ฝากปัญหา เรียนถามหลวงพี่เล็ก ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย ๐Novice๐, 10 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ๐Novice๐

๐Novice๐ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    1.ถ้าเกิดว่าเราศีลบกพร่อง ปฏิบัติสมาธิจะมีผลไหม ฌานจะเกิดได้หรือเปล่า หรือปฏิบัติยังไงก็ไม่เกิดผล ?

2. จิตชอบมีอาการชอบบังคับลมหายใจ มีอุบายช่วยบ้างไหมครับ ?

3. อย่างเราจะถวายปัจจัยแก่พระ ถ้าเกิดเราทราบว่าพระรูปนั้นเป็นคนไม่อยู่ในศีลในธรรม ไม่ปฏิบัติเพื่อความดี เรารู้อย่างนี้แล้วเรายังให้เรายังสงเคราะห์ จะเป็นการต่อเท้าโจรปล้นศาสนาหรือเปล่าครับ ?

ขอบคุณครับ...

2. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

หวังว่าคงได้คำตอบที่ทำให้คลายความสงสัย และก้าวหน้าในการปฏิบัตินะครับ

3. ๐Novice๐

๐Novice๐ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3