ฝันเห็นพญาครุฑ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิวกา, 12 พฤษภาคม 2011.

1. อวตาร888

อวตาร888 เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ผมเองเมื่อชาติที่แล้วก็เป็นครุฑ เที่ยวจับงูกินเป็นว่าเล่น แต่มาชาตินี้กลับเป็นคนที่กลัวงูซะงั้น.

2. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

กลัวเหมือนกันค่ะ..กลัวมากๆตะกี้ก้อพึ่งสะดุ้งตื่นเพราะฝันว่างูกำลังจะหล่นใส่นี่แหละ..เกือบช็อคแน่ะ

3. cptc2

cptc2 สมาชิก

เดี่ยวนี้หูจะดีมากเลยได้ยินไกลมากยิ่งตอนกลางคืนเวลานอนได้ยินเสียงไม่รู้ว่ามาจากไหน แตรู้ว่าไกล ต้องฝึกแยกต่อ
    หลังจากช่วงที่ผ่านมาตาดีซึ่งแต่ก่อนขับรถกลางคืนไฟต่ำจะไม่กล้าวิ่งต้องชลอ
    เพราะไม่เห็นทาง แต่เดี่ยวนี้สบาย

4. vitcho

vitcho เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    สาธุๆๆๆ....เก่งๆ กัน ทุกท่านเลย..ครับ...ภูมิ จิต ที่สงบดีแล้ว..ย่อม แสดงสิ่งเหนือ ปกติ จาก ปุถุชน....ขอท่าน ผู้ ได้ สิ่งพิเศษ ทุกท่าน พึงปฎิบัติ ต่อไป..และที่สำคัญ อย่าเชื่อในสิ่งที่ท่าน คิดว่า ใช่ หรือ คิดว่าเป็น...อย่าเชื่อ ความคิด ของตนเอง..มัน เป็น มายาหลอกลวง ..

ขอให้จำไว้ อย่าง ว่า..ทุกๆ ความคิด ของเรา ล้วนเกิด จาก กิเลส ที่ย้อมใจเราเอง เพื่อ การ สร้าง ความเป็นตัวตน หรือ พูด ง่ายๆ คือ การ เกิด อัตตา ที่เป็น กู....ปฎิบัติต่อไป อย่าหยุดยั้ง มอง แต่ความจริง ที่เจอ ทันทีในขณะจิต หนึ่งๆ..นั่นแหละ ของจริงครับ

รู้แล้วปล่อยไป รู้เฉยๆ..ว่า เราคิดอะไร เห็นอะไร ก้ รู้เฉยๆ..การ รู้แล้วเฉยๆ..นี้ เอง

ที่เป็น การ ตัด ภพชาติ หรือ การ ตัด เวรกรรม ครับ

ภพชาติ จะสั้นลงๆๆ และ เวรกรรมในใจ จะขาดไปๆ..กรรมใหม่ไม่เกิด กรรมเก่า โดนล้างไป ด้วย การ รู้ทันๆ

นี่คือ การทำกรรมฐาน เพื่อ การ ลด เวรกรรม และตัดภพชาติ ของแท้..ที่เรียกว่า วิปัสสนากรรมฐาน ครับ....

5. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณvitchoค่ะ

6. cptc2

cptc2 สมาชิก

ใครเคยเห็นบ้างแสงออกจากตัวเห็นเวลาลืมตา

7. ไก่กุ๊กๆ

ไก่กุ๊กๆ สมาชิก

ขออนุญาติเล่านิดนึงนะคะ เมื่อตอนเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เองค่ะ หนูเพิ่งฝันเห็นพญาครุฑสีแดงทั้งตัว ตัวท่านใหญ่มากๆ ในฝันตอนนั้นหนูกำลังเดินเล่นอยู่แต่ไม่รู้ว่าที่ไหน แล้วบังเอิญเกิดเหตุให้มีไฟไหม้ สายตาก็เหลือบไปเห็นว่ามีคนสามคน กระโดดขึ้นที่หลังของท่านพญาครุฑแล้วบินขึ้นท้องฟ้าไป หนูก็ได้แต่ยืนมองตาม สักพักนึงท่านพญาุครุฑท่านก็โยนเชือกลงมาให้ ในตอนนั้นท่านไม่ได้เปล่งเสียงใดๆ แต่หนูรับรู้ได้ว่าท่านบอกให้จับเชือกแล้วท่านจะพาบินหนีเปลวไฟ แต่พอหนูจับเชือกได้ท่านก็พาบินขึ้นไปได้ไม่สูงเท่าไร ก็เหมือนกับว่าตัวหนูจะหล่นลงมา ก็เลยสะดุ้งตื่นค่ะ รบกวนท่านผู้ที่มีญาณรู้โปรดช่วยแนะนำหนูด้วยค่ะ ว่าดีหรือไม่ดี แล้วต้องทำอย่างไร ... ขอบคุณค่ะ

8. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    มีคนแนะนำให้อิชั้นบูชาพญาครุฑ ด้วยไข่ต้มหรือกล้วยหรืออะไรก็ไ้ด้ ท่านก็คอยคุ้มครองตลอด มีคนหนึ่งบอกว่าพญาครุฑท่านคุ้มครองดิชั้น ไม่ต้องกลัว ท่านดูดุ แต่ท่านใจดีมาก ดิชั้นเรียกท่านปู่พญาครุฑ ท่านใจดีมากๆ ท่านคุ้มครองใครคนนั้นจะรวยจ้ะ ขอพรจากท่านได้ แต่ทั้งนี้เราต้องเป็นคนดี ทำดีด้วยจ้ะ

9. Jaithai

Jaithai สมาชิก

เราก็เคยฝันแต่ว่านานมากแล้ว ฝันว่ายืนอยู่ที่ชานหลังบ้าน แ้ล้วมองขึ้นไปบนฟ้า
    เห็นดวงอาทิตย์ดวงใหญ่มาก แล้วก็มีเหมือนนกสองตัวบินมาจากดวงอาทิตย์ แต่มอง
    ไปมองมาทำไมนกใหญ่ขึ้น กลายเป็นพญาครุฑองค์ท่านสีทอง ท่านใหญ่มากทั้งสององค์
    แล้วท่านก็สลัดขนปีกให้องค์ละขน แล้วท่านก็บินไป ส่วนเราด้วยความงก ก็เอาขนปีกมาเสียบที่แขนเราทั้งสองข้างแล้วก็ตกใจตื่น

10. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

สีของพยาครุฑน่าจะบอกถึงระดับชั้นที่วัดกันด้วยบารมีและอำนาจที่มี ที่เคยได้ยินอาศัยอยู่แถวภูเขาพระสุเมร หรือ ไม่ก็ที่ป่าหิมพานต์ มีใครเจอแบบไม่ได้ฝันบ้างไหมครับ 555+

11. ศิวกา

ศิวกา เป็นที่รู้จักกันดี

โห..ไม่เข่ามานานมาก......เป็นปีเลขอบคุษทุกท่านมากค่ะ
    เมื่อเร็วๆ นี้ก็ฝันว่ามีคนนำเหรียญองคครุฑมาให้ค่ะ
    ยังคงฝันเห็นอยูบ้าง และ กราบไหว้บูชาอยู่ค่ะ
    การปฏิบัติก็ไม่ได้เรื่องเลยค่ะ
    เหอๆ อายจัง

12. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    โอ้วกระทู้เมื่อนานมา ^^ เมื่อวานซืนก็เช้ามืด ท้าวความก่อนคือเราเองเป็นคนตื่นง่ายมาก ได้ยินเสียงอะไรหน่อยก็ตื่นแล้ว ครั้งนี้คิดว่าหูไม่ฝาด ได้ยินเสียง ปั้ง เหมือนฟ้าผ่าทีเดียวอะคะ ตามมาด้วยเสียงกระพือปีก ตอนที่รู้สึกตัวตื่นไม่ได้คิดอะไร ก่อนออกจากบ้านไปถามแม่ แม่ไม่มีแกฝัน??

13. jurinya

jurinya สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2009
    เราเป็นอีกคนนึงที่ฝันเห็นพญาครุฑ หลายครั้งเหมือนกัน ล่าสุดฝันเห็นท่านตัวใหญ่มากสีทองบินมา เราได้แต่ยืนมองท่านแบบว่า โอ้โห้ทำไมท่านตัวใหญ่มาก หน้าตาไม่ดุนะ ท่านบินมาใกล้เราอ่ะ แล้วก็บินไป.....

