ฝันแปลกๆมาสามสี่วันแล้วค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Nanpri, 8 ธันวาคม 2011.

1. Nanpri

Nanpri Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2011
    ช่วงสามคืนก่อนๆฝันแปลกแต่จำไม่ค่อยได้ว่าเรื่องอะไร แต่ทราบว่ามันแปลก พอเมื่อคืนก็ฝันอยู่สองเรื่อง เรื่องแรกฝันว่าได้ไปในที่แห่งหนึ่งจะคล้ายสำนักทรง หรือตำหนักอะไรซักอย่าง มีอาจารย์ท่านหนึ่งที่เค้าบอกว่าแม่นมาก มีชื่อเสียงมาก ชื่ออะไรน้า ลงท้ายด้วยศักดิ์เนี่ยแหละค่ะ โบก็ยังไม่ได้คุยอะไรกับเค้า จู่ๆก็เหมือนตัวเราของขึ้นประมาณนี้ ความรู้สึกเหมือนตัวเองหมุนๆๆๆๆไปควบคุมตัวเองไม่ได้ เหมือนถูกพายุหมุนพัดไป แต่ความรู้สึกยังมีสติ ก็ท่องพุทโธ พุทโธ ไปเรื่อยๆ รู้สึกตัวเองที่ถูกพัดกับไม่โดนกระแทกกับอะไร เหมือนตัวเราถูกพัดไปท่ามกลางหิน ต้นไม้ แต่ก็หลบได้ ไม่มีอะไรโดนเรา ซักพักมีผู้หญิงคล้ายห่มขาวพูดแว่วว่า คนนี้มีบุญนะ พูดเหมือนกระซิบกับใครบางคน จากนั้นก็จำไม่ได้อีกแล้วค่ะ

เรื่องที่สองใกล้สว่าง ฝันว่าได้ไปเจอเพื่อนเก่ามาก และได้ช่วยงานบุญที่เค้าจะจัดขึ้นแต่ยังไม่ได้จัด เหมือนกำลังเตรียมงาน โบก็เห็นกองเนื้อไก่ เนื้ออะไรอีกเยอะแยะเป็นภูเขาเลยค่ะ แล้วโบก็เดินเหยียบขึ้นไปบนกองนั้น ซักพักก็มีเหมือนมังกรในหนังฝรั่งมันบินมาจะมากินเรา แต่โบกับเพื่อนก็ช่วยกันฆ่ามันตาย

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทำนายให้ทีค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ฝันว่าได้ไปสิงคโปร์กับนายทหาร หรือคนใหญ่คนโตประมาณนี้ค่ะ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนก็ฝันแปลกมากค่ะ ไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อนเลย
    คือฝันว่าตนเองผมหงอก (เห็นสองเส้นค่ะ )ในฝันดูจะตกใจเล็กน้อย....