ฝันเห็นจระเข้ไล่

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย แม่ลูกตาล, 18 พฤศจิกายน 2009.

1. แม่ลูกตาล

แม่ลูกตาล เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยค่ะ ไม่สบายใจเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2009
  2. ลูกแก้วแววตา

ลูกแก้วแววตา เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เคยได้ยินมาว่า ฝันแบบนี้แปลว่าเราเคยบนอะไรไว้ แล้วไม่ได้ไปแก้บนนะค่ะ ยังไงลองรอคำตอบจากเพื่อนๆคนอื่นอีกครั้งนะค่ะ

3. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ยินกับตนเองจากปากของหลวงพ่อวัดท่าขนุนว่า ฝันเห็นจระเข้มี 2 กรณีครับ

1. มีคนคิดปองร้าย

2. บนไว้แล้วลืมแก้บน

หรือกินมากนอนมากไปก็เป็นไปได้ครับ

ก็ลองคิดดูครับและก็แก้ไขกันไปตามกรณี ทำบุญสังฆทาน ปล่อยสัตว์ ช่วยสะเดาะเคราะห์ได้ก็เป็นการดีครับ

4. วิมพ์

วิมพ์ สมาชิก

18 กรกฎาคม 2009
    ถ้าฝันวันเสาร์ส่วนมากจะเกี่ยวกับตัวเอง เคยฝันเห็นจระเข้และเจอ
    ศัตรูคิดปองร้าย

5. sinsmiki

sinsmiki สมาชิก

4 พฤศจิกายน 2009
    เคยฝันเห็นเหมือนกัน แล้วมีคนบอกว่าบนอะไรไว้แล้วลืมแก้บนหรือเปล่าจึงนึกได้และรีบไปแก้บนเลยค่ะ

6. เรืองรักข์

เรืองรักข์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    ขอโทษนะคะ
    ฝันเหมือน กันเลย ฝันวันเสาร์ที่7 พ.ย. ประมาณ ตี 5 กว่า ๆค่ะ
    เป็นจระเข้ตัวน้อยน่าตาหน้ารักมาก วิ่งตามไล่กัด..........ที่ห้องนอน
    เราวิ่งหลบหนีมันนะ สักพักนึงเจอหมาน้อย........เราเลยกะ
    จะล่อให้จระเข้ กัดหมาน้อยแทน
    ที่ไหนได้ หมาน้อย กับจระเข้นั้น มันเป็นเพื่อนกัน
    และจ้องมองมาที่เรา..............เล่นเอาสะดุ้งตื่นเลย

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะแก้ยังไงดี

7. เรืองรักข์

เรืองรักข์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    อืม......แต่ถ้าลืมแก้บน..............
    ให้จุดธูป 16 ดอก กลางแจ้ง.............และหันไปทางทิศตะวันออก
    และให้กล่าว นะโม ตัสสะฯ ................3 จบ
    และกล่าววาจาว่า ข้าพเจ้า (ชื่อ,สกุล) ....................
    ขอขมากรรมในเรื่อง ที่ข้าพเจ้าได้กระทำไว้ไม่ว่าจะด้วย กาย วาจา ใจ
    ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ที่ข้าพเจ้ารู้ระลึกได้ก็ดี
    ไม่รู้ระลึกได้ก็ดี.....ในเรื่องที่ข้าพเจ้าตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี......
    ที่ข้าพเจ้าได้พลาดพลั้งไปแล้วนั้น ขอให้เป็นอโหสิกรรม...........
    แต่ถ้าท่านยังประสงค์จะให้ข้าพเจ้าไปทำการแก้บนอันหนึ่งอันใด
    ขอให้ท่านได้เมตตา กรุณาบอกกล่าวข้าพเจ้าในความฝัน
    เพื่อจะได้แก้ไขให้ถูกทาง ด้วยเถิด...........สาธุ

และปักธูป...............

นี้เป็นคำแนะนำ ของพระอาจารย์จาตุรงค์
    และรวมบวกกับเพื่อนกัลญาณนิมิตรค่ะ

สาธุ

8. ปิยพัช

ปิยพัช เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้คัดลอกมาตามตำราเลยค่ะ

" ฝันว่าจระเข้ตรงรี่จะเข้ามากัดท่าน
    หรือได้กัดไปแล้วก็ตาม ท่านจงระวัง
    ตัวของท่าน จะมีผู้คิดทรยศหรือหักหลัง
    ท่าน และตัวของท่านจะมีคนปองร้าย
    และใส่ร้าย "
    ก็ลองพิจารณาดูนะคะ ไม่แน่ใจว่าจะ
    เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบันหรือไม่

9. TaoWan

TaoWan Active Member

ฝันเห็นจรเข้เผือก หมายถึงอะไรค่ะบอกที

10. nirut51

nirut51 สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2012
    เมื่อคืน(วันพฤหัส)ผมฝันเห็นจระเข้ ผมเลยกังวล ความฝันเป็นดังนี้ครับ

ผมฝันเห็นจระเข้ตัวใหญ่ในสระน้ำ มีคนยืนดูจระเข้มากมาย มีคนนึง(ไม่เห็นหน้า ไม่รู้จัก) พลัดตกลงไป จระเข้ไล่กัดแต่หนีทัน สักพักมีแมวตกลงไป และโดนจระเข้กิน(เห็นภาพตอนจระเข้กินแมว และได้ยินเสียงร้องชัดเจน) ผมรู้สึกกลัวมาก และกลัวมันมาทำร้ายคนที่ผมรู้จักที่อยู่ในฝัน(น้องชาย) แต่ไม่ได้ไล่กัดผมเลยครับ

อยากทราบว่า มันเกี่ยวข้องกับการไม่แก้บน หรือ มีเคราะห์ เหมือนที่มีผู้มาตอบก่อนหน้าหรือปล่าวครับ