ฝากมาถาม เวอชั่น2 ตอน ทริป ไปดูนางเงือก,ไปไหว้พระอุปคุตที่สะดือทะเล,ไปดูโลกอนาคต

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย narata 12, 26 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความนี้สำหรับผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่าน และสงสัยว่าตัวเองอาจได้รับพลังงานลบ จากในเวปนี้ ไม่ต้องวิตก เพียงแค่คุณเข้ามาอ่านกระทู้ของเรา ไม่ว่าจะเป็นพลังงานลบ หรือจิตวิญญานแฝง หรือคุณไสยมนต์ดำ จะถูกสลายทิ้งลงหลุมทันที เพราะเราตั้งระบบดูด อัตโนมัตไว้ในกระทู้นี้แล้ว ส่วนพวกที่อัตตาหนาเตอะ กลัวเสียหน้า จ้องจะเอาชนะ ขอแนะนำว่าให้ไปหาหมอทีโรงพยาบาล ศรีธันยา คงจะพอแก้ไขได้

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เสียสติไปแล้ว..แสดงว่าไม่เคยย้อนอ่าน
    อะไรเลย ขาดตรรกะ และไร้เหตุผล
    และยังพูดจาไร้สาระ ปัญญานิ่มเหมือนเดิม
    เคลียผีอะไร คุณไสย์มนต์ดำอะไร ว่าตัวเองชัดๆ
    แล้วมาโยนให้คนอื่นๆ ดูกำลังจิต ดูความสามารถตัวเองหน่อย
    โม้ว่าระดับจักรวาลเป็นผู้พิทักษ์อะไร มนุษย์ธรรมดาคนเดียว
    ต่อให้ java ญ ๒๐ ต่อ java ช ๑๕ พูดมา ๒ ปีแระ
    ยังอยู่สบายดีเหมือนเดิมนะครับ ป้า.และ ลุง..

ปล.ลุงๆ พาป้า แกไปหาหมอเถอะครับ..
    ทานยาให้ต่อเนื่องด้วยนะครับ..ป้า แก
    เพี้ยนตั้งแต่ว่าตัวเองมีจานบินใหญ่กว่าโลกแล้ว..
    เพี้ยนตั้งแต่คิดว่าตัวเองเป็นพระ(...) แล้ว
    เมื่อก่อนคิดว่าตัวเองเป็นเจ้าเมืองสำคัญทางภาคเหนือนะนั่น
    ซักพักอัพเดทเป็นหัวหน้าฝ่ายปราบ ๕๕๕๕
    คนธรรมดานั่งรอมาหลายปีแระ ยังอยู่สบายดีอยู่เลย..
    ถ้าจะปราบ ไปปราบผีร้ายที่มันเกาะกินใจตัวเอง
    จนทำให้มีนิสัยแย่ๆ แบบไม่รู้ตัวเองดีกว่ามั่ง.
    ยัย ป้า อเวจี......

3. narata 12

เอิกๆ ชัดเจนนะครับ ว่าคุณหลงจนหาทางกลับไม่เจอแล้ว ก็ปล่อยให้ระบบกรรม เขาจัดการกันเองละกัน เสียดายความรู้นะ อยากมีคนยอมรับนับถือในวงการ แต่ไปไม่ถึงดวงดาว เพราะโดนฝ่ายมืดจองตัวเสียก่อน คนที่เข้ามาอ่านหลายท่าน รู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร บางท่าน ก็เก่ง แต่ไม่แสดงตัว ในโพสของ นาย นพ กำมะลอ จะขัดแย้งกันเอง ไม่ต้องละเอี่ยดมาก ก็น่าจะแยกออก นะ อโหสิกรรมทุกกรณี แต่ตามราวี เขาไม่เลิก สงสัยคงจะคิดมากจนนอนไม่หลับ เพราะด่า พระเจ้า ไว้เยอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2016
  4. narata 12

รู้สึกว่า คุณ จะไม่ยอมแพ้เลยใช่มั้ย งั้นเรายกให้คุณชนะไปเลย แล้วรีบๆ ไปให้พ้นจากกระทู้นี้ด้วย แล้วช่วยลบข้อความสกปรก ของคุณออกด้วย เราเกิดมาเพิงเคยเจอ คนบ้าสุดโต่ง อัตตาหนา หลงทางแต่มาด่า เจ้าหน้าที่ ระวังพระเจ้าลงโทษ นะฮ๊าบ เขียนผิดทั่งหมด คือมุสา 100% ท่านพญามัจจุราช จัดการให้ด้วย นะท่าน ขัดขวางการทำงาน สงสัยว่าไม่มีผีหนุนหลังแล้ว จะรอดจาก.....รึป่าว หว้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2016
  5. narata 12

