ฝันเห็นหลวงปู่ทวด...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สิิชา, 14 กรกฎาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ฝัน..เห็นหลวงปู่ทวดค่ะเห็นเห็นเป็นองค์ท่านจริงๆๆๆค่ะและเห็นสมเด็จโตด้วยค่ะแต่เห็นท่านทั้งสองแบบลอยผ่านน่ะค่ะ.. หมายความว่ายังงัยค่ะ

2. boontiga

boontiga เป็นที่รู้จักกันดี

พระผู้ใหญ่ ๘ หรือ ๙ ๘๒ ๙๒ เทวดาให้บวก ๑
    จัดหนักค่ะ ๙๓ ๓๙
    รอง ๘๓ ๓๘

3. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอโมทนาสาธุกับความฝันของคุณชุดาภรณ์ เป็นฝันดีมากๆเลยคะ มีครั้งหนึ่งดิฉันฝันคล้ายๆกันกับของคุณเลย แต่ท่านที่ลอยมาคือพระแม่กวนอิมค่ะ ท่านลอยเหนือหัว เห็นท่านชัดเจนมากค่ะ นี่ก็ผ่านมาหลายปีแล้ว แต่ยังจำภาพนั้นได้ไม่เคยลืมเลยคะ ประทับใจทุกครั้งที่นึกถึงความฝันนี้คะ สาธุค่ะ

4. Pong2008

Pong2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีครับ..ฝันเห็นพระฝันแล้วรู้สึกสบายใจ..ถึงไม่รู้ความหมายก็มีแต่ความปิติ..เป็นกำลังใจที่ดีให้แก่ผู้ฝัน..นึกถึงทีไรก็ปลื้มปิติทุกครั้ง..

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เห็นว่าลอยผ่านมาจากทางด้านขวาในท่านั่งสมาธิหรือเปล่าครับ

6. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ใช่แล้วค่ะ หมายความว่ายังงัยหรือค่ะ

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวอีกไม่นานคุณก็ทราบเองครับ ถ้าต่อไปคุณปฏิบัติธรรมไปด้วย..เดี๋ยวจะเห็นลักษณะการมาคล้ายๆกัน..ตอนแรกผมจะยังไม่บอก..แต่สุดท้ายคุณจะทราบว่าเป็นท่านครับ..

8. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยฝัน ว่าหลวงปู่ทวดได้ช่วยชีวิตผม (ตอนนั้นตกงาน)
    ตอนนี้ได้งานทำแล้ว และที่ บ. นี้ในห้องผม ก็มีหลวงปู่ทวด บูชา
    ผมก็ถามคนเก่าว่าเอามาจากไหน ใครบูชา เข้าไม่รู้
    ผมก็เลยบูชาเลยซะเลย

9. Getvekine

Getvekine สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2012
    เมื่อคืนผมนอนในห้องพระ (ปกติจะนอนในห้องนอน ซึ่งไม่รู้ว่าทำมใจอยากจะนอนในห้องพระ) ผมฝันว่ามีพระลอยเหนือพื้นประมาณ 2 เมตร แล้วถามว่าจำกูได้ไหม ผมก็งง เพราะมองหน้าท่านไม่ชัด และด้วยไม่รู้จักท่าน แล้วท่านก็ชี้ให้เห็นรูปของท่านที่ผนัง ผมก็รู้ว่าท่านคือหลวงปู่ทวด แต่ผมเองก็ไม่เคยมีพระเครื่องหรือพระบูชาของท่านเลย แล้วท่านก็โยนพระอะไรสักอย่างให้ผม ผมก็ไม่รู้ว่านั้นคืออะไร แต่ในฝันท่านบอกว่า เก็บเอาไว้แล้วจะดีเอง ผมก็ตื่นมา งงมากๆ แต่แอบดีใจนิดๆ เพราะอย่างน้อยคิดว่าเป็นฝันดี

10. Getvekine

Getvekine สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2012
    หลังจากนั้นมา 4 วัน ผมพาเพื่อนไปหาผุ้ใหญ่ท่านหนึ่งที่นับถือ (ท่านเป็นคนปฏิบัติธรรม) ไปถึงท่านก็ให้คนมาตามบอกให้ผมเข้าไปพบ ซึ่งจริงๆ ผมก็ไม่มีธุระอะไรกับท่านหรอก แต่ท่านให้เข้าไปพบ และก้ให้พระองค์เล็กๆ บอกผมว่า มีพระทางใต้เขาฝากให้เอ็ง เก็บใว้นะ ผมดูที่พระก็ดีใจมากเลย เห็นว่าเป็นหลวงปู่ทวด ทำให้นึกถึงฝันเมื่อวันนั้น และหลังจากนั้นมา 1 เดือน ชีวิตผมดีขึ้นมากจริงๆ จนผมแทบจะไม่เชื่อตัวเองเลย ทั้งการเงิน การงาน ทุกอย่างดีขึ้นมากจริงๆ จากที่เฉยๆ กับหลวงปู่ทวด ตอนนี้ผมกลับศรัทธาท่านมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  11. สติมั่น

สติมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    สาธุกับทุกๆๆท่านครับ ฝันดีเป็นมงคลครับ

12. ฟ้าฝนดาว

ฟ้าฝนดาว สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2018