ฝันเห็นพญานาคสีขาวตัวใหญ่อยู่ในห้อง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 4 ตุลาคม 2016.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เกิดมาพึ่งเคยฝันแบบนี้ครั้งแรกค่ะ ไม่รู้เป็นยังไงดีหรือร้าย
    แต่เขาจ้องมองเราเหมือนเราเป็นเด็กตัวน้อยๆที่ต้องคอยดูแลค่ะ

2. ubon2555

สงสัยอีกอย่างถ้าเป็นพญานาคจำเป็นต้องมีหงอนทุกองค์ไหมค่ะหรือจะเป็นงูยักษ์เผือกสีขาวอิๆสับสน แต่ตัวใหญ่มากๆเลยค่ะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

สีขาวก็นาคปฏิบัติธรรมนี่หละครับ
    ไม่จำเป็นต้องมีงอนครับ แต่จะไม่มีเขาเหมือนมังกรครับ
    จะเป็นปรากฏเป็นคนก็ได้ จะเป็นงูน่าออกแป้นๆเหลี่ยมๆ
    ก็ได้ถ้าเป็นนาคยุคก่อน หรือ จะหน้าเรียวขึ้นมาหน่อย
    สำหรับนาคยุคปัจจุบัน
    และจะลำตัวประมาณต้นขา ถ้าเห็นในห้องเรา
    หรือลำตัวเท่ารถหกล้อ หรือ สิบล้อ ก็ได้ทั้งนั้นครับ
    ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมที่ปรากฏด้วยครับ..
    และสมัยนี้ บางวัดอยู่กับเป็นเมืองๆก็มีครับ
    ปริมาณเยอะพอกับการที่เราไปเดินตลาดเปิดท้าย
    นั่นหละครับ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าจะให้เราเห็นหรือ
    ไม่ให้เราเห็นประมาณนี้หละครับ

และมีหลายสีมาก ขึ้นอยู่กับว่า จิตเด่นทางด้านไหน
    พวกนาคทหารจะสีดำที่เฝ้ายังสถานที่ต่างๆนะครับ
    ยกเว้นที่เดียวที่จะมีทั้งสีดำและสีขาวเฝ้าอยู่
    คือที่ๆเค้าเก็บอะไรบางส่วน ของผู้เป็นเลิศองค์ปัจจุบันไว้ครับ
    ถ้าเฝ้าทั่วๆไปจะมีแต่สีดำเฝ้า พวกนี้ถ้าเป็นคนหน้าตาเหมือน
    จะโกรธใครมา ไม่ค่อยยิ้ม
    ส่วนนาคสีเขียวจะชอบดูแลพระพุทธศาสนา
    สีแดงคือกลุ่มที่เด่นมาทางด้านฤิทธิ์(พวกนี้เก่งจริง)
    นาคสีทองคือ มีบารมีมากหน่อยครับ
    ถ้าขาวปนทองพวกนี้จะรักษาคนได้ด้วยครับ
    และถ้าวิชาเดินธาตุโบราณ ในทางโลกภพภูมิ
    เค้าจะยกให้พยานาคท่านหนึ่งมีความเป็นเลิศ
    ทางด้านนี้อยู่ครับ..

ส่วนพยานาคที่น่ากลัวที่สุดสามารถเผาทำลาย
    ได้ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นรูปธรรม
    ก็คือพวกพยานาคสีเขียวปนแดง
    ปนกล่องไม้ขีดนั่นหละครับ...(ฮาๆ)