แหมคนไม่มีผีหนุนหลัง ทำร้ายคนอื่นเขาไม่ได้แล้ว นิสัย อันทพาล มารยาททราม คนเขาไม่ได้เชิญ ดันเสือกมาทำโชว์พาว โชว์โง่ ไปลงหลุม เลย อย่ามาซ่าแถวนี้ คนอ่านขำ ป้าจารุ มาช่วยขำหน่อยเร็วว

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เกี่ยวกับแพ้หรือไม่แพ้ หรอกนะ ยัย ป้า อเวจี มันเกี่ยวกับที่ ป้า

ส่วนตัวพอรู้ว่าความสามารถลุงกับป้าดี. ถึงกล้าท้าถึงกล้าเชฺยให้ไป
    ไปสอนห้องอภิญญาสมาธิไง. ๕๕๕๕๕. แต่เจือกชอบโม้แล้วยกตน

ชอบกล่าวหาคนอื่นๆ ด่าคนอื่นๆมาข้ามปี. ด่ามาข้ามปีเข้าใจไหม
    คือ เค้าไม่ได้เป็นป้า และลุงว่าไง โม้ว่าเก่ง ระดับจักรวาล
    ก่อนหน้าบอกว่าตัวเองเป็นฝ่ายปราบ มีจานบิน เขียนถูกหมดครับ
    ป้ากล้าเถียงไหม ว่าผมเขียนผิดตรงไหน ทุกคำที่ว่า
    ป้าเป็นคนพูดเองทั้งหมดครับ เอาข้อความที่ป้า เขียนเอง
    มาว่าป้า. ป้า บอกมุสา ครับ ๕๕๕๕๕๕๕

อ่อ ข้อความข้างบน คุยกับ ลุง ครับ ไม่ได้คุย กับ ป้า อเวจี
    เดือดร้อนแทนกันดีเนาะ. ลุง ด่า ป้า แก้
    ป้าด่า ลุงแก้ อีป้า ทนคนสนิทเสียหน้าไม่ได้หรือ. ๕๕๕

อ้างคนอื่นๆอีกแระ พูดยังกับคน ที่อ้างเค้าไม่รู้ว่า ผมทำอะไรได้บ้างเนาะ..ด่า คนอื่นๆมาข้ามปี เจอเข้ามาแย้งไม่กี่ครั้ง ทำเป็นปากดีว่า เค้าอันตพาล
    อย่าง ลุง ป้า อเวจี เนี่ย ผู้รากมากดี เก่ามั่ง ๕๕๕๕๕๕. .....ายยยยยยย
    ไม่ได้เสือกมาโชว์พาว์นะ. บอกว่า เป็นคนธรรมดา

ไม่ได้มีออร่า ๔ กิโลเมตร ไม่ได้มีจานบินใหญ่กว่าโลก
    ไม่ได้เป็นฝ่ายปราบ แบบมโน. เห็นโม้ว่าได้ฌาน ๔
    พลังจักรวาลกิ๊กก๊อก ระดับ ๕
    เห็นว่า ลุง บอกว่า ตานพ
    กำมะลอ เลยเข้ามาขอลองหน่อย ๕๕๕๕๕

เวลาจะเล่นมุขอะไร. ลุงกับ ป้า. ช่วยกับไปอ่านบ้างนะ
    ว่าเค้าด่าอะไรคืนไปบ้างแล้ว...๕๕๕๕๕๕๕๕
    มุขด่าพระเจ้า. พึ่งด่าลุงไป อีกป้า เดือดแทนคนสนิท
    เลยไม่ทันอ่าน ว่าเค้าด่าไปว่าอะไร

อย่างนี้เค้าเรยกว่าโชว์ฉลาดมั่ง .....ายยยยย
    ครับ ไม่มีผีหนุนหลังครับ.เพราะที่หนุนหลังไม่ใช่ผี
    และไม่ใช่อสูรกาย. กิ๊กก๊อก. ที่โม้ว่าเก่งระดับจักรวาล
    แทรกผ่านท้ายท้อยเหมือนป้าหรอกนะ

