ฝากมาถาม เวอชั่น2 ตอน ทริป ไปดูนางเงือก,ไปไหว้พระอุปคุตที่สะดือทะเล,ไปดูโลกอนาคต

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย narata 12, 26 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พงษ์สนั่น

พงษ์สนั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2014
    สมาธิเคยนั่งมานิดหน่อยครับ แต่ก็ไม่ถึงกับนั่งเป็นกรรมฐาน
    ส่วนบทพระจักรพรรดิ์ไม่เคยสวดครับ
    ส่วนเรื่องกดอนุโมทนา ผมก็กดให้ไปหลายท่านอยู่นะครับ

2. พงษ์สนั่น

ที่เคยเรียนสมาธิที่แปลกๆหน่อยก็เห็นจะเป็นการฝึกจักระนี่หละครับ
    เห็นท่าน java108 พูดในหน้าแรกถึงพลังจักรวาล
    ทำให้ผมนึกถึงวิชานี้ที่เคยเรียนสมัยวัยรุ่นหนะครับ
    ตอนนั้นเรียนกับอาจารย์ เกษม นภาสวัสดิ์ ครับ
    ผมก็ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษๆนะครับ ตอนไปเรียน อาจารย์ก็แนะนำว่า
    การพัฒนา จิตใจ ของเรานี้หละก็เป็นอันว่าได้ช้วยผู้อื่นแล้ว
    ผมก็พยายามอยู่แต่ก็ไปติดปัญหา ในเรื่อง ราคะ ซะอยู่เยอะ
    ก็พยายามค่อยๆพัฒนาไป แต่กำลังใจก็ยังไม่ถึงกับนั่ง กรรมฐาน
    ส่วนใหญ่ก็พิจารณา ไปทาง อริยสัจ 4 ครับหลักๆ
    หากท่าน java108 มีอะไรจะชี้แนะผมก็ยินดีรับฟังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      54
  3. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ เรียนพลังจักรวาลมาก่อน แถมเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันอีก คาดว่าคุณคงเรียนระดับ5 งั้นเราจะใช้วิชาจักรกระ ปรับจิต และปรับคลื่นสมองให้คุณก่อน แต่ต้องล้างพลังงานลบออกด้วย ของคุณมีเยอะทีเดียวแต่รบกวนไปลบที่กดไล้ กดอนุโมทนา ให้ใครในเวปนี้ ออกก่อน มิฉนั้นจะมองอะไรไม่เห็นนะครับ แล้วดูว่ามีรับพลังงานที่เราส่งไปให้ได้มั้ย หรือมีเอฟเฟคอะไรหรือป่าว แล้วมาเม้นตอบด้วยนะครับ อ่อแล้วก็หาบทจักรพรรดิ์มาสวดด้วยนะครับ เพื่อความปลอดภัยของตัวคุณเอง ยิ่งสวดเยอะก็ได้บุญเยอะ ก็จะทำให้เห็นอะไรได้เยอะ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2016
  4. ros

ros เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ถ้าได้เชื่อมจิตกับหลวงปู่ได้จะมีกำลังใจในการปฏิบัติขึ้นอีกมาก ทุกวันนี้เมื่อสวดมนต์จนจบแล้ว ก็จะสวด บารมี 30 ทัศ สวดบทจักพรรดิ สวดยอดพระกัณฑ์ สวดชินบัญชร สำหรับบทสวดพระมหาจักพรรดินั้นเมื่อก่อนจะสวดจะขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ด้วย ต่อจากนั้นก็สวดจักพรรดิ์ 5 จบ สวดสัพเพ และต่อด้วยพุทธังอธิฐานมิฯ และตั้งจิตอธิฐานถึงองค์พระรันตรัย และขอบารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู หลวงตาม้า อันเป็นที่สุด ฯ และคิดว่าตัวเองก็จิตนิ่งพอ แต่ไม่เคยได่รับการสื่อจิตถึงหลวงปู่เลย ถ้ามีทางใดทำได้ก็ขอให้คุณช่วยให้คลื่นของดิฉันสามารถสื่อถึงหลวงปู่ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

