ฝันเห็นงูดำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ฟูจิ0007, 13 กันยายน 2016.

1. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ฝันเห็นงูสีดำวิ่งไล่ฉกทั้งพ่นพิษใส่ ตัวขนาดข้อศอกนะคะ แต่เราวิ่งหนีสุดชีวิต ไปเจอคุณหมอโอ๋นั่งอยู่ เราเลยวิ่งไปหลบข้างหลังแก งูมันเลยพ่นพิษใส่แต่คุณหมอแกยืนบังให้ หันไปดูอีกที มันลงไปอยู่ในบ่อน้ำแล้วจ้องมองเราอยู่ กลัวมันมากเลยคะ ช่วยแปลให้ด้วยคะ ขอบคุณมากคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2016
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าคุณหมอโอ๋เป็นกขค.ของงู
    ที่จริงเอารูปอุ้มลูกมาโชว์ก็หมดเรื่อง

3. Tkkk

Tkkk Active Member

งูคือ อสรพิษ งูสีดำ หมายถึง เจ้าทีค่ เจ้ากรรมนายเวร อดีตหรือปัจจุบันนั้นมิอาจทราบได้ พ่นพิษ คือการใส่ร้ายป้ายสี ความอิจฉาริษยา โดยใช้วาจาในการทำร้าย มีคนบังไว้ คือ ยังพอมีบุญอยู่ที่มีคนเข้ามาช่วยหยุดยั้งไว้ แต่มันก็รอโอกาสที่จะทำร้ายเราอยู่ เพราะฉะนั้น ไปถวายสังฆทาน พร้อมด้วยพระพุทธณูปหน้าตัก5 นิ้วขึ้นไป อธิฐานทำบุญอุทิศให้งูตัวนั้น อโหสิกรรมให้กันและกันไปตราบเข้าสู่นิพพาน.....ถ้าเป็นหวย งูก็ 7 ผูชาย5หรือ6 ผู้หญิง 4