กลุ่มนี้เราไม่ควรไปยึดติดมากนะครับ
    ควรต้องสร้างตัวเราให้เค้าเกรงใจครับ
    เพราะเป็นภพที่ติดในสมาธิมากภพหนึ่ง
    และยึดติดเรื่องภพตนเองมาก หากมีดวงจิต
    ที่เคยเป็นกลุ่มเค้ามาก่อนแล้วลงมาเกิด
    เค้ามักจะกลับมาดึงเพื่อขวางไม่ให้พ้น
    ไปจากไตรภพนี้ได้ง่ายๆนะครับ
    ถ้าไปยึดจะเสร็จทันที และกว่าจะได้กลับ
    มาเป็นมนุษย์อีกไม่รู้ว่าจะอีกนานเท่าไร
    เล่าให้ฟังฝากไว้พิจารณาแล้วกันนะครับ
    ปล.พอขำๆ.และความจริงเห็นได้ไม่ยากหรอกครับ
    ด้วยตาเปล่าๆนี่หละครับ ถ้าเค้าจะให้เราเห็น
    และถ้าเราไปยังที่ๆเค้าอยู่นะครับ
    ยกเว้นเมืองที่มีท่านที่มีชื่อเสียงอยู่
    ที่เฝ้าอะไรบางอย่างของ ผู้เป็นเลิศองค์ปัจจุบันไว้
    ขึ้นอยู่กับว่าจะผ่านประตูเข้าไปได้หรือ
    เปล่าแค่นั้นเองครับ..(^_^)
    .

4. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    มิน่าภพภูมินี้ ถึงวนเวียนกับการตามหาคนรัก เพื่อนผอง ครอบครัว

5. SMING

SMING เป็นที่รู้จักกันดี

พญานาคที่เห็นในฝัน ดูแลคุณอยู่ครับ
    ปล.มีความเกี่ยวพันกันมาแต่อดีต ครับ

6. ubon2555

สิ่งที่มองไม่เห็นก็ใช่ว่าไม่มี แปลกดีนะค่ะ

7. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ผู้เลิสองค์ปัจจุบันคืออะไรคุณนพ

8. ยศวดี

11
    จะโกรธจนตายเลยมั๊ย
    จะได้ไม่คุยด้วย

9. ยศวดี

11
    ก็จะคุยละนะ
    โตแล้วไม่ใช่เด็กอะนะ
    แบบเจ้าติดเจ้าแค้นนนนนนนอะนะ

10. ยศวดี

11
    เอ้ออออ...
    แค่นี้แหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2016
  11. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อือ จะรีบไปไหนหละครับ..
    มันไม่ใช่ตั้งกระทู้หรือว่ามีคำถามมา
    แล้วจะมีการแจ้งเตือนบน
    หน้าจอโทรศัพท์
    เหมือน App.
    Line หรืออะไรต่างๆ บนมือถือเด้อ..

และก็ไม่ใช่แบบอวตารมาถามเอง
    ตอบเอง เวลาที่ตอบถึงจะได้ใกล้เคียง
    กันด้วยนะครับ..

ปกติถ้ามาเห็นก็ตอบอยู่แล้วหละครับ
    เพียงแต่ก็ต้องรอจังหวะที่ว่างเว้น
    จากภาระกิจส่วนตัวหน่อย..
    หรือช่วงเบรคช่วงว่างอะไรก็ว่ากันไป

คำว่า
    ผู้เป็นเลิศทั้ง ๓ ภพเป็นสรรพนามหนึ่งที่ใช้
    เรียกระดับบุคคลที่เป็นพระพุทธเจ้าครับ
    เป็นเลิศหมายถึงว่าได้รับการยอมรับว่า
    เป็นที่สุดในทุกๆด้านและไม่มีบรุษใด
    หรือภพภูมิใดๆที่เหนือกว่า

คำว่าองค์ปัจจุบัน ก็หมายถึง องค์ ที่ ๔
    ที่เรารู้จักกันดีที่เป็นเจ้าชายมาก่อนนั่นเองครับ

ส่วนเมืองบาดาลจะมีผู้เป็นเลิศทางด้าน
    วิชาธาตุโบราณ อยู่ท่านหนึ่ง เช่นกัน
    พูดง่ายๆว่า ไม่มีใครชำนาญกว่าท่านอีกแล้ว
    ทางด้านวิชาเดินธาตุโบราณ ชื่อขึ้นต้นด้วย
    ท่านปู่อะไรนี่หละครับ จำไม่ได้ต้องลองถาม
    สายตรงทางด้านนั้นดู กลุ่มนี้ถ้าศิษย์สายตรง
    คือบุคคลที่จะเล่นแร่แปรธาตุได้
    ที่เกี่ยวกับลูกแก้วพยานาค
    อะไรนั่นหละครับ แบบลืมตาเห็นๆนะครับ
    ไม่ใช่ดูแล้วเหมือนมายากล
    ที่ยังมีอะไรซับซ้อนนะครับ

