ฝันว่าไปตัดผม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ถวายบูชา, 26 พฤศจิกายน 2016.

1. ถวายบูชา

ถวายบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2013
    เมื่อคืนก่อนนอน บังเอิญไปเจอบทสวดหลวงพี่องค์นึงที่อาราธนาใช้วัตถุมงคลสำนักท่าน ในบทเต็มไปด้วยบทที่สนองคนคิดร้าย ทำร้าย ผู้ที่ฯลฯ ให้ฉิบหายวายวอดมลายไป แก่คนที่เป็นอริ กับคนที่พกวัตถุสำนักท่าน ก็เลยอ่านผ่านๆไป
    ตกกลางคืนฝันประมาณตีห้าได้ ฝันว่าตัวเองได้ไปตัดผมที่แห่งหนึ่งเป็นร้าน แต่ภสยในร้านนี้มีหลวงพี่องค์นี้นั่งอยู่ภายในเหมือนกำลังนั่งหลับตาภวนาทำอะไรของท่านเกี่ยววัตถุต่างๆ ในฝันบอกให้คนตัดผมให้ แต่คนตัดบอกเรานี่อาจารย์เขา คือหลวงพี่องค์นี้ แล้วก้อบอกเราโดนของ เจ็บป่วยตรงนี้จุดนี้ เราก้บอกไม่มี ทีนี้มีลูกศิษย์หลวงพี่สามคนมารุมรักษา ทั้งสวด ทั้งมีดหมอมารำ กดจุดตามตัวต่างๆสารพัด ผมในฝันอยากลองอยากรู้มันจะเป็นไงจริงเลยปล่อยให้ทำมันจริงป่าว เพราะในฝันห้อยหลวงพ่อองค์นึงเลยไม่กลัวอะไรที่เขาจะทำการรักษา ซักพักเดี่ยวมีคนจับหนอนออกมามีนี่ไงบางทีเป็นด้วง ผมที่นอนให้ทำบอกมันใช่เหรอ เขาก็บอกไม่เชื่อถามอาจารย์เขาคือหลวงพี่ดู แล้วที่นี้มีคนมาบอกไหนว่าเก่งนักทำไหมมีเรื่องแบบนี้มารักษาผมบอกไม่มี มาตัดผม ไม่เชื่อ ในฝันหลวงพี่องค์นี้ยังหนุ่มๆเหมือนตัวจริงอย่างเช่นปัจจุบัน บางทีมีแก่ในฝันคล้ายเป็นอาจารย์หลวงพี่ซ้อนแล้วเป็นตัวอาจารย์ในฝัน เป็นความฝันที่จดจดรายละเอียดทุกขั้นตอนได้หมด เลยตื่นจากฝันหกโมงเช้าพอดี
    รบกวนอาจารย์แซม วิเคราะห์ทำนายว่าจะมีอะไรหรือพบอะไร ทำต้องอะไร ขอบคุณครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่มีอะไร อ่านเยอะไป
    สวดมนต์ภาวนาก่อนนอน