ฝันเห็นลูกช้างเผือก มาขออยู่ด้วยยย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Thumma117, 11 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Thumma117

Thumma117 Active Member

ฝันเห็นลูกช้างเผือก มาขออยู่ด้วยยย อ่ะครับ ..
    มันมุดๆหัวเข้ามาในกระเป๋าเดือนทางใบใหญ่ของผม ..แล้วบอกว่าขออยู่ด้วย ..ตอนแรกผมก็ไม่ยอม บอกว่าจะเอาอะไรให้มันกินเลี้ยงไม่ไหว .. ไปๆมาๆก้อใจอ่อน ยอมให้อยู่ด้วย ..แล้วช้างก็กลายเป็นแสงสว่าง ลูกกลมๆแทน

ต่อมาฝันเห็นว่าตัวเองใช้ หอก3ง่ามแทงปลา สีเขียวๆคล้ายนกแก้ว
    ในฝันคิดว่าจะเอามากิน

ฝันแบบนี้แปลกมาก เพราะไม่เคยฝันเห็นช้างมาก่อนในชีวิต และ ไม่เคยฝันว่าฆ่าสัตว์ด้วยย

ช่วยตีความให้หน่อยครับบ ... ว่าดีหรือร้ายยย

2. numning_num

numning_num Active Member

คุณ Thumma117 แต่งงานหรือยังคะ ถ้าแต่งงานแล้ว ฝันเห็นช้างหรือว่าใครมาขออยู่ด้วย อาจจะหมายถึง แฟนกำลังจะตั้งครรถ์ รอให้ท่านอื่น มาตอบด้วยละกันค่ะ ^^

3. Thumma117

Thumma117 Active Member

ไม่ได้มาดูเวบบอร์ดเรย เพราะไม่ว่าง

ผมยังไม่ได้แต่งครับ แฟนยังไม่มีเป็นตัวเป็นตน. แต่สัปดาห์หน้านี้เพื่อนผู้หญิงจะย้ายมาอยู่ด้วยครับ