ฝันแบบนี้แสดงว่าเด็กมาขอเกิดหรือว่ายังไงค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย leeya300, 5 มกราคม 2018.

1. leeya300

leeya300 สมาชิกใหม่

คือว่าพี่สาวเราแต่งงานแล้วนานมาอยู่ดีๆตอนกลางคืนคือยายเราฝันว่ามีเด็กผู้ชายคนหนึ่งเหมือนใส่เสื้อสีแดงด้วยค่ะแล้วมาอยู่หน้าประตูบ้านแล้วยายเราก็รักเด็กอยู่แล้วค่ะเลยเอ็นดูเขาก็เลยเปิดประตูให้เด็กเขามาในบ้านแล้วจากนั่นยายเราก็อุ้มค่ะเป็นเด็กสักอายุ2ขวบอ่ะค่ะ จากนั้นคือยายเราสะดุ้งตื่นมาแล้วไม่กี่วันพี่สาวเราก็ท้องค่ะแถมไม่พอคือเธอก็ปกติถ้าว่างคืที่อนุบาลเขามีให้เด็กสวดมนต์สมาธิเธอก็เป็นเด็กที่ชอบสวดมนต์นะค่ะ แต่เดี๋ยวนี้คือการเรียนมัยเยอะเขารักการร้องเพลงมากๆคือพรสวรรค์ของเขา ไครรู้ตอบทีนะค่ะ. แต่ตอนตรวจท้องเนี่ยหมอเขาบอกว่าเป็นผู้หญิงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2018
  2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนเอาอะไรมาให้ก็ตาม ไม่ว่าคนที่พามาจะเป็นใคร
    หรือเห็นอะไรๆดีๆ จะเป็นประมานบอกได้ว่า
    เด็กประมานไหน จะเป็นกันช่วงท้องนั้นหละครับ
    กรณีส่วนตัวก็คล้ายๆกันครับตอนเกิด
    คือเอาอะไรมาให้เลือก

3. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    ตอนแม่ท้องเรา แม่ว่า ฝันว่าเก็บต่างหูพลอยแดงได้ที่ริมหาดชายทะเล มีข้างเดียว