ฝันเห็นพญานาคสีขาว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 22 สิงหาคม 2016.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รบกวนถามความฝันสองเรื่องนะคะ
    1.เมื่อคืนประมาณ ตีสาม ได้ทำสมาธิแผ่เมตตาแล้วหลับไป ฝันว่ามีงูตัวเล็กยาวๆมาชูคออยู่ตรงผ้าห่มที่เราห่มอยู่ เราตกใจเลยสะบัดออก สักพัก งูตัวนี้เลื้อยไปมา บางทีก็หลบตามซอกตามมุมต่างๆ แล้วก็กลายเป็นงูสีทองขนาดเท่าแขน งูทองตัวนี้เหมือนจะมีบาดแผลที่ลำตัว คล้ายๆบาดเจ็บมา เขาก็ลอยในอากาศวนรอบบ้านเราสามรอบ สักพักก็เข้ามาที่บ้านเราเหมือนเดิมกลายเป็นพญานาคองค์สีขาว มีเกล็ดสีขาวทั้งองค์ พอเราเห็นก็ก้มไปดู พญานาคนั้นนอนนิ่งเฉยเหมือนหลับ เราเลยแผ่เมตตาให้อีกครั้ง แล้วก็ตื่น..ดูนาฬิกาเกือบๆ จะตีสี่ แสดงว่านอนไปประมาณ 20 นาทีก็ฝัน เทือกๆนี้

แปลว่าอะไรคะ

2.คืนก่อนวันพระที่ผ่านมา ฝันว่าได้ยินเสียงร้องของใครไม่รู้ในบ้านเรือนไทยหลังหนึ่งเลยเข้าไปดู ปรากฎว่าเห็นเป็นหัวคน แต่เป็นลักษณะรูปปั้นสีเงินเลื่อมๆ (ลักษณะเหมือนรูปปั้นเศียรพ่อแก่ฤาษีประมาณนั้นค่ะ คือมีแต่หัวแลวก็เครื่องหน้า) แต่ดูแล้วก็เห็นว่าเป็นผู้ชาย มีคนพาเราไหว้ เรากำลังจะไหว้แต่รู้ว่า เขาไม่ใช่พระ เลยไม่ไหว้ แล้วก็ลุกขึ้นขี้ที่หน้าเขา ถามว่า "ท่านเป็นใคร" หน้ากากนั้นไม่ตอบแล้วก็หายไป สักพักก็มีคนมากราบอีก แล้วหน้ากากนั้นก็ปรากฎขึ้นมาอีกคราวนี้ หน้ากากหันหน้ามามองที่เรา มีเอาแว่นดำมาใส่ด้วย ๕๕๕ (และดูเขาจะชอบสูบบุหรี่ด้วย) พอเราเห็นก็เลยแผ่เมตตาให้ ในฝันเราสวดเมตตาเป็นทำนองสรภัญญะ หรืออะไรนี่แหละ ที่เป็นทำนองโบราณ จากนั้นก็อุทิศบุญให้ แล้วก็มีคนจุดธูปให้เรา 1 ดอก แล้วบอกว่า ปักธูปให้เขาซะ เราก็คิดในใจว่าอะไรที่เราได้ล่วงเกินหรือทำไม่ดีเราก็ขออโหสิ จากนั้นก็ตื่น แล้วก็ไปใ่ส่บาตร เพราะเป็นวันพระพอดี เรียกให้เขามารับบุญ

ฝันนี้แปลว่าอะไรคะ แล้วเขาคือไผ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    1. แปลว่าทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์อุทิศให้นาคที
    2. แปลว่าไหว้ไปให้หมดแหละ ไม่ใช่ไหว้แต่พระ ตอนไปสมัครงานไม่ไหว้ใครหรือไง

3. นทีบุญ

1
    1.ขอบคุณค่ะ
    2.สมัครงานทางเมลค่ะ ไม่ได้ไปที่บริษัทแล้วผู้ว่าจ้างก็สั่งงานทางเมล ห้าๆๆๆ เลยไม่ได้ไหว้ใคร

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    งั้นไม่ต้องไหว้ใครก็ได้ เท่ดี

