ฝันว่าได้เครื่องราง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Penty, 7 เมษายน 2014.

1. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนเช้า ซีฝันว่าไปเที่ยวบ้านตากับยาย แล้วมีคนนำเครื่องรางมาให้ เป็นสร้อยแบบที่เป็นด้ายหนาๆสีดำๆในฝันมีนับเล่นอย่างดีใจ สนุกสนานเลยด้วย ได้มาเป็น 20 กว่าเส้น แต่ละเส้นจะมีเครื่องรางรูปร่างแปลกๆ ต่างกันออกไป เลยคิดว่าจะเก็บไว้เส้นนึงที่ถูกใจ นอกนั้นจะไปแจกป้าๆ กับคนอื่นๆด้วย หลังจากนั้นเดินขึ้นมาบนบ้านตากับยาย มีคนวางเครื่องรางเกี่ยวกับหนังเสือ รูปเสือ เขี้ยวเสือ เอามาให้ดู น่าสนใจมากๆ แล้วก็เดินต่อไปเรื่อยๆ คล้ายๆไปพิพิทธภัณฑ์ในตู้กระจก มีหุ่นหรือรูปปั้นน้องกุมาร สีออกสำริดกับทองแดงร่วม 20-30 ตนเลยค่ะ ไม่เคยฝันแบบนี้เลย หมายความว่ายังไงรึคะ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าเหมาะจะสะสมกุมารและเครื่องราง
    เจออันไหนเหมือนในฝันรีบเก็บเลย

3. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะพี่สาม ถ้านอกจากพระ เครื่องรางที่มีตอนนี้หรา หนูมีพลอยรึเพชรพญานาค ส่วนกุมารกำลังจะได้เลี้ยงค่ะ ในพลังจิตนี้แหล่ะ พี่กุมารโกมินทร์ ที่จริงชอบนะแต่กลัวเลี้ยงไม่ดี เลี้ยงไม่เป็น แต่เห็นองค์นี้น่ารัก มีห้อยพระสมเด็จด้วย เลยกล้าบูชา เหมือนเค้าเป็นกุมารเทพ เลยคิดว่าน่าจะสะดวกไม่ต้องเลี้ยงขนมอาหารอะไรทุกวัน แค่วันพระ ส่วนวันอื่นๆก็ชวนสวดมนตร์ นั่งสมาธิด้วยกันแทน แต่อยากมีแค่องค์เดียวก่อน เซิร์ฟๆ อิอิ ส่วนพวกเขี้ยวเสือ ขนเสือ หนูก็ชอบนะ ดูมีพลังดี แต่อีกใจก็ดูน่ากลัวๆ เคยจะบูชามาหลายรอบและ แล้วพวกเครื่องรางเสือๆนี่ ช่วยด้านใดคะ ชอบแต่ไม่รู้ 555 อ้อถามพี่สามอีก พี่สามเลี้ยงน้องกุมารกี่องค์อ้ะค่ะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ก็หาที่เหมือนในฝันแหละ
    เขี้ยวเสือกันพวกสัตว์ร้าย ไสยศาสตร์บางอย่างก็กันได้
    ผมเลี้ยงกุมารอยู่เท่าไหร่ก็ไม่รู้เหมือนกัน นับไม่ถูก เยอะมาก