ส่วนสีขาวก็อย่างที่บอก
    สีดำก็ตามที่บอก ถามว่าส่วนตัว
    พอจะทราบไหมว่า เพื่ออะไรก็ตอบ
    ว่าพอทราบ แต่พอดี คุณ มาเล่าให้ฟัง
    เฉยๆไม่ได้ถามอะไร เลยไม่ขอพูด
    ประเด็นเรื่องสีดำ สีขาว อะไรของคุณ
    แล้วกันเด่วจะหาว่า ไปแอบดูจงดูจิตอะไรอีก
    เหมือนที่ไปบ่นๆ ในห้องอภิญญามา....

เรื่องการปล่อยวางอารมย์ต่างๆ
    ส่วนตัวคาดว่าพอใช้ได้
    การจะโกรธจนตายนั้นคุณคงคิดไปเองมากกว่าครับ
    อย่างนั้นเค้าเรียก แค้นฝั่งหุ่น พิษหวงแรงหึง
    พิษริษยา พิษเรียกร้องความสนใจ ไม่รู้จักแยกแยะ
    มันละครน้ำเน่า หลังข่าวชัดๆครับ ๕๕๕๕
    และจะบ่งบอกผลการปฏิบัติที่ผ่านมาว่าเป็นอย่างไรนั่นเองครับ

จำไว้นะครับ เราคิดแทนคนอื่นๆเค้าไม่ได้หรอกครับ
    และอย่าไปคิดว่า เค้าจะต้องเป็นอย่างโน้นนี่นั้น
    ที่เค้าจะเป็นอย่างโน้นนี่นั้น คือเราคิดปรุงไปเอง
    และมักจะเป็นอย่างที่เราคิดนั่นหละครับ..

ยกตัวอย่างประกอบเช่น เห็นคนซื้ออาวุธปืนสั้น
    ไม่ได้หมายความว่า เค้าจะเอาไปฆ่าคน
    หรือเอาไปล้างแค้นใคร เค้าอาจจะแค่ชอบ
    แค่อยากซื้อสะสม หรือไว้อวดเพื่อนๆ
    หรือซื้อไว้แต่งให้สวยงาม
    หรือซื้อไว้เพื่อการแข่งขันชิงถ้วยรางวัลอะไรก็ได้ครับ
    ดังนั้นถ้ายังไม่รู้ได้ถึงตรงนี้ ให้หัดปล่อยวาง
    อย่ารีบไปตัดสินอะไร เพราะเราตัดสินว่าเค้าอย่างไร
    นั่นมันคือตัวเราเอง ไม่ใช่ตัวเค้าครับ..
    ยกตัวอย่างเปรียบเฉยๆ พอเข้าใจนะครับ

ปล.และก็อย่าลืมทานข้าว
    และรับประทานยาให้ต่อเนื่อง
    ด้วยนะครับ (^_^)

12. ubon2555

ขอบคุณค่ะ

13. ubon2555

อาจจะใช่ค่ะ

14. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าฝันเห็นหัวมังกรสีขาวใหญ่ๆ เท่าบ้านนี่มีจริงหรือเปล่าค่ะ มีเขาและหนวดสวยงามมาก โพล่มากลางบ้านเห็นเฉพะส่วนหัว ขนาดเท่าห้อง

15. บุรุษไร้เงา

เด่วเล่าให้ฟังเล่นๆนะครับ
    เรียกว่า มังกรชิวเล้งครับ คุณ whitenage จริงๆมาทั้งตัวนั่นหละครับ
    แต่ว่าปกติจะเคลือนที่เร็วมาก โอกาศที่จะเห็นทั้งตัวยากหน่อยครับ
    และเนื่องจากร่างกายจะยาวมากและบางส่วนมักจะซ่อนอยู่หลังเมฆ
    ทำให้เรามองไม่ค่อยเห็นทั้งตัวครับ เป็นที่มาขอกิริยา
    ที่กลายมาเป็นชื่อ มังกรชอบซ่อนกาย นั่นหละครับ....