5. narata 12

ของคุณ jna เดี่ยวเราเชื่อมจิตกับหลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด และหลวงตาม้าให้คุณเอง แล้วคิดถึงท่าน มองรูปท่านให้ติดตา ต้องตั้งคำถามที่อยากรู้ หรือติดขัด ขึ้นในจิตก่อน แล้วท่านจะมาตอบให้ ในสมาธิ หรือในฝัน ถ้ามีอะไรปิดกั้น ไม่ให้คุณสื่อกับสิ่งศักสิทธิ เบื้องบน เดี่ยวเราจะ เคลียให้คุณเอง

6. พงษ์สนั่น

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ เรื่องกดยกเลิก like ผมคงไม่ยกเลิก
    ส่วนเรื่องสวดบทจักพรรดิ์ ผมจะลองสวดดูนะครับ อาจจะไม่ได้สวดตลอด
    ทุกวันแต่จะลองดูครับ ปรกติผมไม่ค่อยสวดมนต์หนะครับ 555
    ส่วนเรื่องพลังงานที่ท่านส่งมาให้เมื่อคืนหนะครับ ก็ตามความเข้าใจผม
    หละก็คงจะเป็นพลังงานที่อยู่นอกโลก ซึ่งก็เป็นคลื่นความถี่ในอีกแบบหนึ่ง
    ซึ่งมีความถี่คนละแบบกับคลื่นโลก ซึ่งจะส่งผ่านมาที่ จักระ 7
    ก็เป็นพลังงานที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมดีครับ
    แต่หากถือพลังงานนั้นมาเป็นอัตตา
    อาจจะทำให้เราเข้าใจว่าเราเป็นผู้อยู่เหนือโลกได้ครับ
    คงต้องค่อยๆทำความเข้าใจหนะครับ เพราะผมนี้ปุถุชนโดยแท้เลยครับ *-*

7. narata 12

คุณ toyhonda คงจะสงสัยว่าตนเองสวดบทจักพรรดิ์จะโดนคุณไสยได้ยังไง เราจะอธิบายให้คุณเข้าใจง่ายๆ คือ ถ้าคุณได้รับพลังที่ไม่ดีมาก่อนที่จะสวดบทจักรพรรดิ์ คุณต้องอธิฐานสลายคุณไสย ก่อนสวดสัพเพ มิฉนั้น คุณไสยจะถูกครอบรวมอยู่ในตัวคุณด้วย ซึ่งเมื่อเราส่งพลังงานไปปรับจิตให้คุณ เจ้าสิ่งนั้น มันก็จะแสดงอาการ ทำให้คุณรู้สีกปวดท้องแปลกๆ แต่ตอนนี้เราส่งสมุนไปจัดการถอนให้คุณแล้ว ไม่ต้อง งงครับ ไม่ต้องให้บอกนะว่ารับมาจากไหน

8. พงษ์สนั่น

ผมลองสวดบท พระจักพรรดิ ดูละครับ ก็สบายใจดีครับ
    ถือว่าเป็นบทสวดที่ดีเลย *-*

9. narata 12

ขอบคุณที่แวะมาใช้บริการ นะครับ คุณไม่ปฎิบัติตามกฎของเรา โดยไม่ลบ ที่ไปกดไล้ ให้ฝ่ายมืด ทำให้เราไม่สามารถปรับจิต และปรับคลื่นสมอง ให้คุณได้ สิ่งที่คุณเข้าใจ ได้มาจากคนที่ไม่มีความรู้จริง ดังนั้น คุณก็คงจะพายเรือในอ่างใบนี้ ไปอีกนาน แสนนาน

10. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ toyhonda คงจะสงสัยว่าตนเองสวดบทจักพรรดิ์จะโดนคุณไสยได้ยังไง เราจะอธิบายให้คุณเข้าใจง่ายๆ คือ ถ้าคุณได้รับพลังที่ไม่ดีมาก่อนที่จะสวดบทจักรพรรดิ์ คุณต้องอธิฐานสลายคุณไสย ก่อนสวดสัพเพ มิฉนั้น คุณไสยจะถูกครอบรวมอยู่ในตัวคุณด้วย ซึ่งเมื่อเราส่งพลังงานไปปรับจิตให้คุณ เจ้าสิ่งนั้น มันก็จะแสดงอาการ ทำให้คุณรู้สีกปวดท้องแปลกๆ แต่ตอนนี้เราส่งสมุนไปจัดการถอนให้คุณแล้ว ไม่ต้อง งงครับ ไม่ต้องให้บอกนะว่ารับมาจากไหน
    ถึงคุณ Java ใช่เลยค่ะช่วงนี้รู้สึกปวดท้องแปลกๆ จริงๆด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะถ้าจะแก้ไขให้

11. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเราจะทราบได้อย่างไรค่ะว่าเราเข้าไปอ่านกระทู้ฝ่ายมืด (เราไม่มีทางรู้ได้เลยค่ะ) ก็อ่านไปเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ติดเรื่องของคุณจารุจัณที่อ่านอยู่ค่ะ แต่ไม่มีไม่ได้กดอะไรให้ในทุกกระทู้แล้วค่ะ รบกวนคุณ java แจ้งด้วยค่ะว่ากระทู่้ไหนควรอ่านไม่ควรอ่านอย่างไร เพราะไม่มีเซนท์อะไรเลยแค่คนไหว้พระสวดมนต์ถือศีลปกติค่ะ

12. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    มาเล่าความฝันค่ะ.. หลอนนิดๆ!! น่าจะ 3-4 วันก่อน (ฝันหรือความจริงไหมรู้) ได้ยินเสียงคนบอกว่า "เอาผ้าสีขาวไปปิดหมอนไว้สิ" ก็เลยคว้าเอาผ้าขาวไปคลุมหมอนหนุนไว้.. ตื่นขึ้นมาตอนเช้า เฮ๊ย!! นึกว่าฝัน หมอนหนุนข้างๆ ลูก มีผ้าอ้อมสีขาวคลุมหมอนไว้ค่ะ!!.. เมื่อคืนลูกก็ทำท่ากลัวหมอน "ยึ๋ย ยึ๋ย" แต่พอเอาผ้าห่มปิดก็ถึงปกติ หรือคิดมากไปเอง... มาคิดดูว่าเรามาหมกหมุ่นในเว็บนี้ ทุกวันหรือเปล่า เริ่มกลัว... และอยากจะสอบถามค่ะ คือเราก็ไม่ได้ทำชั่วอะไร ทำบุญตลอด และก็มีหลวงปู่ ที่นับถือให้ห้องพระมากมาย อยากทราบว่าท่านจะปกป้องเราไหมคะ.. ขอบคุณค่ะ :'(

13. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ต้องฝึกจิตยังไงคะ... พยายามจะท่องจำพระคาถาจักรพรรดิ์ เวลานอนจะได้ท่องจนหลับ .. แต่ท่องถึงแค่ สีสะหัสสะ สุธรรมา ... ต่อไม่ได้อีกแล้ว ลืม -__-! ปล. ไม่มีลิงค์ไปเพจที่เราเคยกดไลค์ไว้เลย ค่ะ จำไม่ได้เลยว่าไปกดไลค์อะไรไว้มั้ง T-T มีวิธีอื่นแนะนำไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2016
  14. tanapat28

tanapat28 Active Member

สนใจไปชมด้วยคนครับ เคยสวดพระมหาจักรพรรดิ์ 2-3 ครั้งครับ และเคยนั่งสมาธิมาบ้าง เพ่งกสิณไฟบ้างแต่ยังไม่สำเร็จครับ

