ฝันเห็นปลาตัวใหญ่มากครับ มีความหมายไหมครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย art6sense, 20 กรกฎาคม 2012.

1. art6sense

art6sense สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    ในฝันเหมือนอยู่ในวัดจีน ยืนอยู่บนสะพานไม้โค้งๆ เล็กๆ ที่ไว้ข้ามสระน้ำเลี้ยงปลา ในสระเห็นปลาตัวใหญ่มาก (เหมือนปลาในรูปวาดจีน) 1 ตัว ว่ายน้ำไปมา แล้วก็มีปลาคราฟ สีขาวส้มหลายตัวเลยว่ายอยู่ในสระ ในฝันผมกำลังถ่าย VDO ปลาเพื่อจะเอาไปให้เพื่อนดูว่าเจอปลาตัวใหญ่มาก กำลังถ่ายอยู่ปลามันก็กระโดดมาอ้าปากจะงับผม จากนั้นเป็นไงต่อก็ไม่รู้แล้วครับ ไม่ได้ตื่นนะ เหมือนภาพมันตัดไปเหมือนในหนังอ่ะครับ ท่านผู้รู้รบกวนทำนายให้ทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เป็นปลาแบบนี้อ่ะครับ เหมือนเปรี๊ยบเลย

แล้วก็ตัวใหญ่ขนาดนี้อ่ะครับ แต่ตัวยาวกว่านี้ แต่ขนาดหัวประมาณนี้เลย

2. naphatchon

naphatchon เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับฝันดีมีโชคลาภ ....

3. art6sense

art6sense สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    อ่อ ขอบคุณมากนะครับผม

4. funzeed

funzeed สมาชิก

จะเป็นนิมิตมงคลที่ดีจะหมดเคราะห์และหายจากโรคภัยต่างๆแม้ศัตรูที่คิดร้ายก็มีอันพ่ายแพ้

ฝันเห็นปลาตัวใหญ่

5. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่เล่าตอนท้ายว่าปลากำลังจะกระโดดงับ เราก็ว่าท่าจะรับโชคใหญ่อยู่นะ ยังไงก็ระวังโดนคนอาฆาตมาดร้ายด้วยก็แล้วกันนะคะ(แต่ดูเหมือนเขาจะทำไม่สำเร็จเพราะภาพตัดไปก่อน)

ใกล้วันหวยออกแล้ว...ลองซื้อล็อตเตอรรี่เสี่ยงดวงดูนะคะ

6. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ให้รีบทำบุญ ถวายสังฆทานให้เจ้ากรรมนายเวรและสัมพเวสีโดยด่วน ครับ อย่าประมาททางน้ำเด็ดขาด
    โมทนาสาธุ
    ขอให้เจริญในธรรมและมีเมตตา
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

7. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ฝันเห็นปลาไม่ติดใจอะไร
    แต่ฝันว่าปลากระโดดงับคุณ??? อันนี้สงสัย

คือถ้าฝันว่าได้จับปลาตัวใหญ่ หรือจำนวนมาก อันนี้น่าจะได้ลาภก้อนโต
    แต่ปลากระโดดงับเนี่ยไม่รู้ว่าลาภก้อนโตที่ว่าจะวิ่งเข้าชนคุณหรือเปล่า
    ยังไง ถ้ามีใครเอาล๊อตเตอรี่มายัดมือ หรือขอร้องให้ซื้อ ลองซื้อดูละกันครับ