ฝันเห็น พญานาคแบบงงๆ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aiiiim, 27 พฤศจิกายน 2011.

1. aiiiim

aiiiim เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ คือว่า เราฝันเห็นรุปปั้นพญานาคที่อยู่ในวัดอ่าค่ะ เป็นหินนะค่ะ แต่มีชีวิตขึ้นมาแล้วก็ตัวใหญ่มากกก มีหลายตัวค่ะ ตอนแรกเราฝันเห็น พญานาคเล่นน้ำค่ะ เราดูอยู่ข้างบนเหมือนเป็นบนเขา เหมือนกับเราอยู่ในวัด เราเห็นพญานาคเล่นน้ำกันมีประมาณ 4 ตัว ได้ ตัวใหญ่ 1 ตัว ตัวเล็ก 3 ตัว เหมือนเป็นครอบครัวเลยค่ะ แล้วขณะที่พญานาคเล่นน้ำ น้ำก็เหมือนเป็นน้ำวนๆ แต่ตีแผ่ สวยมากกกก เราที่ดูอยู่บนเขาเราก็ เอ๊ะ! พญานาคเล่นน้ำๆๆๆ ตื่นเต้นๆ ในฝันน่ะค่ะ แต่พักสัก ที่ ๆ เราอยู่น่ะค่ะ คือ วัดพญานาค แล้วพญานาคที่เป็นหินก็ตื่นขึ้นเฉยเลย แล้วตัวใหญ่มาก ๆ ๆ ๆ เหมือนจะทำร้ายเรา แต่เรา งงๆ ดูไปดูมา มังกรหรือพญานาคเนี่ย เริ่มงง แต่ก็ไม่ไรค่ะ ก็ตื่น -*- คือ หนูอยากทราบว่า ความหมายคืออะไรคะ .... มันจะดีหรือร้ายคะ หรือว่า เราฟุ้งไปเอง ปล.ฝันเมื่อวันเสาร์ค่ะ ...คืนวันเสาร์ ไปดู เค้าบอกว่าฝันวันเสาร์ จะเกิดขึ้นกับตัวเอง เลยอยากทราบเฉยๆ แล้วถ้าไม่ดีเนสจะแก้ไขยังไงค่ะ แล้วถ้าดี ดีเรื่องไหนค่ะ อยากรู้ว่าจะจริงรึเปล่า ถ้าเรื่องดีนะค่ะ เผื่อเราฝันอีก จะได้คิดว่าฝันเราไม่มั่ว - -:cool:

2. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขอเล่าด้วย ผมก็ฝันเห็นพญานาคเหมือนกันครับ ในฝันเหมือนเดินลุยน้ำตามถนนที่มีน้ำท้วม เดินไปทางใหนก็เห็นแต่พญานาคตัวสีเขียวมรกตสวยงามมากแต่ตัวไม่ใหญ่เท่าใหร่ มักจะอยู่ตัวเดียว ในใจก็กลัวเขาเข้ามาทำร้ายแต่เขาไม่ดุ เดินลุยน้ำไปสักพักก็ไปเจอพระแก่ๆนั่งอยู่กับใครก็ไม่รู้จำไม่ค่อยได้ ผมก็เลยไปถามท่านเกี่ยวกับภัยพิบัติต่างๆที่จะเกิดขึ้น ท่านบอกก็ค่อยๆทยอยเกิดนั่นแหละ จากนั้นผมก็ตื่น

ปล.ฝันตอนเย็นเมื่อวานประมาณเกือบหนึ่งทุ่ม สงสัยอ่านข้อมูลภัยพิบัติในเวปมากเกินไปเลยเก็บไปฝัน อิอิ ฟุ้งซ่านจริงๆเลยเรา

3. aiiiim

ทุกอย่างเป็นได้ค่ะ อาจจะไม่ฟุ้งก็ได้นะค่ะ :cool:

4. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมค้นหาคำทำนายฝันจาก google มาครับ ฝันเห็นพญานาค ทายว่า ท่านว่าจะถูกตําหนิหรือถูกใช้งานหนัก และจะไม่ได้รับความเป็นธรรม

ชะงั้น อิอิ นึกว่าฝันดี

5. aiiiim

แมวช๊อคเลยค่ะ 555+

6. aiiiim

เหอๆๆๆๆ ขอบคุณมากนะค่ะ ขนลุก - -