ฝันเห็นมีคนบอกผีมาเกาะลูกชาย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย parichatkreepat, 28 เมษายน 2017.

1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเมื่อหัวรุ่งนี้ค่ะ ในฝันมีความรู้สึกว่าลูกเปลี่ยนไปค่ะ เลยคิดว่าต้องมีอะไรแต่ก็ไม่ได้สนใจมากค่ะ และจู่ๆ ก็มีคนมาคอยช่วยเหลือผู้คนจากสิ่งที่มองไม่เห็นค่ะ เขามาบอกประมานว่ามีผีเกาะลูกเรานะ และเขาทำอะไรไม่รู้ค่ะ จำไม่ได้ รู้อีกทีเห็นดวงไฟสีฟ้าๆ ลอยออกมาจากมุมปากลูกชายค่ะดวงไม่ใหญ่ และคนที่เขาช่วยเขาพูดทำนองว่า "ผีมันบอกว่าไล่มันไปเดี๋ยวมันก็ได้กลับมาอยู่ดี ฮ่าๆๆ มีคนส่งมันมา "
    ก็เริ่มใจไม่ดีค่ะ กังวลห่วงลูก และก็ตื่นคะ

ตื่นมาถึงกะถอนหายใจโล่งค่ะ เป็นแค่ความฝันสินะ

เมื่อมะรืนก็ฝันว่ารถล้มค่ะ แต่ไม่ได้สนใจอะไร ตอนเช้าวันนี้ดันมาฝันอีก กลัวมีอะไรไม่ดีค่ะ รบกวนช่วยทำนายด้วยนะคะ ถ้ามีอะไรไม่ดีควรรีบแก้ไขอะไรจะได้ทำคะ ถ้าทำได้ก้จะทำค่ะ ขอบคุณคะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***ฝันเรื่องผีเกาะลูกชาย เป็นแบบเทพนิมิต ต้องการจะบอกว่าให้ระวัง อันตรายจาก การเดินทาง
    ให้มีความระมัดระวังให้มากถ้าไปไหน และอย่าใจร้อนวู่วามด้วย****

***ฝันว่ารถล้ม เป็นการเตือนให้ระวัง****

...อนุโมทนาบุญ...

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ยายว่า หามีดหมอของหลวงพ่อสักองค์มาเหน็บไว้ที่กระเป๋าเสื้อลูกดีไม๊ อย่างน้อยช่วยให้ลูกดีขึ้น
    อ้อ รถล้ม ..........ขอเลขรถเลย ............ขอบใจน้า

4. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

6577 ค่ะทะเบียนรถ ออกหมดแล้วเลข เหลือ 65 ค่ะ 77 57 577 67 เคยออกไปแล้วค่ะ

5. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    อ้อ ไม่เป็นไร ยายจะเก็บไว้ว่า หนูฝันแบบไหนไง

ส่วนเรื่องผีเกาะอะไรเนี่ย หากหนูกังวล ยายอยากให้ถาม อาจารย์samnido น่ะ ท่านอาจให้คำตอบที่ดีๆๆน่ะ ยายไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ตอนนี้ อาจารย์ก็ไม่ค่อยเข้ามาเลย สงสัยไปดำน้ำที่ไหนก็ไม่รู้ กลัวดำไปเจอ เรือดำน้ำที่กำลังจะซื้อ แย่เลย ........5555555555 อาจารย์ เมื่อไหร่จะมาน่ะ