ฝันเห็นต้นโพธิ์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ป้าเม้าท์, 19 พฤศจิกายน 2015.

1. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้ารบกวนท่านสมาชิกฯ มีท่านใดเคยฝันเห็นต้นโพธิ์ บ้างไม๊คะ ความฝันของป้าแปลกตรงที่ฝันแล้ววันรุ่งขึ้นก็ได้เห็นต้นโพธิ์ ลักษณะเหมือนที่ฝันเห็นค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อย่างนี้ต้องฝันถึงเลขแล้วจะดี
    ฝันแล้วส่งจดหมายลับบอกผมยิ่งดี

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    คุณน้อง ฝันแม่นป่ะค่ะ ยายส่งเลข 7 แปะไว้ก่อนน่ะ ใกล้ๆๆมาดูใหม่ อิอิ .......

4. ป้าเม้าท์

ความฝันนี้ป้าฝันเช้าวันเสาร์ที่ผ่านมา ป้าคิดเองว่าเห็นต้นโพธิ์น่าจะดีแต่พอลองไปค้นหาคำทำนายบอกว่าจะมีเรื่องเดือดร้อน ที่ป้านำมาโพสท์ในนี้เพราะสิ่งที่เกิดขึ้นกับป้าคือเรื่องเดือดร้อนจริงๆ ค่ะ ข้อความจะยาวหน่อยนะคะ แต่นี่คือเรื่องจริงที่เกิดกับครอบครัวป้าค่ะ สิ่งที่เกิดขึ้นไปเกิดกับลูกชายค่ะ เหตุเกิดเย็นวันอาทิตย์ลูกชายขับรถออกจากบ้านที่รามคำแหง เพื่อจะกลับหอพัก ที่รังสิต ไปทางเส้นวงแหวนบางปะอิน ก่อนถึงด่านธัญญะ ลูกไลน์บอกแม่ว่ารถมีเสียงแปลกๆ ส่งคลิปเสียงมาให้ฟัง พ่อได้ยินก็ให้โทรบอกว่าให้กลับมาบ้านก่อน ป้าโทรไปลูกไม่รับสาย ป้าคิดว่าคงกำลังขับรถ ไม่ถึง 5 นาที ลูกโทรเข้าบ้านร้องไห้ บอกว่า แม่รถโดนชนไฟไหม้หมดแล้ว ไม่เหลืออะไรเลย ได้ยินแค่นั้น ป้าแทบขาดใจ แต่ที่คิดสิ่งแรกคือ ลูกไม่เป็นอะไรใช่ไม๊ เค้าบอกว่าเค้าออกมาทัน ป้าก็ถามสถานที่เกิดเหตุและก็รีบออกไปหาลูก ไปถึงตรงนั้นรถเหลือแต่ซาก แต่นั้นคือสิ่งของ โชคดีที่ลูกของป้ารอด
    นี่คือสิ่งที่ป้าอยากบอกและอยากถามท่านสมาชิก ค่ะว่ามีใครเคยฝันเห็นต้นโพธิ์ แบบป้าไม๊

5. Musiklieber

Musiklieber สมาชิก

ป้าเม้าท์ครับ ในเน็ตบอกว่าจะมีโชคลาถใหญ่หลวง

เลขเสี่ยงโชค
    294,295,598,94,95

598 สวยมากๆเลย อิอิ

6. Musiklieber

กำลังคิดว่าครอบครัวป้าเม้าท์จะได้ทุกขลาภก้อนใหญ่รึเปล่า เสียหายตรงนี้ แต่มีอะไรที่ดีมากๆอยู่ข้างหน้าในเร็ววัน พอจะบอกทะเบียนรถได้มั้ยครับ ขอโชคหน่อย จะวางตรงนี้หรือส่งข้อความลับก็ไครับ ขอบพระคุณมาก

7. ป้าเม้าท์

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ป้าก็หวีงว่าชีวิตป้าขอให้มีสิ่งดีๆ บ้าง เดี๋ยวป้าส่งรูปให้ค่ะ รูปก่อนและหลัง ถ้าเลขนี้ทำให้ท่านสมาชิก มีโชคป้ายินดีค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    วันรุ่งขึ้นเจอต้นโพธิ์ที่ฝันมันก็จบแล้ว
    ไม่ต้องแปลอะไร

9. ชะมะนาด

รถ ท่าทางจะอายุเยอะ เท่ายายไม๊ค้า ติดแก๊สอ่ะเปล่า รถที่ติดแก๊ส น่ากลัวมากเลย ยายไม่ค่อยชอบค่ะ
    ดีแล้วค่ะ ที่คุณลูก ไม่เป้นไร ยายก็ขอให้เป็นทุกข์ลาภน่ะ ยังไง ก็ลองตามเลขรถ และ อายุ ของรถ ดูน่ะ ว่าแต่ จะบอกไม๊ค้า น้องรถ อายุ เท่าไหร่

10. ป้าเม้าท์

อายุรถไม่แน่ใจค่ะ แต่ก็เยอะอยู่ รถคันนี้พ่อเค้าเพิ่งทำสีใหม่พร้อม เปลี่ยนช่วงล่างค่ะ ลูกรักรถคันนี้มากถึงจะเป็นรถเก่า รถคันนี้ติดแกสค่ะ ครอบครัวเราภาระค่าใช้จ่ายมากค่ะ ไม่มีทุนพอจะซื้อรถใหม่ รถใหม่ก็ต้องผ่อน ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น ครอบครัวเราก็ต้องเลือกที่จะพอประมาณค่ะ