ถามจริงๆนะ อีป้า. ยังคิดว่าคนอื่นๆเค้ามองว่าป้า
    เป็นคนปกติอยู่หรือครับ. ยังคิดว่าตัวเองเก่งและฉลาดอีกหรือ
    ๑..มีจานบินใหญ่กว่าโลก
    ๒..มีออร่า ๔ กม.
    ๓..มาจากต่างดาวเป็นผู้พิทักษ์ แต่กำลังจิตหางอึ่งอ่าง
    ๔..คิดว่าตัวเองเป็นเจ้าเมืองจำคัญในอดีต. ปัจจุบันคิดว่าเป็นพระ........
    ๕.โม้เรื่องสมาธิระดับสูงๆ. แต่สอนไม่เป็น. ๕๕๕.
    โม้จังพลังจักรวาลระดับ ๕ กิ๊กก๊อกเนี่ย. ๕๕๕๕
    ๖..เป็นผู้ทักษ์จักรวาล. เป็นเจ้าหน้าที่
    สรุป. นี่มันคนดี. สติดี. ที่มาด่าคนอื่นๆอยู่เป่า. ๕๕๕๕๕

อ่อเวบนี้สาธารณะนะครับ ลุงกับป้าไม่ใช่เจ้าของเวบ
    คงไม่รู้จักคำว่ามารยาทเนาะ. ถึงบอก
    ให้ไปเรียนภาษาไทยมาสดๆ๕๕๕

ที่ด่าเค้าในกระทู้อื่นๆ. ทำไม่คิด. ไม่ตามไปด่าคืนก็ดีแล้ว.........ายยย
    เก่งจริงๆ. ว่าเค้าจริง.ทีต่อให้. ๒๐ หนึ่ง. ๑๕. หนึ่ง
    พร้อมขนลูกสมุนมาทำเป็นเงียบ. พอทำอะไรไม่ได้
    มาเล่นมุขผีหนุนหลัง. พอความแตกหลังจาก. Pm. ไม่หาคนอื่นๆ
    ก็มาเล่นมุขมุสา. ไม่มีผีหนุนหลัง.
    เล่นมุขด่า. เจ้าหน้าที่. เล่นมุขพระเจ้าลงโทษ. ๕๕๕๕๕๕๕
    มุขพระยามัจจุราช. ๕๕๕๕๕๕. ยังโชว์กระบือเเบบ
    ไม่รู้ตัวเหมือนเดิม. ๕๕๕๕๕๕๕

ตราบใดที่. ลุง. ตาถั่ว.ที่ขอบมาแก้ต่างให้ กับป้า. อเวจี
    ยังไม่เลิกโม้. เลิกด่าข้าพเจ้า. ก็คงได้เจอกันตลอดแระครับ
    แห๋มๆ ด่าเค้ามาฝ่ายเดียวข้ามปี. ทำเป็นไม่คิด. ....ายยยย
    ตกลง. ต้องมาคอยนั่งแก้ต่างให้ลุงหรือป้า. ๕๕๕๕
    สนิทกันรักกันดีเนาะ. บอกลุงให้พาป้าไปโรงพยาบาลด้วยนะ
    เด่วคนที่ ป้า รู้จักและชอบเอามาอ้าง. รวมทั้งที่ลุง. ตาถั่วชอบอ้าง
    เค้าจะไปเยี่ยมป้าเอง. คิดซะบ้าง. ว่าทำไมพวกที่อ้างๆ
    เค้าถึงไม่กล้ายุ่ง.
    ปล.ช่วงนี้พายุเข้า.เห็นโม้ว่าจะไปเผาในนรก. ๕๕๕๕๕
    รออยู่นะ. สบายดีและก็สบายดี. ((^^__^^)). ๕๕
    . เคยบอกแล้วว่าให้เลือกเป็นมิตรหรือศัตรู
    คนธรรมดาคนนี้รู้ว่า ลุงกับป้า. ประมาณไหน
    ถึงกล้าท้าไง. เจือกมาด่า. มากล่าวหาแล้วยกตนเองข่มเค้า
    ช่างไม่รู้จักเจียมตัวและความสามาสามารถตัวเอง
    ถ้าไม่ด่าใครเค้าก่อน. ใครจะเข้ามาแย้ง
    คนเค้ารู้กันอยู่ว่า ป้า. นะเพี้ยนไปไกล
    อย่างมากแกแค่เตือนแต่ก็หัวรั้นอีก
    ที่ชอบอ้างๆเค้าถึงไม่มาสนับสนุนไง
    แค่นี้ยังคิดไม่ออกอีก. สมองงงงงงงง

