ฝันเห็นจระเข้ค่ะ พอรู้ว่ามีคนตอบกันมาเยอะแล้วแต่รบกวนช่วยแสดงความเห็นอีกทีนะคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย myfriend, 5 เมษายน 2011.

1. myfriend

myfriend สมาชิกใหม่

เราเป็นคนที่ฝันตรงค่ะ ในฝันมันกลายมาเป็นเรื่องจริงหลายรอบแล้ว แล้วเหตุการณ์ในฝันกับเรื่องจริงมันก็คล้ายๆกันด้วยค่ะ ฝันที่ดีแล้วเป็นจริงไม่มีอะไรเราก็ไม่ค่อยคิดมากหรอกค่ะดีเหมือนกัน รู้สึกเหมือนรู้อะไรล่วงหน้าก่อนคนอื่นเขา

แต่ว่าเมื่อหลายวันมานี้เราจำไม่ได้นะคะว่าวันไหนเราฝันจระเข้ค่ะ เราฝันว่ารู้สึกว่าจะไปเล่นกับเพื่อนๆแถวบ่อน้ำนี่แหละค่ะ แต่ไม่ว่าจะไปทางไหนเดินรอบบ่อจระเข้ก็ตามมาตลอดเลยค่ะ แล้วก็อ้าปากไว้ เหมือนรอเราตกลงไปในน้ำแต่ไม่ได้กระโจนเข้ามางับน่ะค่ะ แต่เราก็ยังยืนเ่ล่นกับเพื่อนตามปกติเหมือนไม่ได้กลัวอะไร แต่พอเราตื่นขึ้นมาเรารู้สึกว่าตัวเองกลัวมากค่ะถึงกับน้ำตาไหล แต่ตอนนั้นเราก็ไม่ได้คิดอะไรคิดว่าคงเป็นฝันปกติและก็ไม่เคยรู้เลยค่ะว่าที่ฝันหมายถึงอะไร

หลายวันต่อมา...พอเรามาเรียนซัมเมอร์ภาคฤดูร้อนที่โรงเรียน ครูที่สอนวิชาวิทย์อยู่ดีๆก็พูดขึ้นมาว่าใครที่ฝันถึงช้างถึงจระเข้เนี่ย หมายความว่าเธอไปบนอะไรไว้แล้วเค้ามาตามเอาคืน ครูพูดออกไปเรื่องนี้ทั้งที่มันไม่ได้เกี่ยวกับสิ่งที่เรากำลังเรียนอยู่เลยค่ะ เราตกใจมากกลัวด้วยค่ะ ไม่รู้จริงๆว่าไปบนอะไรไว้หรืออาจจะเคยอธิฐานในใจเราก็จำไม่ได้ค่ะ พอกลับถึงบ้านมาวันนี้เราก็เลยมาเปิดอินเทอร์เน็ตดูค่ะ ก็เห็นตอบๆกันมาเยอะแล้ว แต่อยากให้ช่วยตอบของเราหน่อยค่ะว่าคือไปบนไว้จริงๆแล้วลืมแก้หรือว่ามีความหมายอะไรอย่างอื่นอีกไหมค่ะ

*เรื่องที่เราฝันตรงบ่่อยน่ะคะถ้าเกิดรู้ก็ช่วยตอบทีว่าเราเป็นอะไรรึป่าว? บางทีก็รู้สึกว่ากลัวตัวเองใครรู้ช่วยเราหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ :)

2. ศิวกา

ศิวกา เป็นที่รู้จักกันดี

แก้บนลูกเดียวค่ะ นึกไม่ออกว่าบนที่ไหนก็จุดธูปออกไปกลางแจ้ง แล้วบอกกล่าวท่านกลางแจ้ง ว่าจะติดตามแก้บนให้เมื่อนั่นเมื่อนี้ อย่าผัดผ่อนอีก ไม่งั้นคุณจะมีแต่เรื่องติดขัด...... สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านถือสัจจะเป็นสำคัญ คุณไปขอท่านก็ให้ แต่คุณจะได้ไม่ได้แค่ไหน ทำได้แค่ไหนในสิ่งที่ขอ นั่นก็ขึ้นอยู่กับบุญ บารมี อำนาจกรรมที่ผ่านมา ซึ่งอาจจะไม่เป๊ะๆ ร้อยเปอร์เซ็นต์ตามที่ขอ

จุดธูปบอกแล้วก็ไปทบทวนซะให้ดี เรื่องเรียน งาน ความรัก สุขภาพ เคยขออะไรไว้ก็ไปแก้ซะ เวลาเราต้องการขอ เราก็มุมานะไปหาท่าน ต่อให้ไกลก็ไป แต่พอได้ก็อย่าเกี่ยงเด็ดขาด ถ้าจำไม่ได้ลองให้คนที่บ้านช่วยนึกก็ได้ว่าเคยไปวัดและขออะไรกันไว้

