ฝันเห็นพระสงฆ์ส่งพระไตรปิฏกให้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย catsan, 4 มิถุนายน 2019.

1. catsan

catsan Active Member

15 ธันวาคม 2012
    ฝันว่าไปวัดมั้งคะ เพราะว่าเหมือนนั่งในศาลา มีพื้นยกชั้น พระสงฆ์นั่งชั้นบน เรานั่งชั้นล่าง พระสงฆ์ส่งห่อพระไตรปิฏกให้ ประมาณเป็นห่อถุงผ้าทรงกระบอกยาวๆ เอามาวางให้ตรงหน้าค่ะ วางบนชั้นที่พระสงฆ์นั่ง แล้วบอกว่าเอ้านี่พระไตรปิฏก จำไม่แม่นแล้วว่า ให้เปิดออกหรือว่าอย่างไร เราก็เลยเปิดออก แล้วก็ตื่นค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ อยากรู้ว่าหมายถึงอะไรคะ

ขอบคุณค่ะ

2. Sataniel

Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

19 กรกฎาคม 2017
    จะได้มีโอกาสไปวัดด้วยเหตุจากความรัก และจะได้พบกับธรรมเทศนาจากพระสงฆ์และศรัทธาในรสพระธรรมครับ

3. ไชยา ไชโย

ไชยา ไชโย สมาชิกใหม่