ฝันเห็นพระพุทธชินสีห์ สมเด็จนางพญา เหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสิน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย zomkiku, 24 มกราคม 2013.

1. zomkiku

zomkiku เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    รบกวนช่วยทำนายฝันให้ด้วยค่ะ ฝันว่ามีคนจะเอาไสยศาสตร์มาทำร้ายค่ะ แต่ว่าทำอะไรเราไม่ได้ เพราะเราเอาสร้อยพระกันไว้ หลังจากนั้นไสยศาสตร์ที่แปลงกายก็เป็นผงธุลี

แล้วแม่ชีก็หยิบพระของเราจากในถาดมา องค์แรกเป็นองค์ใหญ่มากตอนแรกไม่แน่ใจว่าพระอะไร เลยเล่าให่แฟนฟังแฟนบอกว่า พระพุทธชินสีห์ ซึ่งแฟนเรามีองค์นึง เราไม่เคยเห็นมาก่อนแต่ลักษณะเหมือนกันเลย

องค์ที่สองเป็นสมเด็จนางพญาเหมือนกับที่แฟนให้มาค่ะ แต่องค์ใหญ่กว่าขนาดจริง

องค์ที่สามเป็นเหรียญพระสมเด็จพระเจ้าตากสิน เหรียญลักษณะกลม สีดำ (เล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่าเหมือนตอนที่แม่ท้องเรา แม่ฝันว่าได้เหรียญลักษณะนี้ แต่พอดีแม่ไปแก้บนผิดวิธีเลยต้องเอาเหรียญไปคืน)

ในฝันแม่ชีก็บอกว่า องค์แรกดีที่สุดเลยนะ ให้เราเอาองค์นี้ แต่เราบอกว่าทั้งหมดเนี่ยเป็นของเราสามองค์เลย

แม่ชีบอกว่าแม่ชีก็มีนะ แต่มีแต่องค์เล็กๆ องค์ที่ลักษณะคล้ายพระพุทธชินสีห์
    เนี่ยล่ะที่กันไสยศาสตร์ได้

รบกวนผู้รู้ช่วยทำนายฝันให้ด้วยนะคะ

2. njetsada

njetsada เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    ฝันว่า สนทนากับแม่ชีจะสามารถแก้ปัญหาและอุปสรรคที่ประสบอยู่ได้ ฝันว่าได้พระบูชาต่างๆ ความฝันนี้เป็นมงคลแก่ตัวเอง ทายว่า จะได้รับโชคลาภติดตามมาถายหลัง

ขอวกเข้าเรื่องหวยหน่อยคับ.. งวดวันที่ 30 ธันวาคม ลูกศิษย์ผมเป็นผู้ชาย ฝันว่ามีพี่ผู้ชายที่รู้จักนับถือกันนำหลวงปู่ทวดมาให้เค้าสามองค์ งวดนั้นเค้าตีเลขตรงๆ เลยก็คือ 38 เพราะพระก็ 8 สามองค์ก็สามแปด พี่ผู้ชายอายุกลางคนตีเป็น 5 ก็เลยใส่เป็น 538 ได้โต๊ดไม่ได้ตรง แต่ผมไม่ได้ตาม เพราะไม่ได้ฝันเอง

ก่อนหน้านี้ เมื่อราวกลางปีที่แล้ว หวยเคยออก 81 ผมก็เคยฝันแบบประมาณนี้ กล่าวคือ น้าสาวเรียกให้ผมไปหยิบพระในถาดที่เตรียมไว้สำหรับแจกในงาน 10 องค์ ผมเลือกไว้ในมือซ้าย 6 หก ยายผม (ตายไปแล้ว) เลือกให้ใส่มือขวาอีก 6 หก ผมหยิบที่ยายเลือกมาแค่หนึ่งองค์ ตีฝันอยู่หลายวัน สรุปได้เลข 18 81 งวดนั้นถูก 100 บาทครับ

กรณีของคุณนี้ ฝันว่าเห็นแม่ชีก็ดีอยู่แล้ว ยังฝันว่าได้พระบูชาอีก ก็ยิ่งดีไปใหญ่ ถ้าชอบซื้อก็ตีดีๆ อาจได้โชค ผมเดาเอาไว้ล่วงหน้าว่า น่าจะมี 8 กับ 9 มาอีก แหมแต่ผมชอบจังเลย 318 สวยดี ขอเอาฝันคุณไปเสี่ยงน่ะครับ