ฝันเห็นตัวเองบวชพระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jasmin99999, 29 ตุลาคม 2016.

1. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนทำนายฝันให้หน่อยค่ะ
    ฝันว่านุ่งห่มสบงจะบวชเป็นพระ แต่พอมองดูเล็บยังเต็มไปด้วยสีที่ยังไม่ล้างออก ก็เลยกลัวจะไม่บริสุทธิ์เป็นพระเต็มที่เลยถอดสบงออกค่ะ

2. Dazeng

Dazeng เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ยังไม่มีใครตอบ งั้นผมขอทำนายให้แบบคนไม่มีความรู้ด้านนี้แต่ก็ฝันว่าตนบวชเป็นพระแทบทุกครั้งที่ฝันนะครับ การที่ความฝันสื่อสารออกมาแบบนี้ ผมเดาว่าคุณคงมีศรัทธาในพระศาสนามากและลึกๆก็คิดถึงเรื่องการได้รักษาพรหมจรรย์แต่ยังติดกังวลกับสถานะในโลกปัจจุบันครับ

ฝันของผมหลังๆจะเกี่ยวกับลางบอกเหตุล่วงหน้า เช่นเตือนเกี่ยวกับสิ่งที่ควรทำหรือควรหลีกเลี่ยง คือเหตุที่จะประสบมีแน่แต่ทั้งนี้เราก็ต้องตีความอีกทีเหมือนกัน ดังนั้นสิ่งที่เราต้องทำจึงเพียรพยายามมีสติให้มากขึ้น รักษากายใจให้สงบเป็นปกติ เพียงเท่านี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เป็นมงคลดี
    ควรไปทอดกฐินสามัคคี
    จะได้มีผ้าไตรไว้บวช

4. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    Thank you ^^ ช่วงนี้ไม่ค่อยจะได้ปฏิบัติธรรมรู้สึกเหมือนกับจะเตือนว่าให้เร่งความเพียรปฏิบัติมากขึ้นหรือเปล่าไม่แน่ใจค่ะ ชอบฝันแปลกๆมาหลายวันนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2016
  5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ปกติก็แบบนั้น
    แต่อันนี้ให้ไปทอดกฐิน
    ไม่รู้วัดไหน นึกไม่ออก