ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็กครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย porrawee, 2 กรกฎาคม 2011.

1. porrawee

porrawee เป็นที่รู้จักกันดี

1.มีอยู่ครั้งนึง ผมฝันว่าผมไปที่ไหนก็ไม่รู้ มีเจดีย์ตั้งอยู่ เห็นลางๆ ท้องฟ้าออกสีม่วงอมชมพูหน่อย ในฝันผมขอบารมีพระพุทธเจ้าขอให้เห็นชัดขึ้น แต่กลับกลายเป็นว่า ภาพนั้นหายไป แต่ภาพที่ค่อยๆปรากฏขึ้นมาเป็นองค์สมมาสัมพุทธเจ้าแทน องค์ท่านสีทองอร่ามสว่างและใหญ่เท่าตัวผมเลย จากนั้นผมก็ตื่น แต่ความรู้สึกเหมือนเพิ่งออกจากสมาธิ และรู้สึกสงบเย็นอยู่ในใจ นี่เป็นมโนมยิทธิเต็มกำลังรึผมแค่ฝันไปครับ
    2.หลวงพี่เล็กครับ คือ ผมอยากฝึกอภิญญาเพื่อเป็นบาทฐานแก่เส้นทางพุทธภูมิต่อไป อยากให้หลวงพี่เล็กช่วยสอนผม รึแนะนำครูอาจารย์ที่สามารถฝึกสอนผมได้ ก็แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาครับ