ฝันเห็นผีผู้หญิงใส่สไบสีแดงมาหาเราที่วัด

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Zarrow, 23 พฤศจิกายน 2018.

1. Zarrow

Zarrow สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2018
    ในฝันเป็นช่วงเวลากลางวัน ฝันว่าเราอยู่ในโบสถ์ใหญ่ ที่มีศาลาต่อออกมา ในฝันมีคนเยอะมาก เหมือนมาทำบุญกัน ละก็มีคนพูดต่อๆกันไปว่า เราจำไม่ได้ว่าเขาใช้สรรพนามเรียกเเทนผู้หญิงคนนั้นว่าอะไร แต่พูดกันเเนวๆว่า ผีตนนั้นจะมาเเล้วนะ เราก็นึกในใจว่าเราจะเห็นผีตนนั้นได้ยังไง เพราะคนไม่น่ามองเห็นผีได้ง่ายๆ สักพัก เรามองไปที่องค์พระประธาน ก็เห็นผู้หญิงผมดำตรงยาวใส่สไบแดง ผ้าถุงสีน้ำตาลทอง นั่งท่าเทพธิดา หันหน้าไปทางองค์พระ เเล้วก็ได้ยินเสียงคนพูดกันว่า มาแล้วๆๆ เเล้วภาพก็ตัดไปว่า พวกชาวบ้าน เเละเรา มานั่งคุยกับผีตนนั้นที่ศาลาที่ต่อออกมาจากโบสถ์ หน้าเธอสวย คม ดูเป็นคนดี แต่ว่าตา เเละหน้าดุ พูดเสียงค่อนข้างตวาดเเละดังกังวาน เหมือนเค้าพยายามจะพูดกับเรา บอกว่า ตามมาจากชลบุรี ตาม ผช คนนั้นมา เราเห็นหน้า ผช คนนั้นไม่ชัด แต่ความรู้สึกบอกว่าเป็นคนอ้วนๆ ผิวคล้ำ ละเหมือนผีผู้หญิงคนนั้น จะเข้ามาใกล้เรา ในฝันเรารู้สึกกลัว จึงยกมือขึ้น เหมือนจะป้อง เลยเห็นว่าตัวเองใส่แหวนอยุ 2 วง ที่นิ้วชี้ กับนิ้วนาง แต่เราจำแหวนที่นิ้วนางไม่ได้ จำได้แต่นิ้วชี้ เป็นแหวนทองลายพญานาคขดพันรอบนิ้ว พอเห็นแหวน ในฝัน อยู่ๆเราก็รู้สึกไม่กลัว แบบว่าเค้าคงเข้ามาใกล้เราไม่ได้มาก เเล้วเราก็สะดุ้งตื่น เพราะมีสายโทรศัพย์เข้าค่ะ

ฝันแบบนี้บอกเหตุอะไรไหมคะ หรือเรากินเยอะ เเล้วคิดมากไปเอง
    ปล.เราชอบฝันถึงวิญญาณบ่อย บางครั้งในฝันก็เหมือนมีเข้ามาหลอกเรา เเล้วเราก็สวดชินบัญชรไล่ ทั้งๆที่ช่วงนั้นเราไม่ได้ดูหนังผี หรืออะไรที่เป็นแรงจูงใจเรื่องพวกนี้เลย ดูแต่ซีรี่ย์เกาหลี 555
    ปล2.ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้านะคะ

2. แสน1

แสน1 Active Member

ทำนายว่า มีพวกกายทิพย์พยายามสื่อสารกับคุณ โดยเขาจะบอกว่า ให้คุณกรวดน้ำให้เขาด้วย

3. Zarrow

Zarrow สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2018
    ขอบคุณมากนะคะ