ฝันในวันเกิด

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย fakedham, 13 มกราคม 2014.

1. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    คือว่า วันนี้ตอนเช้ามืดซึ่งเป็นวันเกิดผมผมฝันว่า ไปนอน(มีคนนอนหลายคน)ในโบสถ์ในวัดแห่งหนึ่งซึ่งในฝันรู้ด้วยตัวเองว่าวัดที่สร้างขึ้นในต่างประเทศ และในโบสถ์ก็มีพระประธานด้วยแล้วในฝันฝันต่อว่ากำลังจะไปใส่บาตรแต่ยังไม่ทันได้ใส่ก็เห็นพระหลายรูปกำลังให้พรญาติโยมที่ใส่ชุดขาวอยู่

ใครพอบอกได้ไหมครับว่าฝันแบบนี้หมายถึงอะไรหรือมีนัยยะอะไรสำคัญหรือเปล่ารบกวนด้วยครับ

2. fakedham

สงสัยฝันเราคง งงๆมากกว่า เลยไม่มีใครมาตอบเลย 555+

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    มันไม่ใช่ระบบตอบออโต้นะ
    ต้องรอคนตอบออนไลน์ก่อนสิ

แปลว่าตอนเป็น ๆ ให้รีบทำบุญ โดยเฉพาะช่วงวันเกิด
    ไม่อย่างนั้นตายแล้วจะต้องไปใส่ชุดขาว ๆ รอคิวขอบุญ

4. fakedham

ขอบคุณครับ ดีนะเนี่ยเช้าวันเกิดได้ทำบุญใส่บาตรพอดี ถือว่ากรรมดียังเข้าข้างอยู่สาธุครับ