ฝันเห็นสมเด็จโตค่ะ ตั้งแต่เกิดมาพึ่งครั้งแรกค่ะที่ฝันเห็น

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย padawha, 25 พฤษภาคม 2013.

1. padawha

padawha เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2012
    ฝันเห็นว่ามีผู้หญิงแก่เอาสร้อยทองมาให้ 3 เส้น ทองคำขาว 3 เส้น แต่มีข้อแม้ว่าต้องเลี้ยงเด็กให้ (เด็กชายน่ารักผิวขาว) เราก็หยิบสร้อยมาดูปรากฎว่าสร้อยทองมีเหรียญพระแขวนติดมาทั้ง 3 เส้น เราก็เลยถามว่าทำไมมีแต่เหรียญหลวงปู่โตทั้งนั้นเลย เสียงที่ตอบกลับมาบอกว่าเอาไปทั้งสามเหรียญนั่นแหละ "ให้" เราเงยหน้ามอง คนที่พูดคือ "สมเด็จโต" ท่านยิ้มแล้วพร้อมบอกว่า ให้สร้อยกับพระไปแล้วอย่าลืม้อาเด็กไปด้วย แล้วก็ตื่น (ฝันตอนประมาณเกือบ 6 โมงเช้า น่าจะประมาณตี 5 กว่าๆ ค่ะ) แต่ก็เป็นปลื้มนะคะฝันถึงหลวงปู่ ไม่รู้ว่าแปลว่าอะไรค่ะ

2. kukkikkaks

kukkikkaks เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005

3. padawha

555 ยังไม่ได้แต่งงานค่ะ โสดสนิทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2013
  4. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณฝันดีมากเลยค่ะ อ่านแล้วขนลุกวูบเลย

ถ้าเช่นนั้นคุณกำลังจะมีโชคดีค่ะ

5. Snow

Snow เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ปกติเป็นสวดมนต์บทชินบัญชรอยู่แล้วหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ได้สวดอยากแนะนำให้สวดเพราะบารมีของสมเด็จโตท่านจะได้ช่วยคุ้มครองให้คุณมีความโชคดีค่ะ สำหรับความหมายของความฝันคิดว่าเมื่อถึงเวลาอันควรแล้วคุณจะทราบเองค่ะ

6. ธรรมบูชา

ธรรมบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

ฝีนถึงพระอริยะ ยังไงก็ดีมากๆ ค่ะ ถ้าไม่ทราบว่าโสดสนิทก็คิดว่าจะมีน้องเหมือนกันนะเนี่ย ขอถามร่วมเกี่ยวกับความฝันหน่อยได้ไหมคะ เมื่อคืนฝันว่ามีแผล แล้วเลือดและน้ำเหลืองของตัวเองจากแผลก็เป็นพระธาตุค่ะ หมายความว่ายังไงคะ ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อย เป็นเพราะสวดมนตร์จนหลับรึเปล่าน้อ

7. ฟ้าลงทัณฑ์

ฟ้าลงทัณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2012
    ฝันเห็นเลือดจะได้ลาภจากการเสี่ยงโชค จากการสังเกตดูคนรอบ ๆข้างที่ฝันเห็นเกี่ยวกับเลือดน่ะครับ :cool:

8. padawha

วันที่ฝันเป็นวันที่สวดชินบัญชรฉบับเต็มครบ 108 จบพอดีค่ะ(ขีดไว้ และเป็นการสวดต่อเนื่องไม่ได้ขาดสักวัน ซึ่งก่อนหน้านั้นสวดบทย่อ หรือไม่ก็สวดบ้างไม่สวดบ้างค่ะสำหรับบทเต็มค่ะ แต่ก็คิดว่าน่าจะเป็นนิมิตรที่ดีค่ะสำหรับการฝันครั้งนี้ ปรารถนาเช่นนั้นค่ะ

9. JEE2504@hotmail.com

JEE2504@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    น้องสาวเคยฝันเห็น ท่านสมเด็จโตเหมือนกัน ตอนนั้นน้องสาวบอกว่า เป็นวันที่เค้าสวดคาถาชินบัณชร ได้โดยไม่ต้องดูหนังสือสวดมนต์ (น้องบอกว่า เวลาท่องในสมองจะมีบทสวดขึ้นมาให้เห็นเลย) ท่านมาให้เห็นในคืนนั้นเลย และท่านบอกเลขให้น้องสาวด้วย ซึ่งเลขออกตรงกับเลขท้าย 2 ตัวล่าง แต่ไม่ได้ซื้อหรอกน่ะ เพราะน้องสาวเป็นคนไม่ชอบซื้อหวยน่ะ

10. bizkitmanza

bizkitmanza เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้จักคาถาชินบัญชรมานานแล้ว แต่ไม่เคยคิดจะสวด แต่ผมไปวัดระฆังบ่อย ปล่อยปลาท่าน้ำวัดระฆังบ่อย แล้วก็มาไหว้หลวงปู่โตในวัด แต่ไม่เคยฝันเลย (และตอนนี้ไม่ได้ไปวัดระฆังมา 5 เดือนแล้ว) หลังจากปีใหม่ 2558 มานี้ ผมลองสวดคาถาชินบัญชรดูน่าจะประมาณ 10-15 วัน วันละ1เที่ยวบ้าง แต่อย่างมาก 3 เที่ยวเพราะผมต้องสวดคาถาอื่นด้วย เมื่อคืนผมฝันเห็นท่านครับ เป็นรูปปั้นขนาดความกว้างประมาณ 5 คูหาของอาคารพานิชย์ รูปปั้นนั้นผมมองเห็นจากในห้องๆหนึ่ง ซึ่งในฝันผมอยู่บนตึกสูงระยะห่างจากรูปปั้นท่านอย่างต่ำน่าจะ 10 กม. รูปปั้นเหมือนกับที่เห็นทั่วๆไปแต่ขนาดใหญ่มาก สีทองแบบเข้มๆ

11. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ท่านมาให้กำลังใจ
    สวดไปทุกวัน