5. นทีบุญ

1
    ๕๕๕ อาจารย์ก็

ก็ไหว้อยู่นะคะ เทวดาก็ไหว้ เพราะก็เคารพท่าน แต่ก่อนถ้าไปที่ทำงานก็ไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ส่วนมากเน้นแผ่เมตตาให้ค่ะ ส่วนติดต่องานทางเน็ตนี่ ก็อุทิศกุศลให้เทวดาประจำตัวของนายจ้างน่ะค่ะ ทำตลอดๆ เพราะตอนนี้ทำงานอิสระ ไม่ได้ทำงานประจำ เลยได้แต่ติดต่องานช่องทางตามเน็ตอย่างเดียวค่ะ

6. watto25

watto25 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    งานอะไรครับ พอจะเมตตาแนะนำได้ไหมครับ อยากทำงานทางเน็ตบ้าง หารายได้เสริมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :cool: ท่านกัลยาณมิตร

7. นทีบุญ

1
    มีหลายอย่างมากเลยค่ะเกี่ยวกับงานทางเน็ตที่ไม่ได้หลอกลวง เดี๋ยวนี้รับกันค่อนข้างเยอะ แต่จะเป็นจ๊อบๆไปน่ะค่ะ มีทั้งงานเขียนบทความ รีวิวสินค้า ดูแลแฟนเพจตามเพจต่างๆ หรือพวกที่เก่งด้านออกแบบเว็บไซต์จะมีงานเข้ามาต่อเนื่องนะ่ค่ะ รายได้ต่องานอาจไม่เยอะมาก แต่ถ้าทำดีๆ เขาก็จ้างยาวๆน่ะค่ะ และเราก็ทำได้หลายที่ด้วย
    ส่วนเราคือถนัดด้านงานเขียน ก็จะรับเขียนบทความ ให้กับทางเว็บไซต์น่ะค่ะทั้งที่มีสัญญาจ้างกับงานที่เป็นจ๊อบๆ แต่จะมีงานเรื่อยๆน่ะค่ะ
    และต้องดูว่าเรามีความสามารถด้านไหน ก็เลือกสมัครตามที่สนใจในเวลาที่เขาลงประกาศรับน่ะค่ะ

อยากซื้อ-ประกาศหาลูกจ้าง ลองเข้าไปดูในนี้ก็ได้น่ะค่ะ หรือถ้าสนใจพวกงานเขียน ก็เข้ากลุ่มรับซื้อบทความ ทาง facebook ค่ะ จะมีคนจ้างมาโพสต์รับคนเรื่อยๆ

เพิ่มเติมนิดหนึ่งนะคะ ถ้าเป็นคนชอบถ่ายคลิป ลองทำคลิปลงยูทูปนะคะ คลิปอะไรก็ได้ที่คิดว่าคนสนใจจะเข้าไปดู อันนี้คือจะมีรายได้จากยอดผู้เข้าชม อาจต้องใช้เวลานิดหนึ่งแต่มีรายได้แน่ๆค่ะ ตอนนี้ทำกันเยอะค่ะ บางเจ้าทำเป็นพันๆคลิปก็มี ศึกษารายละเอียดได้ตามเว็บต่างๆ เช่น พันทิป โชคดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2016
  8. watto25

watto25 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    โห สุดยอดมากๆครับ ขอบพระคุณที่ชี้แนะนะครับ คุณนทีบุญ

9. นทีบุญ

1
    ยินดีค่ะ ตามลิ้งค์ที่ให้ไป เข้าไปดูบ่อยๆนะคะทุกๆวัน จะมีมาโพสต์หาคนทำงานเรื่อยๆ วันนี้ก็มีมาหลายอย่างเลยค่ะ ลองเข้าไปดูค่ะ

ถ้าชอบเขียน อยากให้เข้ากลุ่มรับซื้อบทความ https://web.facebook.com/groups/thaicontentmarket/ และมีกลุ่มอื่นๆอีกนะคะ วันนี้ในกลุ่มนี้มีโพสต์มารับนักเขียนบทความเพิ่มหลายบทเลย เงินอาจไม่มาก แต่ทำเสริมนีี่โอเคเลยค่ะ ไม่ต้องลงทุนอะไร ลงทุนแค่สมอง กับค่าไฟ นั่งพิมพ์งานอยู่บ้านชิวๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2016