ถ้าเราไม่ชอบให้ใครเสียสัจจะกับเรา เราก็อย่าเสียสัจจะกับใคร แล้วชีวิตจะพบแต่สิ่งที่ดี เป็นกำลังใจให้ค่ะ แต่ถ้าจนแล้วจนรอดจำไม่ได้จริงๆ ตั้งโต๊ะกลางแจ้งปูผ้าขาว ผลไม้สัก 3-5 อย่างตามกำลังทรัพย์ น้ำดื่มสะอาด พวงมาลัยดอกไม้สด แล้วจุดธูปบอกถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ค่ะ

3. ศิวกา

คราวหน้าหากจะไปบนอะไร แนะนำให้เขียนใส่กระดาษว่าบนที่ไหนจะแก้ด้วยอะไรและนำมาแปะไว้ที่ที่ตัวเองเห็นง่าย เห็นบ่อยๆ นะคะ จะช่วยได้เยอะ อย่างน้อยถ้ายังไม่ว่างไปแก้ ก็ยังจำได้ว่าบนว่าอะไรและที่ไหน

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผลไม้3อย่าง กล้วยมะพร้าวแล้วก็อะไรก็ได้ น้ำ 1แก้ว
    ธูป5ดอก ไปไหว้กลางแจ้ง กลางเทดาฟ้าดิน
    พูดอธิฐาน ถึงคนที่เราบนไว้ ถ้าเราติดบนอะไรใครไว้ขอให้หลุดกันภายในวันนี้
    และถวายของให้เค้าไป ไปทำบุญหรือถวายสังฆทาน ให้่ด้วยครับ
    ไหว้วันที่13นี้ จ้าวลงมาครับ ฤก ดี

5. myfriend

ขอบคุณมากนะค่ะที่มาช่วยตอบเรา เราพอนึกได้ว่าไปบนอะไรไว้แต่ไม่แน่ใจว่าใช้เรื่องนี้รึป่าว? เดี๋ยวจะลองเอาของที่บนไว้ไปถวายท่านดู แต่ถ้ายังฝันเห็นจระเข้กับช้างอีกก็คงต้องจุดธูปขอขมาแล้วค่ะ

6. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

หลายปีมาแล้ว เคยมีเพื่อนร่วมงานฝันเห็นจระเข้ สามตัว เขาโทรมาถามแอนแปลว่าอะไร แอนบอกว่า จะได้เนื้อคู่บุญหนักศักดิ์ใหญ่ สองปีต่อมาเขาแต่งงานกะเอ็มดีในออฟฟิสเฉยเลย ^-^

7. ศิวกา

โอมเพี้ยง ขอให้ใช่ทีเดียวเลยนะคะ อย่างน้อยๆ ถ้าใช่สิ่งที่คุณนึกออกก็จะได้สบายใจค่ะ ส่วนตัวเองแล้วไม่ค่อยได้บน นานทีปีหนรู้สึกหนักสุดๆ ดราม่าสุดๆ แล้วถึงจะบนกับเค้าสักครั้ง แล้วก็จะจดไว้ว่าบนที่ไหน แก้ด้วยอะไรเท่าไหร่ ตามที่แนะนำคุณไปนั่นแหละค่ะ ถ้าบนหลายที่ก็ทยอยๆ ทำไปนะคะ

ส่วนมากคนที่บนไว้จะฝันเห็นจระเข้กัน แต่ถ้าไม่ได้บนแล้วฝันเห็นจระเข้ ก็อาจจะเป็นตามที่คุณข้างบนว่าไว้ก็ได้นะคะ อิๆ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่แก้แล้วก็จะสบายใจ ตัวเองก็เพิ่งไปแก้มาหมาดๆ วันจันทร์นี้เอง หลังจากบนเสร็จเช้ามืดอีกวันก็ฝันดีเลย ฝันว่าได้ลอยกระทงดอกบัวค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ :cool:

8. myfriend

ค่ะ ขอบคุณค่ะ คือเรายังเด็กอยู่น่ะค่ะไม่เคยคิดมากเรื่องแบบนี้จนอยู่ดีๆมาฝันเห็นแล้วก็มีครูมาเตือน เลยทำให้ต้องคิดทบทวนดูดีๆ

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากนะคะ :)

9. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ฝันเห็นยังพอว่า ถ้าโดนมันกัดกินด้วยคงไม่พ้น 3-7วันอิอิ

10. myfriend

โหย น่ากลัวจังค่ะTT จริงๆแล้วก็เกือบค่ะ ฝันว่ากำลังจะตกไปในน้ำล่ะ แต่ตื่นซะก่อน