ฝากคำถามถึงพระอาจารย์ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็ก' ตั้งกระทู้โดย jazzseter, 1 มิถุนายน 2017.

1. jazzseter

jazzseter สมาชิกใหม่

2 มิถุนายน 2013
    ผมทำงานพาร์ทไทม์ พอครบกำหนดวัน ในวันสุดท้ายจะมีให้เซ็นต์ชื่อเพื่อรับเงิน ใบนี้ถ้าเราไม่เซ็นชื่อจะไม่ได้เงินค่าจ้าง ที่นี้ผมดันไปหยิบปากกาใครไม่รู้ที่อยู่แถวๆนั้นเซ็นชื่อ ที่ผมรู้ตอนนี้ ผมผิดศีลข้อสอง (เรื่องปากกา) ผมอยากทราบว่า เงินที่ได้มานั้น โดยที่ใช้ปากกาคนอื่นเซ็นเพื่อให้ได้ค่าจ้าง ถ้าผมแบ่งไปทำบุญ ถือเป็นวัตถุทานบริสุทธิ์ไหมครับ

Loading...