ฝันเห็นศพห่อผ้าขาว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย อิติปิโส_ภควา, 29 ตุลาคม 2010.

1. อิติปิโส_ภควา

อิติปิโส_ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันเห็นศพค่ะ มัดตราสังข์แล้วห่อผ้าขาวไว้ ไม่เห็นหน้าศพ แต่เห็นมีหลายศพมาก ๆ ค่ะ สัก 20 กว่าศพมังคะ บางศพมีน้ำเหลืองซึม ๆ มาที่ผ้าด้วย บางศพเพิ่งเอาออกจากโลง บางศพมีคนแบกไว้ บางศพนอนเฉย ๆ เราได้แต่ยืนดู หมายความว่าอะไรอ่ะคะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ :boo:

ป.ล.2-3 เดือนมานี้ฝันเกี่ยวกับคนตายเยอะมากค่ะ ไม่รู้ว่าจะบอกเหตุอะไรหรือเปล่าคะ

2. อิติปิโส_ภควา

อิติปิโส_ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

รอ รอ รอ...

คนมาตอบ

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    แสดงว่าเจ้ากรรมนายเวรเค้ามาทวงแล้วนะคะ ระวังจะมีเคราะห์ อุบัติเหตุ ช่วงนี้ให้ทำบุญเยอะๆๆ ทำสังฆทาน หมั่นทำบุญอุทิศส่วนกุศล กรวดน้ำ ให้มากๆ ให้เจ้ากรรมนายเวรแล้ว เคราะห์จะเบาลงค่ะ

4. muwszakubza

muwszakubza สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2009
    ฝันๆ

ข้าพเจ้าฝันว่า

ไปทำบุญที่วัด

และได้ไปเจอศพห่อผ้าขาวยุในวัดนั่นด้วย และในความฝันบอกว่า เป็นญาติของผม ในความฝันอะ ญาติคนนั่นตายแล้ว แต่ ชีวิตยังญาติผู้นั่นยังไม่ตาย

และ ศพ

เหมือนเขาขยับได้ ขาของเขาเอนมาที่ผม ผมถอยเขาขาของเขาก็เอนมาที่ผม หมายถึงไรหรอคัฟ

5. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    เคยพิจารณาอสุภกรรมฐานมาตั้งแต่อดีตชาติหรือไม่ ให้พิจารณาต่อไป

6. mordoo_ok

mordoo_ok Active Member

16 ธันวาคม 2010

.. เข้าตำราฝันร้าย กลายเป็นดีครับ ..
    .. เพราะตามตำรา โหราศาสตร์ ผู้ใดฝันเห็นผ้าห่อศพ ผู้นั้นจะรับเกียรติ มีคนยกย่อง นับหน้าถือตา และมีโชคลาภครับ ..

.. แต่หากคิดว่า มันอาจจะเป็นลางร้าย ก็ให้ ไปทำบุญตัก บาคร ถวายสังฆทาน ปล่อยนก ปล่อยปลา และกรวดน้ำ อุทิศ ส่วนกุศล ให้เจ้ากรรมนายเวร และให้เขาอโหสิกรรม กับกรรมที่ได้ทำกันไว้ด้วย คิดว่าถ้ามีสิ่งร้ายๆ จะเข้าก็คงเบาๆ บางลงครับ ..

.. โชคดีปีใหม่ครับ ..