15. narata 12

ฝ่ายมืดก็คือฝ่ายที่อยู่ตรงข้ามกับฝ่ายสว่าง คนไหนมาป่วนเรา ก็ให้ระวังคนนั้นแล้วกันครับ เข้าใจตรงกันนะ

16. narata 12

คุณจะเชื่อหรือไม่ ก็แล้วแต่ สิ่งศักดิ์สิทธิ ที่คุณมีอยู่ในบ้านทั่งหมด ป้องกัน จิตวิญญาน ต่างมิติ ที่กำลังระบาดอยู่ ทั่งในเวปนี้ และอีกหลายเวป ไม่ได้ครับ ต้องใช้บทสวดจักรพรรดิ์ เท่านั้น และต้องทำทีละขั้นตอน จึงจะป้องกัน ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2016
  17. narata 12

แก้ไขให้แล้วนะครับ ถ้าอาการดีขึ้น หรือยังมีอะไร ก็โพสแจ้งด้วย เราส่งลูกน้องไปสลายคุณไสยให้คุณแล้ว อาการของคุณเหมือนกับ คุณ พุดน้ำบุศ เราสลายให้เรียบร้อยแล้ว

18. narata 12

คุณสมบัติ ยังต้องเพิ่มกำลังบุญก่อนนะครับ ลองสวดบทจักรพรรดิ์สัก 108จบทำได้มั้ยครับ ในวันเดียว ถ้ามีความตั้งใจ จะลองช่วยดู

19. narata 12

ถ้าคุณสวดบทจักรพรรดิ์ไม่ได้ หรือสวดแล้วรู้สึกร้อน แสดงว่า คุณมีจิตวิญญานแฝงอยู่ในตัวเรียบร้อยแล้ว ก็โดนฝังผ่านจอ หรืออาจทำกิจกรรมอยู่กับฝ่ายมืดเลย ได้รับมา ก็ได้ พวกนี้เนียนมากพูดจาธรรมมะธรรมโมทุกคำ แต่จิตปล่อยพลังลบออกมา อันตรายมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2016
  20. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

Java ชาย คอยหนุน คอยส่ง
    ในเวลาที่ Java ญ เพี้ยงพล้ำ
    เพราะตรรกะแบบคนไม่มีการศึกษา...
    คอยแต่ด่าตำหนิคนอื่น ว่าแต่คนอื่นๆเป็นฝ่ายมืด
    จะตั้งกระทู้จะทำอะไรเพี้ยนๆก็ทำไปเหอะ
    ไม่มีใครเค้าว่าหรอก..
    แต่เลิกตำหนิ คนอื่นๆแบบไร้สามัญสำนึกความเป็นคนบ้างนะครับ
    ด่าเค้ามาข้ามปี พอเข้ามาโพส ๓ ถึง ๔ ครั้งทำเป็นเดือดเป็นร้อน

ช่างไม่ได้ดูตัวเองเลย พฤติกรรมตัวเอง..
    ทำเป็นเก่ง ว่ามาโปรด มาเตือน มาโม้
    ว่าเป็นผู้พิทักษ์ จักรวาล ทำไมไม่มีปัญญา
    จัดการกับฝ่ายมืด ที่ตัวเองพยายามยัดเหยียด
    ข้อหาให้หละครับ..

แค้นฝั่งหุ่นมาข้ามปี หน้าแหกหมอไปรับแยบ
    ตั้งแต่เข้าไปใชว์เก่ง เรื่องพลังงาน..
    แต่มีบุคคลในเวบ ๓ คนยืนยันตรงกัน
    ทำให้ตนเองเสียหน้า เสียเครดิต กลายเป็นแค้นฝั่ง
    หุ่นแบบ ขาดตรรกะและเหตุผลมาจนถึงทุกวันนี้....

