ฝันเห็นพญานาค สีดำ กัณหาโคตมะ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย ิbodyball, 11 กรกฎาคม 2014.

1. ิbodyball

ิbodyball สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2014
    วันนี้ผมไปไหว้พระนารายณ์มาครับ หลังจากที่กลับมาผมก้อนอน
    แล้วก้อฝันครับ เห็นเป็นพญานาค สีดำ ตัวใหญ่และยาวมาก ว่ายอยู่ในแม่น้ำ
    และขึ้นมาวนอยู่รอบตัวผม มาหยุดมองตาผมและก้อวนๆอยู่นั้น สักพักนึงในฝัน
    จะมีเสียงเพลงคล้ายๆบทเพลงของเทพ อยู่ตลอดเวลา ผมอยากทราบว่าทำไมผมถึงฝันเช่นนี้ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดพอทราบ บอกผมหน่อยนะครับ

หาในูเกิ้ล พญานาคที่เห็น เหมือนในฝันเรย คือ กัณหา โคตมะ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.6 KB
      เปิดดู:
      3,318
  2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพยานาคทหารหรือนักรบครับ
    เป็นได้ว่าเป็นฝ่ายที่คอยดูแลเราอยู่ท่านหนึ่ง
    ตามสัมพันธ์ในอดีตชาติที่ผ่านมาครับ

3. nongnewinbkk

nongnewinbkk เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเคยฝันเห็ยพยานาคบ่อยมากๆๆๆคะ บ่อยจนเป็นปกติในฝันไปเสียแล้วคะ บ้างก็เห็นเป็นสีเงิน ทุกส่วนเป็นสีเงินหมดเลย ดิฉันเพ่งมองดูทุกส่วน เห็นมีเกล็ดด้วยนะคะ เป็นเกล็ดคล้ายๆปลา มีสีเงิน

ฝันเห็นพญานาคสีทอง ทองทั้งตัวคะ มีเกล็ดสวยงามสีทองเปล่งประกายสวยงาม

ฝันเห็นพญานาคหลากสี เปล่งประกายหลากหายสีสัน มีแสงวูบวาบหลากหลายสี ลอยอยู่ในน้ำที่ใสมาก ว่ายน้ำได้เร็วมาก น้ำสีมรกตใส มองเห็นพื้นดิน หิน กรวด แล้วพญานาคก็มาหยุดอยู่ตรงหน้า จ้องมองมาที่ตัวดิฉัน

นี่คือส่วนที่ฝันเห็นพญานาคคะ

ส่วนที่คล้ายคลึง ก็จะมีฝันเห็นงู ตัวใหญ่ๆ อยู่ตามต้นไม้ ตามวัด ตามวิหาร งูนี่ก็ฝันเห็นบ่อยเหมือนกันคะ

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยฝันเห็นพญานาคเลยค่ะ ทั้งที่อยากฝันเห็นมาก
    เคยเห็นแต่พญานาคสีแดง(ในสมาธิ) เพราะตอนนั้นคิดไปเองว่าไม่ชอบ
    พอเห็นเท่านั้นก็เปลี่ยนความคิดเลยค่ะ
    จริงๆ ไม่ทราบว่ามีพญานาคสีแดงหรือเปล่า
    อาจเป็นภาพมายาก็ได้นะคะ

5. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันเห็นพญานาคสีแดง กับ สีเขียว แต่ไม่ค่อยชอบพญานาคสีเขียว น่ากลัว