ฝันเห็นยมทูตตามตัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jasmin99999, 7 กันยายน 2014.

1. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ฝันว่ายมทูตสองท่านตามมาจะจับตัวญาติคนนึงไป เขาก็ภาวนาคาถาอะไรสักอย่างคลับคล้ายคลับคลาว่าเป็นคาถาพยายมราช แต่ท่องสั้นๆสามท่อน แล้วยมทูตสองท่านนั้นก็มองไม่เห็นเขา แต่กลับกลายมาเป็นเราหนีและซ่อนแล้วซ่อนเล่าสุดชีวิตเขาก็ตามหาจะจับตัวเราสุดฤทธิ์ วิ่งลงน้ำซ่อนตัว เขาก็ตามติดๆ ไปเจอศพนึงอยู่ริมฝั่งแอบๆอยู่ เลยเอาศพนั้นออกมากะว่าถ้าเขาเห็นจะได้คิดว่าเราตายแล้ว แต่พอพวกเขาเจอศพ เขาก็คุยกันว่าศพนี้สามารถฟื้นได้และสามารถทำสมุนไพรรักษาโรคให้คนได้
    แล้วจ้องตามหาเราต่อ...
    เราหนีจนเหนื่อย ตื่นมาก็ยังรู้สึกเหนื่อย

ฝันอย่างนี้จะดีหรือร้ายประการใดคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้าจำคาถาได้ก็ดี
    จำไม่ได้ก็แห้วไป

3. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

จำบ่ได้ดอก ^_^

จำได้เฉพาะจะมีคำเกี่ยวกับพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ท่อนละสั้นๆ

(แปลกจังเลยที่คาถาสั้นมากแต่กลับจำไม่ได้)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2014
  4. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาปู่พยายม
    ปะโตเมตัง ปะระชีวินัง สุคโต จุติ จิตตะ เมตะ นิพพานัง สุคโต จุติ

5. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012

ฝัน 04-09-2014

"ให้เวลาถึงอายุ 30กว่า"

ฝันว่าตัวข้าพเจ้าตาย และยืนมองร่างตัวเอง นึกในใจตัวเราตายแล้วหรอ ไม่มีผู้ใดเห็นตัวเรา แต่มีคนอยู่สองคนที่มองเห็นตัวเรา ผู้หญิงคนนึงอีกคนไม่แน่ใจ จึงขอร้องให้คนที่เห็นไปบอกแม่ทีว่าเราตายแล้ว แต่ความจริงแม่ตัวเราตายแล้ว และยืนดูศพอยู่ห่างๆ เมื่อวานเขาไปบอกแล้ว เจ้าหน้าที่ก็นำผ้าขาวมาคลุมศพตัวข้าพเจ้าไว้ และนำไปใส่โลง จากนั้นภาพตัดไปที่สถานที่แห่งหนึ่งเหมือนกับลานวัด มีคนนั่งล้อมรอบ ท่านผู้นึง เห็นหน้าไม่ชัด แต่มีคนเรียกท่านว่าท่านพญายมราช ข้าพเจ้าเข้าไปและท่านก็บอกว่า เจ้าหมดอายุขัยแล้ว ดวงจิตเจ้าไปเกิดอีกภพแล้ว คนเราจะมีสองภพไม่ได้

สถานที่นี้มีคนใส่เสื้อ 3 สี มีคนอธิบายแต่ข้าพเจ้าจำได้แค่ 1
    นั้นคือคนที่ใส่เสื้อสีน้ำเงิน แปลว่าหมดอายุขัยแล้วต้องไปเกิดภพใหม่แล้ว
    ส่วนสีแดง กับเหลืองจำไม่ได้ ส่วนตัวข้าพเจ้าใส่เสื้อน้ำเงิน

ท่าวพญายมราชถามว่า เจ้าทำความชั่วอะไรมาบ้าง ในฝันข้าพเจ้าตอบไป 4-5 ข้อแต่จำได้แค่ 1 ข้อคือรังแกเพื่อน ข้าพเจ้าจึงขอโอกาสอยู่ต่อได้ไหม ยังไม่อยากตาย ท่านตอบว่าไม่ได้ ขอไปทำความดี และบอกญาติพี่น้องก่อน ท่านบอกว่าได้และก็สะดุ้งตื่นตอน 06.00 น. (ในฝันในใจรู้ว่า อายุ 30 กว่าจะหมดอายุขัย)

06-09-2014 หลังจากที่ฝันข้าพเจ้าก็ได้พบกับเหตุการณ์ประหลาด ข้าพเจ้าไปทำงานช่วงเช้า ได้เจอคนขนปลาดุกตัวใหญ่มาฝากแม่ค้าร้านข้าว ข้าพเจ้าอยากช่วยชีวิตมัน แต่ทำไม่ได้ เพราะตัวข้าพเจ้าก็ไม่มีตังจะไถ่ชีวิตมัน ก็ได้แต่มองมันด้วยความสลด ไม่อาจช่วยชีวิตมันได้

07-09-2014 เป็นอีกวันที่แปลกมาก ข้าพเจ้าพบไก่ตัวหนึ่งติดอยู่ที่รั้ว เจ้าของบ้านข้างบ้านข้าพเจ้าไม่อยู่ ไก่มันคงบินเล่นแล้วขาไปติดในรูรั้วเหล็ก ร้องเสียงดังเหมือนขามันจะหัก (ข้างบ้านเลี้ยงไก่) ข้าพเจ้าไม่ค่อยชอบไก่เพราะกลัวมันจิก แต่ก็สงสารและไปช่วยถ่างเหล็กช่วยไก่ออกมาจากรั้ว มันก็ขากระเพล็กเดินออกมาและหยุดมองที่ข้าพเจ้าแปปนึงและมันก็เดินไป คิดดูแล้วหากข้าพเจ้าไม่ช่วยไก่ตัวนี้ มันคงติดคารั้วตายไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2014
  6. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหลาน วันที่ 7 นีี่ เป็นเรื่องจริง หรือ ฝัน ถ้าเป็นเรื่องจริงก็ดีแล้วค่ะ ได้ช่วย 1 ชีวิต ให้หลุดพ้น

