ฝันเห็นพญาครุฑ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย PartNight, 9 มกราคม 2012.

1. PartNight

PartNight Active Member

พอดีคืนหนึ่งผมฝันว่า ผมกับเพื่อน 3 คน ไปเที่ยวแล้วขากลับโดนผีหลอกตา ผีหลอกเอา เพื่อน 3 คนนั้นวิ่งกระจายไม่รู้อยู่ไหน ทีนี้ผมนึกออกว่าผีอาจจะกลัวพญาครุฑที่ผมห้อยก็ได้เลย เอาออกมาปรากฎว่าจากพญาครุฑองค์เล็ก ก็ขยายใหญ่ขึ้นเป็นองค์สีทองจากนั้นผมก็พาไป เดินไปดูจนรอบๆ ก็ไม่เจอผีเลยอย่างที่เพื่อนๆ 3 คนนั้นเจอ จนปลอดภัยแล้วเดินกลับไปในบ้าน พญาครุฑองค์สีทององค์ใหญ่ก็กลับมาองค์เล็กเหมือนเดิมที่ห้อยคอ

ผมก็ถามหลายๆคนแล้วเขาบอกว่า พญาครุฑจะมาอยู่ด้วยถ้าเราฝันเห็น หรือเป็นเพราะอะไรครับ

2. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    แสดงว่าไปธนาคารบ่อย เลยเจอครุฑบ่อยครับ^^

ฮา...ล้อเล่น

3. PartNight

PartNight Active Member

ไม่นะครับ เห็นในฝันมาก ธนาคารไม่ได้ไปมาเป็นปีแล้ว

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับ.ในฝันแสดงว่าเรายังมีสติ..แค่นึกก็มาปรากฎ.การมาอยู่ด้วยเนี่ยอาจมีปัจจัยหลายๆประกอบกันไป...
    แต่อะไรที่มีฤิทธิ์มากๆแถมใจดีมาช่วยคุ้มครอง ถือว่าดีนะครับ..