7. narata 12

เวปนี้กลายที่ด่ากันรึไงวะ เสือกโชว์โง่อีกแล้ว แกน่าจะเป็นโรคซึมเศร้านะ เพราะแกมีอารมณ์แปรปรวนมาก เราเป็น สุริยเทพ หรือ เทพพิทักษ์จักรวาล หรือ มหาเทพซุส หรือ พระพุทธเจ้าจักรพรรดิ์ หรือ หัวหน้าฝ่ายปราบ หรือ java108 เข้าใจตรงกัน นะ ที่นี้จะเลิกบ้าได้รึยัง ว่าใครมีกำลังจิตมากกว่ากัน เปิดฉากมาก็มุสาใส่ร้ายเรามาตลอด คงคิดไม่ถึงสินะ ว่าพระเจ้าจะลงมาจริงๆ แกซวยแล้วละ ตานพ กำมะลอ

8. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    คุณจาวาขอโทษคุณนพเถอะคะ หยุดพูดหยุดทะเลาะกันได้แล้ว คุณไปหาเรื้องเค้าก่อนจริงๆ ยุยงให้คนไม่ชอบคุณนพ ไม่มีใครเค้าเชื่อทำตามหรอกคะ เล่นทัวร์กันสนุกๆคุณก็แขวะว่าคุณนพอยู่นั้น ระวังโดนแบนนะคะคุนจาวา เราขอเตือน

9. narata 12

คน กบ0007 เราว่าคุณอยู่เฉยๆจะดีกว่า นะเดี่ยวจะโดนกรรม ฐานสมรู้ร่วมคิด เข้าไปด้วย อย่าหาเรื่องใส่ตัวเลยนะ ไอ้บ้า นบภกาญจน์ นี่มันหลงจนยากจะแก้ไขแล้ว ถ้าอยากให้เรื่องนี้จบ ก็ง่ายนิดเดียวคือ อย่ามายุ่งกับเรา อีก จบนะ

10. narata 12

แหม คุณ คอล์ย นั่งขำอยู่ข้างเรา ลืมบอกไปว่า คุณคอล์ย เป็นเทวดา นะครับ แต่ที่เราบอกว่าเป็นมนุษย์ต่างดาว เพราะเขาเป็นเทวดามาจากดาวดวงอื่น ครับ สังเกตง่ายๆคือกายเขาจะเป็นแสงสีฟ้า แต่ถ้าเป็นมาร หรือผี หรือ อสุรกาย กายจะเป็นควันสีดำ ลอยไปมา พวกนี้ชอบดูดกินพลังชีวิต ของมนุษย์ เพราะจักรกะไม่สามารถรับพลังจักรวาลได้เอง จึงต้องมาสิงร่างมนุษย์ เดี่ยวจะมีทริปสอนให้ดู จิตวิญญานแฝงด้วย ถ้ามีโอกาส

11. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    :boo::boo::boo::boo::boo:
    ผีหลอกกกกก!!!

12. narata 12

คุณ ดาวโรย คงจะพอสัมผัสได้ใช่มั้ย ว่าผีที่อยู่กับคุณมันหายไปแล้ว อย่ามาป่วนกระทู้ของเราเลย ที่เราเขียนมาทั่งหมด เรายืนยันว่าไม่มุสาแน่นอน กลับสู่โลกแห่งความจริงเถอะนะ ตอนนี้พระเจ้า อยู่ต่อหน้าคุณแล้ว ด่าพระเจ้าไว้เยอะ ระวังพระเจ้าจะลงโทษนะ เราขอเตือน

13. narata 12

อ้อ ลืมบอกไปสำหรับคนที่ข้องใจ ว่าทำไมเราถึงเปิดเผยสถานะตัวเอง คือว่า เราเป็นร่างอวตาร ไม่ใช่ร่างสิงหรือร่างทรง อย่างที่หลายคนเข้าใจ เรามาเต็มเวอชั่น ฉนั้น จบได้แล้ว เรายังไม่อยากใช้สายฟ้า กับมนุษย์