ว่าแต่คนอื่นๆเค้ากำมะลอ แต่พอท้าให้ไปสอน
    ไปแนะนำในเรื่องเดียวกันกลับไม่รู้เรื่องซักแอะ
    เพราะตนเองไม่รู้จริง เพราะได้มา
    จากการไปเปิดจักระแล้วแทรกทางท้ายทอย...

สังเกตุง่ายๆโม้ว่าเก่งระดับจักรวาล..
    แต่กรรมฐานง่ายๆ กลับไม่รู้เรื่อง และสอนใครไม่ได้...
    กล่าวหาแต่เรื่องไร้สาระ

จิตใจแปรปรวน พูดจากล่าวหา ชอบใส่ความเท็จ
    ยกตนข่มท่าน พอท้า ต่อให้ ๑๐ ต่อ ๑ กลับเงียบ
    ครั้งนี้ก็ท้าอีกนะครับ..ยังรออยู่ ถ้ายังไม่เลิกอีก
    ก็จะตามมาดูอยู่อย่างนี้หละครับ...

ปัญญานิ่มๆ มากๆ แค่เรื่องกดไลท์
    แล้วจะโดนฝั่งซิพ.๕๕๕ ไร้ตรรกะจริงๆ...
    ใจจริงตัวเอง ชอบจังให้คนมาไลท์มาอวย..

.
    มีคนถามเรื่องจานบิน ในห้องวิทย์ไปตอบซิครับ
    เห็นเค้าว่า โม้ ไม่รู้ว่าเค้าพูดจริงหรือเปล่า

ส่วน Java ผู้หญิง จิตวิปลาสไปแล้วตอนนี้...
    อ้างว่าตัวเองมีจานบินใหญ่ กว่าโลก
    มาจากดาวอื่นๆ พอคนถามให้เอามาโชว์ก็เงียบ...

อวดตนว่าเก่ง พอท้าให้ไปสอนในห้อง
    อภิญญาสมาธิแล้วก็เงียบ
    เพราะอะไร ก็เพราะไอ้สิ่งที่ตัวเองทำได้
    ในความสามารถระดับต่ำๆนี้
    แต่หลงตัวเองว่า เก่งมาก
    มันมาจากพวกภูมิอสูรกายที่มาแทรก
    ตอนที่ไปฝึกพลังงานจักรวาลนั่นเอง
    เพราะอยากเด่น อยากดัง
    อยากโชว์ ว่าตนเองมีความสามารถ
    แต่ขาดการเจริญสติ การสร้างปัญญาทางธรรม
    เพื่อลด ละกิเลส มีแต่สอนให้คน ยึดติดในเรื่องไร้สาระ

ไม่เคยสอนให้เจริญสติ
    ไม่เคยสอนให้เจริญปัญญา
    สอนแต่ให้คนยึดติด
    ในสิ่งที่ไม่ใช่หลักสำคัญทางพระพุทธศาสนา...
    พุทธศาสนา แม้ว่าจะเห็นนามธรรมต่างๆได้ด้วยตาเปล่า
    ก็ยังไม่ให้ยึด นี่เห็นแค่ตอนหลับ ตอนฝัน ตอนนั่งสมาธิ
    ไม่กี่วินาที เอามายึดเป็นจริงเป็นจังยกตัวเองอยู่นั่นหละ
    ปัญญาน้อยมากเลยนะครับ..

ปล. จริงไหมลุง Java ชายหรือจะเถียง
    จะหยุดหรือไม่หยุดครับ...
    หรืออยากจะวิปลาสทางจิต เหมือนป้า Java ญ
    ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้.... ยังรออยู่นะครับมาทั้งลุงทั้งป้า ๑๐ javaเลยนะครับ
    ส่วนข้าพเจ้ามนุษย์ธรรมดาคนเดียว​​​
    เห็นบอกว่า เก่งระดับจักรวาลไม่ใช่เหรอ..(^_^)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้