......จากที่คุณศิวกา บอกว่าอาจจะได้รับข่าวดี ดิฉันว่าก็น่าจะจริงนะคะ เพราะหลังจากนั้น ดิฉันได้พาเด็กนักเรียนไปแข่งขันวิชาการฯ ได้ลำดับที่ 1 กะ ที่ 2 มา น่าจะเป็นข่าวดีจริงๆๆค่ะ

ปล.เราเคยไปดูดวงมา ท่านอาจารย์บอกว่า อดีตชาติเราเคยเป็นภรรยาของพญาครุฑ ค่ะ....(ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวนะคะ)

14. TIPOLEE

TIPOLEE เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมาหลังจากอ่านเรื่องพระนางเรือล่มและเสด็จรัชกาลที่ 5
    กลางคืนฝันเห็นพระองค์ท่านมาพูดคุยด้วย และได้เห็นพญาครุฑสีแดงตัวใหญ่มากบินมาและได้พูดขึ้นว่าโอ้นั่นของแท้เลย
    และหลังจากนั้นไม่กี่วันหลังจากสวดมนต์ไหว้พระเสร็จกำลังล้มตัวลงนอนพญาครุฑท่านมาแต่องค์นี้สีออกเหลือบๆหน่อย เอามือกดหัวดิฉันไว้สองข้างดิฉันก็มองท่านๆตัวใหญ่มาก แต่ดิฉันก็ไม่กลัวท่านเท่าไหร่ ดิฉันก็กำลังงงๆว่า จะครุฑ หรือนาคเพราะเพราะจะฝันเห็นนาคบ่อยมาก และจากการนั่งสมาธิได้เคยเห็นนกปักษาวายุภักษ์(ตัวเมีย)ตัวสีทองใหญ่มากๆ เราตัวเล็กเหมือนมดเลยถ้าเทียบกับท่านแล้ว และได้คุยกันด้วย ( สื่อกันทางจิต ) ประมาณนี้เลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  15. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมเองก็ฝันเห็นพญาครุฑ เป็นช่วงๆ อะคับ เคยฝันว่าผมนั่งพนมมืออยู่ที่ไหนสักที่ เหมือนคุยอะไรกับใครอยู่ด้วย แล้วข้างหน้าผมเหมือนจะเปนแท่นที่นั่งอะไรสักอย่าง แล้วผมก็เห็นมีมือยื่นมาจับไหล่ สักพักผมก็เห็นตัวผมเนิ้มเปลี่ยนไป มีปีกสีขาวงอกออกมา ปล้วมีขนนกงอกออกตามตัว สรุปผมกลาบเป็นครุฑสีแดงปีกสีขาวไปเลยอะคับซึ่งเป็นสีครุฑที่ผมฝันเห็นบ่อบๆ คือตัวสีแดง ปีกสีขาวอะคีบ ไม่รู้ว่าผมเกี่ยวพันกับครุฑจริงๆ หรือคิดมากไปเองกีนแน่อะ หุหุ

16. My story13

My story13 สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2015
    พึ่งฝันเมื่อคืนตอนใกล้จะเช้าค่ะ ตกใจเหมือนกัน ในความฝัน ฝันว่าเดินเข้าไปในป่ามีคนอยู่ด้วยกลุ่มหนึ่งจำไม่ได้ว่าใช่คนในครอบครัวรึป่าว เพราะทุกคนเงยหน้าขึ้นบนท้องฟ้าเห็น พญานาคตัวใหญ่มากลอยอยู่บนฟ้า ลำตัวสีเขียวแต่มีแสงเปล่งประกายออกมาจากตัวเป็นสีทอง สักพักท่านมาลอยอยู่บนเหนือหัวเรา กลายเป็นพญาครุฑ ร่างใหญ่มาก เราไม่มั่นใจว่าร่างของท่านสีแดงหรือสีทอง กางปีกอยู่บนท้องฟ้าและมองสบตากับเรา แต่แปลกตื่นมากลับจำหน้าท่านไม่ได้ค่ะ

