ฝันเห็นพระพิฆเนศครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kabukiman, 5 พฤศจิกายน 2010.

1. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับที่มาเล่าช้า

ซึ่งผมเป้นคนที่นอนดึกมาก(ประมาณตีห้าได้ งานเยอะนะครับ) แล้วทีนี้วันรุ่งขึ้นเป็นวันไหว้ครูของที่ตันตระเทวาลัยครับ

ซึ่งผมเองก็ได้ไปที่นี้เมือ่ไม่นานมานี้ครับและมีศรัทธาในองคืพระพิฆเนศ ซึ่งเมื่อราวๆ 10 โมงเช้านี้เองผมก็ฝันถึงพระพิฆเนศแล้วพอดีว่าคุณแม่ผมโทรมาเลยตื่นฝันเห็นท่านเฉยๆนะครับ แล้วผมก็หลับต่อสักัพกตอนเที่ยงๆผมก็ฝันเห็นท่านอีกครั้งครับคุณแม่ผมโทรมาอีกครั้งจึงตื่นขึ้น ไม่ทราบว่าเพราะท่านมาตามรึเปล่าทำให้พอผมจะนอนต่อปุ๊บทีนี้เสียงเรียกชื่อผมเลยครับดังขึ้นมา แสดงว่าท่านอยากให้ผมไปหาหรือไปร่วมงานไหว้ครูใช่รึเปล่าครับ

แล้วก็ที่ถามนี้ก็คือว่าผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเทพอะไรมากมายนะครับเลยอยากจะถามว่าจากที่ฝันครั้งีน้ควรจะหาพระพิฆเนศมาบูชาไว้จะดีไหมครับ แล้วควรจะเป้นบางอะไรดีอ่ะครับ เลยอยากจะขอคำแนะนำนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ปล.ผมได้ไปงานไหว้ครูมานะครับเพราะคิดว่าท่านอยากให้ผมไปนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  2. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นฝันที่ดีนะ สำหรับการฝันเห็นพระพิฆเนศ เพราะว่าท่านมีเมตตามาก

เรื่องความสำเร็จ การขจัดอุปสรรค ปัญญา การเขียน การอ่าน และการศิลปะต่างๆ บูชาท่านไว้

ถ้าจะบูชาเราว่าปางไหนก็ได้มั้ง ไปที่วัดสมานฯ ฉะเชิงเทรา สิ ที่นั่นพระพิฆเนศองค์ใหญ่ ปางสำราญ สวยมากๆ และมีให้เช่าพระพิฆเนศด้วยนะ เห็นว่าทางวัดใจดีมากๆ ลองดูค่ะ

3. kabukiman

ขอบคุณมากครับ จะลองไปดูครับ

4. AiiFAR

AiiFAR เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    เคยฝันเห็นเหมือนกัน ฝันว่าเก็บพระพิฆเนศได้ที่ใต้ถุนร้านอะไรซักอย่าง แต่ว่าพระพิฆเนศที่เก็บได้สวยมาก ตอนแรกกะจะเก็บไปเลย แต่สุดท้ายก้อเอาไปถามเจ้าของร้าน เจ้าของร้านก็ให้มั้ง แต่เจ้าของร้านเขาแปลกๆ ตัวสีชมพูม่วงๆ ตัวนิ่มๆ ก็นั่งคุยซักพักแล้วก็ตื่น
    อยากได้พระพิฆเนศมาบูชานะ เพราะที่บ้านมีองค์หนึ่งเก่ามาก ไม่กล้าเอามาบูชา อยากได้องค์เล็กๆมาบูชามากกว่า แต่ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย

5. kabukiman

เหมือนกันเลยครับ แต่ผมว่าองคืไหนที่เหมาะกับเราถึงวาระท่านคงเลือกเราเองแหละครับ

6. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009

/\ สาธุด้วยค่ะพี่ ท่านมีเมตตามาก เป็นที่รักของทุกคน
    ได้ไปงานไหว้ครูแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ^^<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  7. kabukiman

รู้สึกดีมากเลยครับไปงานไหว้ครูเป็นครั้งแรก(ไปแบบตอนไม่มีงานก็เพิ่งไปได้สักพักครับ) ก็รู้สึกดีขึ้นเยอะในหลายๆเรื่องนะครับ จะรีบเก็บเงินหาองคืท่านมาไว้บูชาที่ห้องนะครับ

ปล.คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สตธศร<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4013712", true); </SCRIPT> ไปที่ตันตระเทวาลัยบ่อยเหรอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  8. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ฝันเห็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นเรื่องที่ดีครับ ขอให้คุณ kabukiman ตั้งใจปฎิบัติธรรมต่อไปนะครับ เจริญในธรรมครับ

9. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    เปล่าเลยค่ะ ตันตระ อยู่ตรงไหน ยังไม่ทราบเลยค่ะ เพียงแต่ศรัทธา พระพิฆเณศ ค่ะ ^^
    ตันตระเทวลาลัย ใช่เทวะสถานที่อยู่แถวเสาชิงช้าหรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ไปมาครั้งเดียวเองค่ะ

10. kabukiman

ครับพี่ๆจะตั้งใจปฏิบัติธรรมครับ

11. kabukiman

ตันตระเทวาลัยนี้อยู่แถวสะพานควายนะครับ ตรงซอยประดิพัทธ์21 นะครับ ลองไปดูก็ไม่เสียหายนะครับ^^