ฝันเห็นหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย npg002, 11 มีนาคม 2011.

1. npg002

npg002 สมาชิก

เมื่อคืนฝันว่าได้พบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านบอกว่าจะให้คาถา แต่ผมก็จำไม่ได้ว่าเป็นคาถาอะไร แล้วท่านก็ให้ผมพูดตาม
    ทำนายฝันให้หน่อยครับ

2. เกศ

เกศ Active Member

18 พฤศจิกายน 2005
    ไปที่วัดท่าซุงเพื่อกราบรูปเสมือนท่านซิคะ เพราะเรา กับ แม่เลี้ยงก็เคยฝันถึง แล้วก็ไปกราบท่านที่วัด เหมือนท่านมาตามลูกศิษย์ท่านค่ะ ไปถือศีลซักวันก็ดีนะคะ

3. Cyan

Cyan Active Member

เคยฝันถึงท่านเหมือนกันค่ะ... ฝันว่าไปวัดไหนไม่ทราบกับสามี แล้วสามีไหว้พระพุทธรูปบนหิ้งอยู่ถัดมาก็มีเจ้าอาวาสนั่งอยู่เราก็ไหว้เจ้าอาวาส ด้วยความที่เราเป็นคนไม่เรียบร้อยน่ะ ในฝัน เรายื่นมือให้เจ้าอาวาสท่านดูแล้วก็ถามคำถามท่านว่า "ที่หนูปฏิบัติอยู่ทุกวันเนี้ย จะสำเร็จไหม" เจ้าอาวาสท่านอึ้งไปเลยค่ะ ท่านคงไม่คิดว่านังหนูนี่จะมาถามเรื่องแบบนี้กับพระกับเจ้า ท่านก็ไม่บอกนั่งนิ่งๆ เฉยๆ แล้วอยู่ๆ พระบนหิ้งที่สามีกำลังไหว้ ปรากฏร่างหลวงพ่อฤๅษีลิงดำลอยออกมาจากพระพุทธรูปนั้น ท่านก็สั่งเจ้าอาวาสว่า ให้ท่องบทสวดที่หลวงพ่อเคยสอน พอเจ้าอาวาสท่านเริ่มสวด (เรายังทะลึ่งยกมือค้างให้เจ้าอาวาสดูลายมืออยู่ ฮ่าๆๆ) หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านก็ให้พรสามีแล้วก็หายตัวไป ส่วนมือเราที่ยกค้างน่ะ กลายเป็นสีน้ำเงินกระดำกระด่างยิ่งกว่าเรื่องอวาตาร์ซะอีก เราก็ตะลึงเรื่องมืออยู่ กลัวก็กลัว แล้วสักพักลายน้ำเงินดำๆบนมือก็ค่อยๆ จางลงจนกลายเป็นแสงสีฟ้าลอยอยู่กลางมือแล้วหายไป เจ้าอาวาสท่านก็บอกว่า "ชาตินี้เธอจะปฏิบัติได้...(ระดับหนึ่ง)... ขอให้ทำต่อไปเรื่อยจนถึงที่สุดเถิด ออกจากนี่ให้ไปไหว้พระพุทธรูป ชื่อ...(จำชื่อไม่ได้)... ที่ท่านมีลูกแก้วใสๆ ไปอธิษฐานขอพร ขอให้ลูกปฏิบัติสำเร็จซึ่งมรรคผลนิพพาน พออธิษฐานแล้วรู้สึกเย็นไปทั้งร่าง ก็นั่นแหละ... พระท่านรับรู้แล้ว" จากนั้นในฝันเราก็กราบลาท่าน ออกมาเดินหาพระพุทธรูปที่ท่านสั่งให้ไปไหว้ขอพรค่ะ หาก็ไม่เจอ เห็นกำแพงปูนสีขาว ข้างในมีวิหารอีกหลัง พอข้ามธรณีประตูเข้าไป เราก็รู้สึกว่ามีก้อนกลมๆ อะไรสักอย่างอยู่ในปาก (หยุ่นๆ คล้ายหมากฝรั่งกลมๆ ใหญ่ๆ น่ะค่ะ) ก็คิดว่า เอ๊ะ เราอมหมากฝรั่งไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ ก็เลยบ้วนทิ้ง ปรากฏว่าดันบ้วนจริงๆซะนี่ ไปบ้วนใส่สามีที่นอนข้างๆ เราก็เลยต้องตื่นค่ะ เลยไม่เห็นว่าที่บ้วนออกมาน่ะมันลูกอะไรกันแน่

ไม่คิดว่าจะเป็นฝันเพ้อเจ้อนะ เพราะก่อนนอนก็ทำสมาธิแล้วก็หลับไปทั้งสมาธินั่นแหละค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นวิธีที่ถูกหรือเปล่า แต่ว่า... เรื่องความฝันก็รู้สึกแปลกดี ด้วยความที่เรายังมีความโง่อยู่มาก จำชื่อพระพุทธรูปที่ท่านให้ไปไหว้ก็ไม่ได้ จำชื่อวัดก็ไม่ได้ ไม่ทราบความหมายของความฝันด้วยค่ะว่า ท่านทั้งหลายต้องการสื่ออะไร แล้วเราควรจะทำอย่างไรต่อ? รบกวนขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ด้วยนะคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ให้ธรรมทานและวิทยาทานค่ะ

4. maxmi

maxmi แม็กคับ

ฝันว่าขับผ่านวัดแล้งเห็นหลวงพ่อคิดว่าต้องไปกราบไปทำบุญด้วยสักครั้ง