7. aegmanmu

6 กับ 7 เรื่องจริงจ้าป้า

8. kaverat

kaverat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าตนเองตาย ตำราทำนายว่าจะมีอายุยืนมีความสุขสบาย หมดเคราะห์ มีโชคลาภ เลขให้โชค 06,07,10,31 ,714,834,951

9. aegmanmu

เลขเด็ด 555

10. aegmanmu

ฝันแปลกมากๆเลยครับ

11. Jasmin99999

ขอบพระคุณคุณ aegmanmu ที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ค่ะ. ได้เลขด้วย ^_^
    และอนุโมทนาที่ได้ช่วยชีวิตไก่ด้วยค่ะ พูดถึงไก่ก็พาลทำให้คิดถึงไอ้เป๋ เป็นไก่ตัวนึงที่โดนแม่เขาเองเหยียบตั้งแต่เล็ก ทำให้ขาเป๋เดินตามแม่ไม่ทันเพื่อนๆ เหมือนจะไม่รอด พ่อเราเลยจับมาประคบประหงมเลี้ยงดู เรียกว่าตั้งแต่แบเบาะ พอโตมาเขาจะรู้จักชื่อตัวเอง เวลามีคนเรียกเป๋ๆๆ เขาก็จะกะเผลกๆลากตัวเองมาหาทันที เราจะจับก็ให้จับ เวลาคนไม่อยู่บ้าน พอเห็นเจ้าของมาเขาก็จะรีบกะเผลกๆไปใกล้ๆ ถึงเขาพูดไม่ได้แต่เชื่อว่าเขาคงดีใจที่ได้เจอ จนกระทั่งวันนึงเขากะเผลกๆไปติดช่องฝาผนังไม้ที่ทำห่างๆ คงจะติดอยู่นานมากๆแล้วแดดก็ยิ่งร้อนๆเจ้าของก็ไม่อยู่บ้าน ไม่มีใครเห็น เลยทำให้เขาตาย...เป็นอุทาหรณ์ว่าไม่ว่าสัตว์อะไรถ้าเราเลี้ยงเขาดีๆรักและมีเมตตา เขาก็จะคุ้นกับเราและรักเราเหมือนเป็นครอบครัวเขาด้วย

----------------------------------มาต่อ
    ใช่ค่ะ ฝันแปลกๆ แต่คาถาที่ว่านั้นไม่ใช่คาถาพยายายมตามที่เราๆรู้จักเลยค่ะ เสียดายที่จำไม่ได้เลยแม้กระทั่งจะตัวขึ้นต้น มันมีความรู้สึกว่าคาถานั้นไม่ใช่แต่เพียงทำให้ยมทูตมองไม่เห็น แต่เหมือนทำให้พวกเขายำเกรงด้วย และในฝันเขาสองคนไม่ได้นุ่งแดง แต่ออกแนวเสื้อผ้าธรรมดาๆทั่วๆไป เหมือนมานอกเครื่องแบบ มีความรู้สึกเหมือนกับว่าเราหนีนรกมาเกิด เขาเลยมาตาม...เอ๊ะ! หรือไม่ใช่ 5555+
    แต่คงไม่เป็นอะไร เพราะพวกเขาตามไม่ทัน (ตื่นซะก่อน)
    ช่วงนี้มักจะชอบฝันแปลกๆ และเป็นเวลาใกล้ตื่นนอน ยิ่งฝันเป็นลางก็จะต้องยิ่งทำบุญและมีสติในการใช้ชีวิตค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2014
  12. aegmanmu

ทำให้ผมนึกถึงคาถานึงที่ผมเถียงกับพระในฝัน คล้ายๆๆคาถาพญายม แต่มันมีบทตอนแรกอีกอย่างนึง ไม่รู้ว่าคาถาเดียวกันเปล่า 555+

13. โมทนาman

คนละคาถากัน

14. Jasmin99999

คาถา

คุณเอกพอจะจำได้ไหมคะ หากสะดวกเอาคำเริ่มต้นสักท่อนก็ได้ เผื่อจะช่วยดิฉันฟื้นความจำขึ้นมาสักหน่อย ^^

15. aegmanmu

จำไม่ได้เลยครับ 5555

16. Jasmin99999

5555 แปลกดีเหมือนกัน ทำไมเราถึงจำไม่ได้เลยนะ หรือเขาคงไม่อยากให้เราเผยแพร่ ทำให้ลืมสนิทเลย นึกยังไงก็นึกไม่ออก

17. aegmanmu

นั้นสิครับเรื่องราวในฝันจำได้เกือบหมดนะตรงคาถานี้ตื่นมาลืมเลย แปลกดี

18. Jasmin99999

ใช่ๆ ^__^ พูดอีกก็ถูกอีก

19. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ถ้าจำได้คนคงล้นโลก ถ้า มีคนเผยแพร่คาถา ครับ อย่าไปยึด คาถา มั่นสร้างกรรมดี ครับ มีโ อกาสแล้ว รีบทำครับ
    โมทนาสาธุ
    ข้าพเจ้าเกิด มาต้องตาย ชีวืตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นืพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

ครับ

20. โมทนาman

ตื่นมาต้องรีบจด