17. อานัด สาล๊ศรี

อานัด สาล๊ศรี สมาชิกใหม่

[​IMG]วันหนึ่งผมฝันเกี่ยวกับพญาครุฑ ผมไม่เคยฝันถึงพญาครุฑมาก่อนเลย เริ่มกันช่วงที่ฝันในช่วงเวลา 04.00-06.00 น. ในความฝันสถานที่นั้นเป็นวัดเก่าโดยมีพระหลายรูปอยู่รวมด้วยตัวของข้าพเจ้า ในวัดก้อสงบเงียบดี แต่สะพักก้อมีพญาครุฑบินลงมาที่วัดจำนวนมากเพื่อมาทำร้ายพระและเณรที่วัดพร้อมด้วยตัวของข้าพเจ้าด้วย โดยพญาครุฑได้มาเหยียบอกตัวข้าพเจ้าแต่มีพระรูปหนึ่งได้เข้ามาบอกพญาครุฑนั้นว่าอย่าไปทำท่าน(ตัวข้าพเจ้า)เพราะท่านเป็นลูกพญาครุฑนั้นทันนั้นเองตัวของข้าพเจ้าก้อมีแรงขึ้นมากพร้อมค้วมพญาครุฑตัวนั้นแล้วตัวกราบข้าพเจ้าตัวของข้าพเจ้าก้อกายเป็นพญาครุฑอย่าทราบว่าในชาติปรางก่อนตัวของข้าพเจ้าเป็นพญาครุฑมาก่อนหรือไหมให้ข้าพเจ้าบูชาอะไรทำอย่างไรใครรู้ช่วยตอบข้าพเจ้าที่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2017
  18. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    ชอบอ่านเรื่องเกี่ยวกับครุฑมากๆคะ แต่แปลกใจไมไม่เคยฝันเห็นพระยาครุฑเลย ฝันเห็นแต่พญานาค กิเลนบิน

19. nitis2017

nitis2017 สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2017
    เมื่อช่วงต้นเดือนนี้ผมอยากหา ครุฑมาห้อยเลยไปนั่งศึกษาสิ่งต่างๆเกี่ยวกับ ครุฑ แล้วก็ตัดสินใจบูชามา เป็นของครูบา ออ จังหวัดเชียงใหม่ ได้มาประมาณ 4 วัน ผมก็ฝันเห็นรูปปั้นครุฑ อยู่บนโต๊ะหมู่บูชา ในฝันเหมือนสิ่งต่างๆที่เราเคยอ่านหรือเคยทราบมา มันไหลเข้ามาในหัว แล้วก็ สะดุ้งตื่นมาเช้ามืดพอดี

ตัวผมเองก็เคยอ่านเกี่ยวกับเรื่องทำนองนี้ มาหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็น พญานาค ปี่เซียะไม่เคยฝันถึง มีแต่ครุฑนี่ละคับ ที่ฝันถึง

20. เอเอ ม้าทอง

เอเอ ม้าทอง สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2017
    ผมเรี่มจากการฝันว่าตัวเองดหนื่อยมากเหงื่อออกท่วมตัวและได้ยืนถอดเสื้ออยู่ทางด้านประตูด้านหลังรูปประตูสีเขียวแล้วมองไปด้านหน้าเห็นเป็นกำแพงเก่ามีรูปปั้นมากมาย สักพัก มีคนมายืนด้านหลังผมได้หันไปมองพบว่าเป็น หลวงพ่อวรา วัดโพธ์ทอง ท่านพูดแล้วเอามือมากวาดลูบด้านหลัง อยู่เฉยๆเด๋ยวจะดีขี้นพอซักพัก รู้สึกท่านไม่ได้เอามือลูปด้านหลังผมจีงลืมตาขี้นมองไปด้านหน้าที่เป็นกำแพงในตอนแรกเห็นเหมือน มีรูปปั้นสีขาวแตกแล้วกลายเป็น องค์พ่อพญาครุฑสีแดง บินขี้นบนท้องฟ้าวนไปมา แต่ตอนนี้ยังไม่มีของหลวงพ่อวรามาบูชาเลยนะครับอิอิ