14. The eyes

3
    พอดีนับถือศาสนาพุทธค่ะ /// จัดมาค่ะ พอดีเป็นญาติกับสายฟ้า...
    ปล.แค่เก็บสถานะเอาไว้ ไม่ใช่แอบลบ แอบด่ากัน

15. narata 12

แล้วเราไม่ใช่ศาสนาพุทธตรงไหนรึ อ่านดูดีๆ ตำแหน่งในจักรวาลของเรา มีพระพุทธเจ้าจักรพรรดิ์ ด้วย คุณยังไม่เข้าใจอีกหรือสมเด็จองค์ปฐม เป็นพระพุทธเจ้าจักพรรดิ์ระดับหนึ่ง แต่เราเป็นพระพุทธเจ้าจักรพรรดิ์ ระดับสี่ เป็นหัวหน้าหน่วยปราบ มีหน้าที่ปราบ ฝ่ายมืดโดยตรง ฝ่ายโปรด ก็จะโปรดอย่างเดียว แต่เราทั่งโปรดและปราบ เก็ตรึยัง

16. narata 12

แล้วอย่าลืมเก็บสิ่งสกปรก ที่แก็งของคุณ มาทำให้กระทู้ของเราเลอะเทอะ ด้วยนะ และเราไม่อยากเสียเวลาเสวนากับพวกคุณ อีกต่อไป แหมคิดมาได้ว่าแอบลบ ถ้าเราไม่อยากคุยกับใคร เราจะลบข้อความทิ้งทุกครั้ง รู้ไว้ด้วย อุปทานเยอะนะเนี้ย

17. The eyes

3
    เกทแระท่าน ชัดเจนทีเดียว เห็นมีหลายตำแหน่งเสียเหลือเกิน ผู้พิทักษ์ ขุนพลชาวสุริยะ ยันพระเจ้า และพระพุทธเจ้าจักพรรดิ์ (มีระดับ4อีกต่างหาก) ตำแหน่งอื่นขี้เกียจพิมพ์

เท่าที่ผ่านมา จากที่ได้อ่าน ได้เห็น ได้ติดตาม มันสามารถตัดสินได้แบบเต็มๆละว่าใครเป็นอย่างไร ทีนี้ประเด็นนี้ถือว่าเป็นข้อยุติ เพราะถึงพูดถกกันไปก็เท่านั้น ปล่อยให้คนอื่นๆเขาคิดอ่านกันไปตามที่เขาเข้าใจและเข้าถึง

มาเข้าประเด็นของปัญหากันดีกว่า สรุปใครจะเป็นอะไรก็ช่างแล้วนะ ปัญหาที่ก่อความยาวสาวความยืดนี้ คือ คุณเจวากล่าวหาคุณนบภกาญจ์ และคนอื่นๆ 98%ของเว็ป(ส่วนหมายรวมดิฉันด้วย)ว่าเป็นพวกฝ่ายมืด โดนฝังชิป ใครมากดไลน์ให้ กดโมทนาให้จะกลายเป็นฝ่ายมืด ซึ่งประเด็นนี้จริงๆก็ไม่อยากสนใจเท่าไหร่ แต่เพราะมันมีผลกระทบต่อ ส่วนตัวและส่วนรวม กล่าวคือ ทำให้ห้องผีเงียบ ไม่มีใครกล้าสนทนากับใคร ความสนุกสนานของห้องผีหายไป (โปรดย้อนไปดูกระทู้เก่าๆเป็นตัวอย่างว่ามันมีสาระและฮายังไง)
    ปัจจุบันการโพสแสดงความคิดเห็น พูดคุยกันอย่างสนุกสนาน เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์น้อยลง จนแทบไม่ขยับ มันมีเหตุมาจากอะไร???(ใครตอบได้ยกมือขึ้น) แน่นอนคนเก่าๆ เขาไม่มาสนใจกับคำพูดคุณหรอกค่ะ แต่คนใหม่ๆที่ไม่รู้ไม่เข้าใจก็พากันกลัว ผลกระทบไม่ได้เกินเฉพาะรายบุคคล แต่ขยายเป็นวงกว้าง จนมีหลายๆคนพยายามบอกคุณ แต่คุณก็ยังไม่เข้าใจ ยิ่งพอคุณนบเข้ามาต่อว่าคุณยิ่งเถียงกันไปมาจนทุกวันนี้รู้สึกเลอะเทอะไปใหญ่แล้ว คุณไม่สังเกตุเหรอ ว่าคนอื่นๆ ที่ไม่ใช่คุณนบภกาญจ์ ทำไมจึงมาเตือนแต่คุณ เพราะพวกเขาเห็นไงคะ เห็นว่าอะไรเป็นอะไร จนเบื่อหน่ายถึงขั้นต้องออกมาบอก แต่คุณก็ยังว่าพวกเขาไปตามความเข้าใจของคุณ
    ตรรกะง่ายๆ แค่นี้ก็ไม่เข้าใจ เรื่องนี้จะจบได้ ก็แค่เลิกพฤติกรรมการใช้ถ้อยคำข่มกัน กล่าวหากัน แค่นี้คุณทำได้ไหมคะ ??? ถ้าทำได้ ก็จะไม่มีใครมากวนกระทู้คุณอีก คุณจะพาใครไปไหนก็ตามสบายของคุณ และไม่ต้องอ้างนะคะว่าให้ไปบอกคุณนบ เพราะคุณเป็นคนเริ่มก่อนนะอย่าลืม!!! ...
    แค่นี้ละค่ะที่อยากจะพูดออก สรุปคืออยากให้เรื่องจบ และควรอโหสิกรรมให้กัน ระหว่างคุณกับคุณนบภกาญจ์ ด้วย แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นกับตัวคุณเอง ว่าจะกล้า และละวางสิ่งที่มันอยู่ในใจคุณได้ไหม