เมื่อซัก ๓ ถึง ๔ ปีก่อนสมัยยังเปรี้ยวๆถ้าจำไม่ผิด
    ส่วนตัวยังเคยคิดจะตามเพื่อขอขี่เหมือนกันครับ ๕๕๕๕​​
    แต่ตามไม่ทันครับ เพราะเร็วจริงๆครับ.ชนิดแว๊บๆๆ
    ถ้าสมมุติยืนมองรับรองมีคอเคล็ดถ้ามองตาม..
    ตอนนั้นไม่ใช่แบบฝันด้วยนะครับ..
    และปัจจุบันนี้ บางวัดที่ จ.เลย
    ก็ยังมีให้เห็นอยู่ครับ เพราะตามบางท่าน
    จากจีนเพื่อมาอยู่ด้วยครับ
    จะเห็นหรือไม่เห็นก็ขึ้นอยู่กับสายตาเรานี่หละครับ
    ปล.ฟังหูไว้หู พอขำๆนะครับ..

16. natnaka

natnaka สมาชิก

ถึงว่านะครับ อ่านแล้วพึ่งเข้าใจเลยทำไมเวลาพญานาคที่มาเกิดเป็นคน ชอบเป็นนาคสีขาวอยู่เรื่อยเลยครับ

17. kainpd

kainpd Active Member

23 พฤษภาคม 2015
    ฝันเห็นเหมือนกันค่ะ พญานาคตัวไม่ใหญ่มากประมาณต้นขา พญานาคสีขาวเกล็ดสีขาวระยิบระยัย แต่มองไม่เห็นหางว่ายาวขนาดไหน ส่วนหัวมีจะงอยแต่ไม่ใหญ่มาก มาโผล่ที่ปลายเตียง ในความฝันเราตื่นลุกขึ้นมาถามเขาว่ามาทำไม แต่เขาไม่ตอบนิ่งๆ เฉยๆ ไม่ได้ทำร้ายอะไร
    ก็เลยสงสัยแต่ยังไม่ได้คำตอบว่ามาทำไมเลยสะดุ้งตื่นก่อนค่ะ

18. บุรุษไร้เงา

เด่วเล่าให้ฟังเล่นครับ
    ถ้าปรากฏกายบนโลก เช่น ในห้องที่เรานอน
    ไม่ว่าเราจะคล้ายๆเห็นแบบครึ่งหลับครึ่งตื่น
    หรือแม้คล้ายฝัน หรือแม้กระทั่งลืมตาแล้วยังเห็นอีก
    สีขาวที่เห็นก็จะคล้ายสีขาวมุข ลำตัวประมาณต้นขา
    เรานี่หละครับโดยประมาณ..
    ความจริงๆนะ ถ้าคุณ kainpd ยังไม่รีบสะดุ้งตื่นนะครับ
    จะได้เห็นเป็นแบบในรูปร่างที่คล้านนุษย์ใส่เสื้อสีขาวแขนยาวแบบหลวมๆ
    กางเกงสีขาวแบบหลวมๆ ปล่อยผมยาวดูเส้นหนา คล้ายไม่ได้หวี
    ผิวออกขาวหน่อยได้ครับ
    การเห็นระดับนี้ได้ ถ้าเรามีความมั่นคงในศีล ๕ มาระดับหนึ่ง
    ไม่ทำสิ่งอกุศลใดๆมานานพอควร ฝึกสมาธิบ้าง ไม่ฝึกสมาธิบ้าง
    ปฏิบัติบ้าง ไม่ปฏิบัติบ้าง
    เป็นระยะเวลาพอสมควร ทำบุญ ทำทานสะสมมานานพอสมควร
    โดยมากมักจะเห็นแบบนี้กันได้ทุกคนครับ (^_^)
    ปล แค่เพียงแต่เล่าให้ฟัง

19. kainpd

kainpd Active Member

23 พฤษภาคม 2015
    ขอบคุณนะคะที่เล่าให้ฟัง

20. ubon2555

@@จริงๆเลยค่ะ แบบใส่ชุดขาวได้ยินเสียวแผ่วๆว่าจิตปล่อยวาง ทุกอย่างล้วนว่างเปล่า