ฝันเกี่ยวกับผีและพระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Pawitthana, 10 มีนาคม 2021.

1. Pawitthana

Pawitthana สมาชิกใหม่

รบกวนหน่อยครับ กัลยาณมิตรทั้งหลาย พอดีผมฝันไม่ค่อยสบายใจมาสองคืนแล้วครับ คืนแรกผมฝันว่ามีคนนำพระมาให้แขวนขึ้นคอ พอเมื่อคืน ผมฝันว่า ป้าผมพาไปรู้จักกับผู้หญิงแถวบ้าน และเชียร์ให้แต่งงานกัน โดยที่ผมไม่บอกให้พ่อกับแม่ผมทราบ หลังเสร็จพิธีแต่งงาน ผมนั่งจ้องหน้ากับผู้หญิงคนนั้นในห้อง แล้วหน้าผู้หญิงคนนั้นก็เป็นคนแก่หน้าตาหน้ากลัว ผมพยายามจะหนีออกมา แต่ผู้หญิงคนนั้นขังผมไว้ในห้อง แล้วก็ลงไปข้างล่าง ผมพยายามขอความช่วยเหลือแต่ไม่มีใครช่วย ผมได้ยินเสียงผู้หญิงคนนั้นสวดคาถาอะไรซักอย่างเหมือนเล่นของ ดังจากด้านล่าง ผมเลยสวดมนต์คาถาชินบัญชรและท้าวเวสสุวรรณ ให้ท่านช่วย ในฝัน ผมสวดจนจบ เลยทำให้หนีออกมาได้ เลยรีบกลับมาหาพ่อแม่ เหมือนผู้หญิงคนนั้นจะตามมา แต่เข้ามาในบ้านผมไม่ได้ ผมไปเจอเธออีกครั้งตอนออกไปนอกบ้าน แต่เธอก็ไม่เข้ามาใกล้ผม พอเธอเข้าใกล้ผมไม่ได้ เธอก็ไปบีบคอผู้ชายคนนึงแล้วบังคับให้พูดชื่อ เธอก็จดลงในกระดาษ ส่วนผู้หญิงที่มาด้วยกับเธอก็มีหน้าตาที่ดูน่ากลัวเหมือนกัน
    อยากทราบว่าในฝันทั้งสองคืน น่าจะสื่ออะไรบางอย่างให้ผมรึเปล่าครับหรือแค่คิดมากไปเอง แต่ผมว่าจะไปทำบุญกรวดน้ำให้ครับ แต่ตอนตื่นมาขนผมลุกชูชันทั้งตัวเลยครับ

2. VeryGood

VeryGood สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2012