ฝันเห็นสมเด็จพระสังฆราช ทำนายให้ด้วยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ถวายบูชา, 17 สิงหาคม 2015.

1. ถวายบูชา

ถวายบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2013
    ในฝันท่านนั่งเป็นประธานองค์เดียวแล้วท่านให้เราเปิดหนังสืออธิฐานขอขมากรรมและอโหสิกรรมทุกๆเรื่อง ตั้งแต่พระรัตนตรัย องค์คุณทั้งหลาย ไม่ว่าสรรพสัตว์ สัมมาอาชีพต่างๆ ที่เกี่ยวพันข้องเกี่ยวในสังสารวัฏนี้ทั้งหมด ตอนท้ายในหนังสือจบด้วยอธิฐาน ขอเกิดในยุคเดียวกับองค์พระสัมมาพุทธเจ้าประสูติ ตรัสรู้ และปรินิพพาน พอพูดจบท่านเลยว่านานเลยนะไปเกิดในยุคพระองค์ท่านท่านบอกว่าปัจจุบันนี้ก้อทำได้อยู่ ท่านว่าจะไปเกิดจะไม่ได้เกิดในผืนแผ่นดินไทยแต่จะไปต่างประเทศอื่นพอพูดจบ ท่านมอบพระให้องค์หนึ่ง
    รบกวนท่านอาจารย์แซมด้วยครับ บ่งบอกหรือสื่อหมายถึงสิ่งใดครับ ขอบคุณครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าเอาตามอธิษฐานเดิมก็นานเลยนะ