11. ชะมะนาด

คิดว่า ดูไม่ผิด ใช่ nissan หรือไม่ค่ะ เพราะจำได้ ว่า น้องเขย มีคันหนึ่ง หน้าตาแบบนี้ สีขาวด้วย
    อยากเตือน เรื่อง ติดแก๊ส ต้องหาเจ้าที่น่าเขื่อถือหน่อยน่ะค่ะ แพงนิด แต่ปลอดภัย เห็นหลายรายเลยน่ะ ที่ชอบเกิดการไหม้ ว่าแต่ อยากทราบ รายละเอียด ก่อนเกิดไหม้ ขอให้คุณลูกเล่าหน่อยได้ไม๊ค่ะ ว่า มีอาการแบบไหน คือ ระยะนี้ ชอบขึ้น taxi กลัวค่ะ ทราบไว้ก่อนดีกว่าน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

12. ป้าเม้าท์

ป้าขอตอบแทนลูกนะคะ รถยี่ห้อ มิตซูบิชิ ค่ะ เค้าเรียกรุ่น วีอาร์4 ค่ะ ความจริงระบบแก๊สเนี่ย พ่อเค้าจะคอยตรวจเช็คอยู่ค่ะ เพราะห่วงลูกเหมือนกัน แต่ที่ใช้เพราะว่ามันประหยัดกว่าน้ำมันค่ะ คือพ่อเค้าสันนิษฐานว่าเพราะแรงกระแทกจากรถบรรทุก 6 ล้อ ค่ะ สภาพถังแก๊สปกติ แต่แก๊สคงจะออกมาตามท่อ ค่ะ สาเหตุที่ลูกต้องจอดรถชิดซ้ายเพราะรถมีเสียงดังแปลกๆ และสายไมล์ขาด ลูกก็เลยจอดและจะคุยกับพ่อค่ะ ยังไม่ทันได้คุยก็ถูกชนท้าย คนขับรถบรรทุกให้สัมภาษณ์กับช่อง 7 ว่า รถเก๋งจอดไม่เปิดไฟฉุกเฉินทำให้เค้ามองไม่เห็น ซึ่งถ้าดูคลิปจากกล้องหน้ารถของพลเมืองดี ลูกชายเปิดไฟฉุกเฉิน แต่รถบรรทุกวิ่งตรงไปหารถเค้า และสิ่งที่พ่อกับแม่ ต้องทำคือต้องไปยื่นเรื่องขอค่าชดใช้กับบริษัท ฯ ประกันของรถบรรทุกซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะต้องใช้เวลาดำเนินการนานแค่ไหน

13. ชะมะนาด

เออ จำ ยี่ห้อผิด จริงๆๆคือ มิตซู
    โห โดนชนท้าย นี่เอง ถึงมีปัญหา พวกรถบรรทุกนี่ไว้ใจไม่ได้เลย ก็ขอให้ เรื่องร้าย คลี่คลายไปในทางที่ดีน่ะค่ะ ขอเอาใจช่วยน่ะค่ะ

14. ป้าเม้าท์

วันนี้ป้ามาพร้อมกับเรื่องจริงค่ะ ไม่ใช่ความฝัน ถ้าป้าอยู่ผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะคะ แต่อยากบอกว่าเหนื่อยล้ามากค่ะ เมื่อวานสามีกับป้า กำลังจะเอารถอีกคันไปเช็คเครื่องและเติมน้ำมันเอาไว้ให้ลูกชายใช้แทนคันที่ไหม้ แต่ยังไม่ถึงจุดหมายปรากฏว่า ถูกรถกะบะบรรทุกน้ำ ชนท้ายอย่างแรงค่ะ ทำให้รถของเราไปชนคันข้างหน้า ผลก็คือทั้งด้านหน้าและหลังเยินค่ะ มีใครเคยเป็นแบบป้าไม๊คะ ขอกำลังใจหน่อยค่ะ ป้ากะลุง ปวดคอไปสักพัก เพราะถูกกระแทก แต่ที่ร้ายกว่านั้นคือ รถกะบะประกันขาดเดือนตุลาฯ และไม่ได้ต่อค่ะ

15. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    อาจจะเป็นทุกขลาภ ขอให้ป้ามีโชคน่ะค่ะ ซื้อทะเบียนรถนั่นแหละค่ะ ทั้งคันที่ถูกไหม้ และคันที่ถูกชน ขอให้หมดทุกข์หมดโศกรับโชคส่งท้ายปีค่ะ

16. ป้าเม้าท์

ขอบคุณมากค่ะ นึกถึงตัวเองแล้วเศร้าจริงๆ ค่ะ ไม่มีน้ำตาจะไหลค่ะ ร้องไห้ไม่ออก

17. Musiklieber

หลายๆครั้งมนุษย์เราก็ทุกข์เกินกว่าจะร้องครับป้า ถือซะว่าชดใช้กรรมเก่าที่เราไม่รู้ว่าสร้างไว้หนไหน ใช้แล้วก็จะได้มหาโชคครับ

18. Musiklieber

ป้าครับ รถคันนี้ทะเบียนไร ผมขอเสี่ยงด้วย ถ้าถูกผมแบ่งให้ป้าเป็นของขวัญปลอบใจในวันทุกข์ ขอบคุณครับ

19. ป้าเม้าท์

ถ้าเสี่ยงแล้วมีโชคดี ป้าก็ดีใจด้วยค่ะ ไม่ต้องแบ่งให้ป้าหรอกค่ะ แบ่งทำบุญแล้วนึกถึงป้าก็พอค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. chanagan_1982

chanagan_1982 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2009
    เป็นมงคลนิมิตรครับ ชีวิตท่านจะไม่มีวันตกต่ำแน่นอน ผมเคยฝันเห็นต้นโพธิ์เหมือนกันนานแล้ว แล้วตีเป็นหวย ได้ 588 เลยลองซื้อแต่ตอนนั้นเป็นหวนบนดิน แต่ผลออกมา ออก 589

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2015