห้อยทำไม ตั้ง12องค์ เอาให้ครบปี เหรอ555555555555

11. Penty

ป้าชะมะนาดถามหาดี มารอฟัง มายห้อยเยอะจุง พี่สาม

12. โมทนาman

1.สมเด็จวัดระฆัง
    2.หลวงปู่ทวด
    3.หลวงพ่อปานพิมพ์หนุมาน
    4.พระหางหมาก
    5.พระคำข้าว
    6.เจ้าคุณนรฯ
    7.หลวงปู่ศุข
    8.สมเด็จวัดปากน้ำ
    9.หลวงพ่อพรหม ( วัดช่องแค )

13. Penty

ว้าว พี่สามอุส่าอธิบาย แล้วอีก 3 องค์ที่พี่สามกำลังหาอยู่ล่ะ คืออะไรรึคะ ของหนูมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่โต ขาดหลวงพ่อจรัล อิอิ

14. ชะมะนาด

ถามต่อน่ะ
    มีเจ้าคุณ นร แบบไหนเหรอ ลงรูปได้อ่ะเปล่า อยากรู้อยากเห็น ไม่ไปปล้นหรอกน่ะ อิอิ
    ขอดูรูป หลวงพ่อศุขด้วย ไม่เคยเห็นอ่ะ หรือบอกรุ่นก็ดี จะไปค้นหาดูเองค่ะ
    อ้าว แล้วเด่นทางไหน บอกด้วยสิค่ะ เผื่อจะได้ฉลาดขึ้น และไปโม้กะพวกเพื่อนๆๆ 5555555 ถูกมันต้มไปตั้งหลายองค์แล้ว ไม่ได้อยากคืนหรอก เพราะ เดียวท่านก็ต้องมาอยู่กะเรา เพราะเราจะหาเช่าไง 5555555
    เนี่ย มีอยู่ครั้งหนึ่ง จองพระกริ่ง ไพรีพินาศ ของ วัดบวรน่ะ ในรูปที่โฆษณา ไม่เห็นสวยเลย แต่พอไปรับองค์พระ โห สวยอะไรอย่างนี้ จองไปแค่2องค์เอง อยากได้อีก พระสงฆ์ที่ท่านมามอบพระให้ บอกว่า หมดแล้ว โยม จองแค่ไหนได้แค่นั้น แต่พี่แย่มาก สงสัยเป็นเวรน่ะ ไม่ยอมกลับหากไม่ได้อีกสัก2องค์หรือ1องค์ เพิ่ม งกอ่ะ ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก 555
    สุดท้าย หลวงพี่ ก็ไปหามาได้2องค์55555555 แต่นั้นแระ สุดท้าย อะไรที่ไม่ใช่ของเรา ก็คือ ต้องมีอันถูกพรรคพวก บี้ไป เสียดายมาก แต่เนื้อทองแดงน่ะ 55555
    อุ้ย ดูอีกที มีสมเด็จปากน้ำด้วย รุ่นไหนเหรอ เค้ามีพระผง หน้าหนึ่งมีสมเด็จวัดปากน้ำ และอีกหน้า สมเด็จโตน่ะ
    หาก พระอาจารย์และน้องกุ่ยช่าย อยากได้จะให้ ในฐานะ พรรคพวก อ้อ ให้น้องหญิงกาญน์ด้วย ส่งทีอยู่มาทางpm น่ะ เดียวอาจารย์ก็ไม่เอาอีก กลัว พี่รู้จักบ้านเหรอ55555555 แล้วที่จีวรสมเด็จโต มีเบอร์ด้วย 108 ด้วยล่ะอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2014
  15. ชะมะนาด

ของหลวงพ่อจรัล มีแต่องค์โตๆน่ะ พี่เช่ามายังไม่กล้าห้อยเลย หนักมาก เก็บไว้หิ้งพระเลย แต่ ก็มีแหวนรูปหน้าท่านด้วย ขอบอกว่า ควรจะหาเช่าน่ะ เพราะตอนนี้ราคายังไม่ไป หากไปเมื่อไหร่ จะหายากน่ะ

16. Penty

ขอบคุณนะคะ ที่เมตตาซี ใจดีจัง แต่ไม่เป็นรายคะ เพราะเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ก็เพิ่งได้หลวงปู่โตที่วัดระฆังมา 1 องค์ และก็เป็นพระพิมพ์ใบโพธิ์ประมาณเกือบฝ่ามือ ด้าหน้าเป็นหลวงปู่ทวด ด้านหลังเป็นหลวงปู่โตมา ที่ห้องก็รวมๆมีนิดๆหน่อย ตอนนี้ขอหาหลวงพ่อจรัลมาบูชาอย่างเดียวก่อน ขอบคุณมากๆเลยค่ะ (f)

17. โมทนาman

อีก 3 องค์มีแล้วง่ะ
    ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่สุภา สมเด็จวัดสระเกศ
    หาสร้อย ไม่ได้หาพระ

18. โมทนาman

เจ้าคุณนรฯแบบเหรียญ
    ลงรูปไม่เป็น
    รวมกันทั้งหมดแล้วเด่นทาง ชีวิตสบาย ตายสงบ สนุกเป็นระยะ

19. Penty

555 พี่สามตลกดี ชอบมีคำคมสั้นๆได้ใจความ แบบฮาๆ