ขอบคุณนะคะ ที่พยายามหยิบยื่นความหวังดีให้ทุกคน แต่ดิฉันเป็นคนธรรมดาค่ะ ขอสื่อสารแบบคนธรรมดา ไม่ต้องอ้างที่สูงๆหรอกค่ะ เพราะดิฉันไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจในสิ่งที่คุณเป็น ไม่เห็น และไม่สามารถรับรู้ใดๆได้ เอาแค่ปัญหาที่เห็นเฉพาะหน้านี่ละคะ อยากรู้ว่าคุณพอจะทำให้ได้รึเปล่า ????

18. narata 12

สงสัยว่า คุณดาวโรย จะเข้าใจไปเองฝ่ายเดียวแล้วละครับ ว่าเราเป็นคนเริ่มก่อน กระทู้ที่เราจับได้ว่า ......โอ้ยขี้เกียจพิมม์แล้ว เราเป็นตำแหน่งอะไร อ.สุวิ ท่านเป็นคนบอก ฉนั้น ถ้าคุณไม่รู้ไม่เข้าใจ ก็ไม่ต้องมาสนใจ เรามีหน้าที่ช่วยคน ไม่ให้ถูกผีต่างมิติหลอก ถ้าหากมันกระทบความสนุก ของพวกคุณ อันนี้ก็ต้องขอโทษด้วยละกัน เพราะเราคำนึงถึงชีวิตของมนุษย์ มากกว่าความสนุก คุณพูดเหมือนคนมีสติดีนะ แล้วสิ่งที่แก็งของพวกคุณทำกับเรา และทำกับคนอื่น มันคืออะไรละ หรือคุณจะปฎิเสธว่า เป็นคนธรรมดา ไม่รู้ไม่เห็นอะไร อีก ตอนแรกเราไม่อยากยุ่งเรื่องของพวกคุณหรอกนะแต่ ถ้าคุณรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นตามที่เราพูดจริง แล้วคุณมาแก้ต่างให้ แล้วคนอื่นที่เขาโดนกระทำ คุณรับผิดชอบไหวเหรอ ไม่ต้องพูดเรื่องพระเจ้าอะไร เอาแค่สอนธรรมมะ ผิดๆเพี้ยนๆ แล้วก็บอกว่า ไม่ได้สอน แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ ผิดถูกไม่เกี่ยวกับเขา งั้นหรือ จริตของคุณกับเราคงไม่ตรงกัน เพราะเรายึดถือสัจจะ และความถูกต้อง แต่พวกคุณกลับคิดเพียงแค่ความสนุก เท่านั้น เอวัง แล้วทางใครทางมัน ฝันดีราตรีสวัสดิ์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้