ฝันว่าได้รับใช้ในหลวงทั้งสองพระองค์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย jinhon, 20 พฤศจิกายน 2017.

1. jinhon

jinhon สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2017
    เราสมัครเว็บบอร์ดเป็นครั้งแรก
    ที่สมัครก็เพราะต้องการเพื่อตั้งกระทู้นี้โดยเฉพาะค่ะ
    หาผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยนะคะ

เมื่อคืนวันศุกร์เราฝันว่าได้รับใช้ในหลวงรัชกาลที่ 9
    ท่านได้ให้เรานำเอกสารไปให้ ในหลวงราชกาลที่ 10
    เรื่องการมอบให้หมายให้ไปปฏิบัติราชการแทน
    เกี่ยวกับการไปงานอภิเสกสมรสของกษัตริย์ประเทศอื่นค่ะ
    พอสักพักเราเห็นในหลวงรัชกาลที่ 9 อีกครั้งเราก็ร้องไห้ แล้วก็สะดุ้งตื่นตอนเช้าวันเสาร์
    เวลาประมาณ 9 โมงกว่าๆ
    ฝันแบบนี้จะเป็นลางบอกเหตุอะไรรึเปล่าคะ เพราะเราไม่เคยฝันเกี่ยวกับเจ้ามาก่อน
    ถ้าเคยก็คงจะนานมากๆจนจำไม่ได้แล้วค่ะ

รบกวนทำนายฝันให้หน่อยนะคะว่าจะเป็นลางบอกเหตุเรื่องใด

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ...การฝันในครั้งนี้เป็นแบบบุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล เกี่ยวกับครอบครัวโดยเฉพาะ หากว่าร้อนอยู่ก็จะเย็น หากว่าหนาวอยู่ก็จะมีสิ่งที่ทำให้คลายหนาว...คงไม่ต้องพูดว่าหมายถึงอะไร...ความชุ่มเย็น ร่มเย็นเปนสุขจะมาทีหลัง...

อนุโมทนาบุญ

3. jinhon

jinhon สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2017
    ขอบคุณสำหรับคำทำนายนะคะ