ฝัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย parichatkreepat, 26 มีนาคม 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาวฝันนะค่ะ ฝันว่าเห็นผู้ชายสองคนน่าจะเปนโจร และผู้ชายคนจับตัวเราและพี่สาวอีกคนไป พี่สาวที่โดนจับนี้ไม่ใช่คนที่ฝันนะ และโจรสองคนนั้นเอาไม้หน้าสามตีที่ข้างหน้าเรากะพี่สาวที่ถูกจับไป เราโดนหนึ่งที่แถวคิ้วเป็นรอยแผลยาวๆ พี่สาวที่โดนจับโดนหลายที่ และเราก็ถาม พี่เป็นไรไหม

และพี่สาวที่ฝันก็ฝันต่อว่า ตัวเองเดิน ไปไหนไม่รู้เจอเด็กนั่งอยู่ข้างทางตัวดำปี๋ และเรียกพี่สาวที่ฝันว่า แม่ แม่ พี่สาวเลยว่า ไม่ใช่ ไม่ใช่แม่ ไม่มีลูก ความหมายไม่มีลูกคือไม่มีลูกหน้าตาสีผิวแบบนี้ และเด็กก็เรียก แม่ แม่ หนูขอมาอยู่ด้วยนะ แม่ แม่ อุ้มหนูหน่อย พี่สาวว่า ไม่ใช่ไม่มี มีลูกแค่คนเดียว ไม่เอา ไม่เอา พี่สาวเดินหนีเด็กก็มาเกาะขาข้างซ้าย พี่สาวก็บอก ไม่เอา ไปๆ ไม่เอา ไปๆ และเด็กปล่อยพี่สาวก็เดินมาและเห็นเด็ก ค่อย เลือนหายวับไปกับตา ในตอนนั้นพี่สาวบอกว่ามีสติ ถ้าอุ้มต้องท้องแน่

แปลให้ด้วยนนะค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าจะมีลาภ
    แล้วก็เป็นเจ้าภาพบวชเณรอุทิศให้เด็กด้วย

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    พี่สาวฝันแม่นน่ะ มี7หรือเปล่าน่ะ

4. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

พักหลังๆมานี้พี่สาวมีโชคบ่อยค่ะ ถูกหวยบ่อยถูกล็อตตารี่รางวัลที่๕ มีแต่เรื่องดีๆ ตอนที่ลูกเขาไม่สบายหนักมากๆๆๆ ก็มี หน้าจะเป็นเจ้าที่นะค่ะมาช่วย เพราะเด็กร้องว่าเห็นคนตัวดำๆทะลุกำแพงไป ก่อนหน้านี้หลายปีแร้วมีคนมานอนที่ห้องนั้น และกลางดึกมีคนมาเหยียบหน้าอกตัวดำเป็นผู้ชาย พูด มึงเป็นใคร ออกไป คนพวกนั้นทนไม่ได้ต้องออกไปกลางดึก เจ้าที่ที่นี่แรงค่ะ แระบังเอิญห้องพี่สาวตรงกะศาล พักหลังๆพี่สาวฝันบ่อย ฝันแม่น

5. parichatkreepat

ลืมบอกงวดก่อนหน้านี่พี่ก็ฝันค่ะ ว่ามีเด็กมาตีเขาบอกว่าผิดสัญญา ถูกหวยละไม่ให้เขา แต่พี่สาวบอกว่า ให้ไปแร้ว คืองวดนั้นแกไหว้เจ้าที่ไป พี่สาวเรยขออีกงวด เด็กบอกให้งวดที่๙ พี่สาวต่อรองได้งวดที่๕ แระเด้กก็เขียนเลขใส่กระดาษแต่พี่สาวจำไม่ได้

พี่สาวบอกมาว่าแกไม่ได้ขอเลขใครที่ไหนเลย ที่ไหว้เจ้าที่คือเห็นว่ามีโชค

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอเลขที่บ้าน ของพี่สาวหน่อยได้ไม๊ค้า