ฝันเห็นเทวรูปพระพิฆเนศ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Mewitt, 4 พฤษภาคม 2020.

1. Mewitt

Mewitt สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2019
    เมื่อไม่นานผมฝันว่าไปน้ำตกเเห่งหนึ่ง น้ำมาก ต้นไม้เขียวขจี จากนั้นเดินเข้าไปใกล้หินแท่นหนึ่ง ปรากฎเป็นเทวรูปพระพิฆเนศ สลักหิน เท่าที่จำได้เป็นปางยืน ในมือถือของ จำไม่ได้ว่าเป็นอะไร. ฝันแบบนี้พอจะทำนายอย่างไรกับชีวิตได้บ้างครับ

2. newjaka

newjaka Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2010
    เราทำนายฝันไม่เป็นนะคะ แต่จากประสบการณ์ตรงที่เคยฝันเห็นองค์ท่าน เราจะพบกับโชคในเรื่องของการงานค่ะ แบบ 100% จะเป็นข่าวดีเรื่องงาน

เมื่อช่วงเดือนก่อน เราฝันเห็นองค์ท่านลอยขึ้นจากบ่อหน้าบ้าน สัปดาห์ต่อมาเราได้รับข้อเสนอเรื่องงานและเจอองค์ไว้บูชาแบบที่อยากได้มานานหลายปี (แบบอยู่ดีๆ ก็เจอค่ะ)

ปล. เราสวดบูชาองค์ท่านทุกวันมาประมาณ 5-6 ปีได้แล้วค่ะ แต่ก่อนหน้านั้นนับถือท่านมาตลอด มีท่านบูชาในใจค่ะ