ฝันเห็นจระเข้ไล่กัดและแฟนได้ฆ่ามันค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย picko, 8 มกราคม 2018.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    รบกวนสอบถามค่ะ คืนวันอาทิตย์หลังตี1 ฝันเห็นจระเข้ตัวไม่ใหญ่มากวิ่งไล่กัดเรา แล้วแฟนเอามีดขึ้นคร่อมและฆ่าจระเข้ตาย สักพักพ่อจระเข้กับแม่จระเข้ตัวใหญ่มาตามหาลูก พอรู้ว่าลูกตายแล้ว ทั้งคู่โกรธมากไล่ล่าคนฆ่าคือเรากะแฟนค่ะ แต่สุดท้ายหลบได้ แล้วก้อตื่นค่ะ...
    ดูน่ากลัวแล้วก้อน่ากังวลมากค่ะ เคยฝันเห็นจระเข้งับขาครั้งนึงไม่กี่วันหลังจากฝันโดนเรื่องเกี่ยวกับลิขสิทธิ์เลยค่ะ ไม่ทราบว่าจะมีอะไรร้ายแรงมากมั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    เคยบนอะไรไว้หรือเปล่าจ๊ะ พยายามนึกน่ะ เพราะฝันเกี่ยวกับ ตะเข้ มักจะเคยบนอะไรสักอย่าง แล้ว ยังไม่ได้แก้ ท่านมาทวงน่ะ

3. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    จำไม่ได้เลยค่ะ.. เศร้าาาา สงสัยงานนี้ต้องแก้บนกลางแจ้งแน่เลยค่ะยาย..ขอบคุณมากๆเลยนะคะ คิดถึงนะคะยาย ไม่ได้คุยกันเลย ^ ^

4. สุมาลี แซ่ฉั่ว

สุมาลี แซ่ฉั่ว สมาชิกใหม่

ฝันเห็นเสือตัวใหญเข้ามาหาเราแล้วจูบปากเรา ความรู้สึกเหมือนคนจริงๆ ความหมายแปลว่าอะไรค่ะ

5. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ฝันนี้ หากฝันแม่น เลข3 ยังจะมาน่ะ เอา38 แล้วกันน่ะ

6. Chumjon

Chumjon สมาชิกใหม่

คือฝันว่าได้เลี้ยงเด็กผู้ชายคะ อายุน่าจะประมาณ 4-5ขวบ เด็กในฝันนั่นเป็นลูกคุณเป้ยปานวาด ชื่อน้องโปรด นะคะ ไม่เคยคิด ไม่เคยนึกถึงเลย อยู่ดีๆก็ไปฝันถึงนะคะ นิมิตจะสื่ออะไรหรือป่าวคะแบบนี้

7. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

เคยฝันประมาณนี้หละแบบมีอะไรไล่จะทำร้ายเรา แล้วก็มีพระมาช่วยไว้ แต่ตอนนี้แก้ละ