ฝันแปลกมาก ๆ แต่รู้สึกดี รบกวนผู้รู้ทำนายให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ตัวอ้วนกลม, 26 มีนาคม 2012.

1. ตัวอ้วนกลม

ตัวอ้วนกลม Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    เมื่อคืนฝันว่าได้ไปไหว้พระธาตุดอยสุเทพค่ะ เงยหน้ามองขึ้นไปบนยอดพระธาตุ ไม่แน่ใจว่าพระอาทิตย์ หรือพระจันทร์ทรงกลดอยู่ตรงยอดพระธาตุเลยในฝันได้สวด นะโม และบอกกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ว่ามากราบด้วยความเคารพบูชาอย่างสูง หลังจากนั้นก็มียักษ์ ซึ่งเปลี่ยนสีองค์ได้หลายสี สุดท้ายเปลี่ยนเป็นยักษ์สีขาว และพรมน้ำมนต์ให้ ยังรู้สึกถึงความเย็นของน้ำมนต์นั้นเลยค่ะ ไม่ทราบว่าความฝันนี้แปลว่าอะไรมีนัยยะอะไรหรือเปล่า ไปเปิดดูทำนายฝันตามเวปก็บอกว่าจะมีโชคลาภ หากตั้งครรภ์จะได้บุตรชาย ซึ่งตอนนี้ก็กำลังท้องได้ 4 เดือนพอดีค่ะ

2. yoottapong

yoottapong เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยลูกของคุณอดีตอาจจะเป็นยักษ์ดูแลพระธาตุดอยสุเทพก็อาจเป็นไปได้ สั่งสอนลูกให้เป็นคนดีอย่ามีโทสะเหมือนยักษ์ กลัวอารมณ์ของลูกคุณติดสัญญาเก่ากลัวอารมณ์ร้อนเหมือนยักษ์ครับ สีที่ถูกโฉลกของลูกคุณอาจเป็นสีขาวก็ได้ครับ

3. yoottapong

ฝันว่าพระอาทิตย์ทรงกลดอยู่ ลูกของคุณเป็นคนดวงดีครับ ลูกติดแม่ครับ ขึ้นอยู่กับการกล่อมเกลาครับ

4. yoottapong

ฝันว่าได้สวดนะโมใจของคุณมีความกตัญญูต่อบุพการีครับรวมถึงลูกคุณด้วยครับ

5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นฝันดีนะคะ เป็นมงคลกับคุณและลูก

6. ตัวอ้วนกลม

ตัวอ้วนกลม Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณสำหรับคำทำนายค่ะ จริงค่ะ ดิฉันเลี้ยงดูแม่ ส่งเสียเงินทองให้ท่านเป็นประจำในขณะที่พี่น้องคนอื่นไม่ค่อยได้ให้ สิ่งนี้ทำให้ดิฉันเจริญก้าวหน้ากว่าพี่น้องคนอื่น ช่วงหลังดิฉันสวดมนต์บ่อยขึ้น และมักจะสวดคาถาพระชินบัญชรฉบับย่อบ่อย ๆ เท่าที่นึกถึงได้ แต่ก่อนเวลาฝันว่าเจอผีทีไรจะนึกบทสวดมนต์ไม่ออกสวดผิดสวดถูก แต่เดี๋ยวนี้ในฝันเจอผีหรือเหตุการณ์ที่น่ากลัวมักจะมีสติ และจะสวดคาถาพระชินบัญชรทุกครั้งเป็นไปโดยอัตโนมัติ ^_^

7. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าเป็นฝันที่ดีนะคะ :cool:

8. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ฝันดีมีสุขครับ