ฝันเห็นคนมาบอกให้ทำบุญ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย wantanapuy, 28 มกราคม 2011.

1. wantanapuy

wantanapuy สมาชิกใหม่

คือว่าเมื่อคืน ฉันฝันว่าฉันอยู่ที่บ้าน แล้วมองไปตรงห้องน้ำ แล้วรู้สึกแปลกๆ เลยบอกในใจว่าถ้ามีอะไรจริงๆขอให้ออกมาให้เห็นด้วย คราวนี้ในฝันพอหันออกมาอีกที ก็ต้องตกใจ เมื่อมีผู้ชายโผล่หน้ามาค่ะ เค้าหน้าตาดุ แต่ว่ายิ้มให้ แล้วบอกว่า
    เจ้าจะต้องทำบุญให้ครบ35วัน ไม่งั้นเจ้าจะตาย ทำนองนี้ค่ะ พอตื่นขึ้นมาหนูดันมากัดที่เท้า ใจแป๊วเลยค่ะ!!! ปกติที่บ้านจะไม่มีหนู ตกใจสุดขีดเลยค่ะ
    วอนผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ ว่าควรทำอย่างไร

2. shaman loseless

shaman loseless เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญทุกวันก็ดีแล้ว แล้วก็อุทิศบุญกุศล ความตายในยุคนี้ทำไงก็หนีไม่พ้น

3. thanakorn_b

thanakorn_b สมาชิก

ทำบุญนี่ ทำให้พ่อแม่ก็เป็นบุญ (พ่อแม่= พระอรหันต์ ตอนนี้หาอยากด้วยพระอรหันต์ )
    ไม่จำเป็นต้องให้เงิน หยิบของให้ ทำงานให้ ดูแลทัน หยิบเสื้อผ้าให้
    หรือ มูลนิธิ ตอนนี้ช่วยคนหนาว ก็ร่วมบริจาค

อุทิศเลยตอนทำให้ บุญนี้ให้เจ้ากรรมนายเวร ให้เทวดาที่คุ้มครอง

4. ศิวกา

ศิวกา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฝันว่าไปกราบพระที่วัดค่ะ ไปกับเพื่อน พระรูปนั้นไม่ได้คุยกับเพื่อนแต่หันมาทางเรา แล้วถามว่า....จะให้บวชพราหมณ์ บวชได้ไหม แค่ 2 วันก็พอ...

ไอเราก็หันไปมองเพื่อนแบบงงๆ แต่เพื่อนส่ายหน้าให้ปฏิเสธ แต่เราก็ดันรับคำพระท่านไปแล้วว่า.....ได้ค่ะ....

วันรุ่งขึ้นก็ตัดสินใจทำทันที 2 วัน....ถึงทำไปแล้วจะไม่ได้ฝันอีก หรือว่าถูกหวยรวยเบอร์ก็จริง แต่สิ่งที่ได้กลับมาเต็มๆ คือความสงบค่ะ ดีใจมาก

ถึงจะผ่านมาหลายปีก็ยังจำความรู้สึกปีตินั้นได้ดีเลยค่ะ

5. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    ทําสังฆทานค่ะ ดีมากเลยค่ะเคยเจอมากับตัวค่ะเลยไปทําสังฆทาน๙องค์อุทิศให้ผู้มีบุญคุณและเจ้ากรรมนายเวรค่ะ

6. Nauremon sanewaed

Nauremon sanewaed สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2018
    สอบถามน่อยค่ะคือเมื่อตอนสายๆประมาน9-10โมงหนุฝรรว่าหนุเดินอยุ่หน้าหมู่บ้านอะไรสักอย่างคนเดียวแล้วอยุ่ก้มีผุ้หญิงผมยาวไส่หมวกไส่ชุดแซ้กน่ารักๆขี่จักยานมาจับแขนหนุหนุจะหันไปแต่หันไม่ได้เรยจิกหน้าเขาด้วยความที่ทำอะไรไม่ได้หนุเรยบอกว่ามีอะไรไห้ช่วยเดี๋ยวช่วยเขาก้เรยยอมปล่อยแขนหนุแล้วเล่าเหตุการทั้งหมดไห้หนุฟังหนุจำได้คร่าวๆว่าเหมือนเขาโดนฆ่าอ่ะค่ะหนุก้จำไม่ได้ตื่นก่อนเขามาบอกหนุไห้หนุทำบุญไปไห้อ่ะค่ะวันที่10หน้าบ้านเขาหนุก้ไม่รุ้ว่าตรงไหนเขาบอกมาแบบนี้ค่ะหนุอยากรุ้ว่าฝรรแบบนี้คืออะไรค่ะ

7. Jannieink

Jannieink สมาชิกใหม่

27 พฤษภาคม 2018
    ความฝันนี้ ผู้ชายในฝัน อาจจะเป็นเจ้าที่ 35 ซื้อล้อตตาลี่ไว้ ซื้อหวยไว้ ถูกแล้วทำบุญอุทิศให้ พ่อแม่ เจ้ากรรมนายเวร และคนที่เราฝันถึง
    เขามาบอกโชค ย้ำว่าต้องทำบุญถ้ามีโชคเข้ามา หรือซื้อหวยอายุของตัวเอง

8. Jannieink

Jannieink สมาชิกใหม่

27 พฤษภาคม 2018
    ฝันที่ว่า ต้องทำบุญให้คนตาย วันที่ 10
    น่าจะมาบอกหวยนะ 09 ถูกแล้วทำบุญให้เขา ไม่มีอะไรน่าห่วง เขามาขอบุญ