ฝันว่า ลงไปฝึกถอดจิตใต้น้ำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย adieu, 28 ตุลาคม 2011.

1. adieu

adieu Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ฝันช่วงเช้าค่ะ ว่ากำลังเดินอยู่หลังหมู่บ้านซึ่งเป็นทุ่งนากว้างใหญ่ เดินๆ ไป ก็เห็นมีโบสถ์คริสต์แบบโรมันขนาดใหญ่พอสมควร ก่อด้วยอิฐ หลังคาสีส้ม ข้าพเจ้ากำลังคิดอยู่ว่ามันมามีโบสถ์คริสต์ตรงนี้ได้ไง แล้วจึงระลึกได้ว่ากำลังฝันอยู่ ข้าพเจ้ารีบเดินไปยังโบสถ์ ติดอยู่กับโบสถ์มีสถานที่สอนถอดจิตใต้น้ำ ข้าพเจ้าไม่เห็นมีคน จึงจะเดินเข้าไปชมโบสถ์ แต่แล้วก็มีผู้ชายแก่ๆ เดินมา หันไปอีกทีเห็นญาติพี่น้องข้าพเจ้ามากันตอนไหนไม่รู้ มากันเต็ม กำลังจะลงไปใต้น้ำด้วยกัน

ทางลงนั้น เป็นเหมือนบ่อน้ำขนาด 1x0.5 เมตร ต้องลงทีละคน ชายแก่คนนั้น เอาน้ำข้นๆ สีออกน้ำตาลเข้ม มาป้ายที่ไหล่ เขาบอกว่ามันจะช่วยปรับสภาวะตอนเราอยู่ใต้น้ำ เขาก็สอนวิธีให้ตั้งแต่อยู่บนพื้นดิน ว่าลงไปแล้วจะต้องทำอย่างไร ที่จำได้ชัดคือ เขาบอกว่าเมื่อลงไปแล้วให้นอนหลับในสมาธิให้ได้ก่อน พอหลับแล้วเหมือนกับว่าจิตมันจะดำเนินการของมัน หรืออะไรสักอย่าง (จำไม่ได้ค่ะ) พอข้าพเจ้าลงไปแล้ว มันดันไปโผล่ที่บ้านไม้ของคุณตา ผู้คนนอนอยู่เต็มบ้าน บรรยากาศน่ากลัวมาก ตอนแรกข้าพเจ้าคิดว่าเป็นซากศพ บ้างก็ตัวคล้ำ บ้างก็ซีด บ้างก็น่าเกลียดน่ากลัว นอนกับเต็มบ้านไปหมด บ้างก็นอนแอบอยู่ใต้ตู้ บ้างก็เอาเสื่อห่อพันกาย แล้วก็นึกขึ้นได้ว่าคนพวกนี้คงถอดจิตกันไปแล้วถึงได้นิ่งกันขนาดนี้ ข้าพเจ้าก็เลือกหามุมนอน แต่นอนแล้วก็ไม่หลับ สรุป เลยยังไม่ได้ถอดกับเขาเลยค่ะ สังเกตอีกทีเหมือนขึ้นมาจากใต้น้ำแล้ว เห็นไอ้น้ำข้นๆ ที่เอาไว้ปรับสภาพใต้น้ำ แล้วรู้สึกขยะแขยงยังไงบอกไม่ถูก เหมือนมันป้ายศพมาแล้วนับไม่ถ้วน

จบแต่เพียงเท่านี้ ขอท่านผู้รู้เมตตาชี้แจ้งด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. wisarn

wisarn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2