ฝึกมโนมยิทธิ และตรวจกรรมด้วยญาณ กับ อ."ไก่" คนเมืองบัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 26 ตุลาคม 2009.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มาเจอกันอีกแล้วครับ กับ "รักไร้พ่าย"

มีประสบการณ์ที่ได้พานพบคนมีญาณมานำเสนอกันอีกครั้ง

คราวนี้ เป็น อ.ผู้มีญาณที่โด่งดัง และมีชื่อเสียงท่านหนึ่ง

อ.ท่านนี้ชื่อว่า

อ. "ไก่"คนเมืองบัว

เชื่อว่าหลายๆคนที่อยู่ในแวดวงการปฎิบัติธรรม หรือในสายมโนมยิทธิ
    ต้องรู้จัก อ.ไก่เป็นอย่างดี

เพราะกิตติศัพท์และคุณงามความมดีของท่าน อ. เป็นที่กล่าวขาน
    ของผู้คนมาช้านาน ทั้งทางด้านการตรวจกรรมให้ผู้คนโดยไม่หวังผลตอบแทน

และทั้งด้านการทำบุญทำนุบำรุงพระศาสนาและช่วย
    เหลือสังคมในด้านต่างๆอย่างมากมาย

และที่เป็นจุดเด่นของ อ.ไก่ คือการเปิดสอนวิชามโนมยิทธิให้แก่ผู้คนที่สนใจด้านนี้
    ด้วยโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย

วิชาและญาณของ อ. ไก่นั้นมีเอนกอนันต์และเป็นที่ยอมรับของผู้คนจากทั่วประเทศ

อ. ยังเป็นผู้ก่อตั้ง "ชมรมดาบฟ้าฟื้น" ซึ่งเป็นดาบของขุนแผนแสนสะท้าน

ขอเล่าประสบการณ์ของผมที่ได้มีโอกาสพบ อ. ไก่

ตอนที่ผมได้โทรคุยกับ อ. เล็กขอนแก่น ผมได้บอก อ. ว่า
    ผมกำลังตามหาคนมีญาณที่เก่งๆเพื่อมาเผยแพร่และได้ถาม
    อ.เล็กพอจะแนะนำคนมีญาณให้ผมได้ไหม

อ.เล็กจึงได้แนะนำให้ผมรู้จักกับ อ. ไก่ โดยให้เบอร์โทร อ.แก่ผม

ผมไม่รีรอที่จะโทรไปหา อ. ไก่ แต่ โทรไปหลายครั้ง อ. ก็ไม่รับสาย

แต่ด้วยความพยายามของผม จนที่สุด อ.ไก่ได้รับสาย
    ทำให้ผมดีใจอย่างยิ่ง

ขณะที่โทรคุยกับ อ.ไก่ ผมสัมผัสถึงน้ำเสียง ของ อ.ที่นุ่มลึก และมั่นใจว่า
    อ.ไก่ เป็นผู้มีเมตตามากท่านหนึ่ง

อ.ได้ตอบปัญหาของผมในเรื่องของหน้าที่ของผมที่ต้องไป
    ตามหาคนมีญาณซึ่งก็ตรงกับผู้มีญาณท่านอื่นที่ทำนายผมไว้
    และได้บอกถึงวิบากรรมต่างๆของผมได้อย่างแม่นยำทีเดียว

จนผมมีความปารถนาไปพบ อ. ไก่ให้ได้ เพราะ อ.ท่านนี้น่าทึ่งมาก

ผมได้ขอนัดพบ อ. ไก่ ซึ่ง อ.เองก็ยินดี โดยให้ไปพบยังสถานปฎิบัติธรรม
    ที่ซึ่ง อ.ไก่มักจะใช้สอนกรรมฐานให้กับผู้คนที่สนใจ

และยังเป็นสถานที่ใช้ตรวจกรรมให้กับผู้มีทุกข์

โดยปรกติ อ. ไก่ไม่ได้เก็บค่าครูในการตรวจกรรมให้คน
    แต่หากจะเก็บอย่างมากก็ 40 บาท เพื่อช่วยค่าน้ำ ค่าไฟสถานที่

และแล้ววันเสาร์ ผมได้ไปพบ อ. ไก่ ที่สถานธรรมของ อ.
    ที่ได้นัดกันไว้ ซึ่งสถานที่นี้มีชื่อว่า

บ้านนนทธรรม

เป็นสถานที่สำหรับฝึกมโนมยิทธิแบบเต็มกำลัง นั่นคือการสามารถมอง
    เห็นอดีตกรรมของตนเองและผู้อื่น การถอดกายทิพย์ไปยังภพภูมิต่างๆได้
    และอีกมากมายที่เกี่ยวกับอิทธิฤทธิ์

มีลูกศิษย์ลูกหามากมายจากทั่วประเทศที่ได้มาฝึกมโนมยิทธิกับอ.ไก่

ตามปรกติ อ. ไก่จะแบ่งเวลาในการช่วยคนดังนี้

ตั้งแต่เช้าถึงเที่ยง จะเป็นการตรวจกรรม ดูดวง ให้กับผู้คน
    และตั้งแต่เที่ยงถึงบ่ายจะสอนกรรมฐาน และฝึกมโนมยิทธิ

และตั้งแต่บ่ายก็มาตรวจกรรมอีกรอบ และช่วงเย็นก็ฝึกกรรม
    ฐานให้กับผู้คน

ตอนที่ผมไปถึงนั้นประมาณ 10 โมงเช้า ได้เข้าไปห้องปฎิบัติธรรม
    ซึ่งเป็นห้องติดแอร์ พื้นเป็นไม้ มีเสาตรงกลางห้อง

มีผู้คนนั่งในห้องนั้นประมาณ 10 กว่าคน

ผมได้เห็นชายวัย 50 กว่า ผิวขาว ใส่แว่น รูปร่างท้วมๆ
    ดูเป็นคนอารมร์ดีมาก
    ใบหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส พูดจาฉะฉาน ซึ่งผมมั่นใจด้วยเซนส์ว่า
    นี่คือ อ.ไก่

อ.ไก่กำลังนั่งตรวจกรรมให้กับผู้คนอยู่ โดยให้แต่ละคนเข้าไปหา
    อ.ใกล้ๆ ส่วนคนที่รอคิวก็นั่งฟัง อ. ดูให้คนอยู่ในห้องนั้น
    เรียกว่าเป็นห้องรวม

ผมก็เข้าไปนั่งรอคิว ตอนแรกคิดว่าคงต้องรอนาน เพราะเห็นคนที่
    มานั่งรอในห้องประมาณ 10 กว่าคน แต่มารู้ทีหลังว่า
    คนส่วนใหญ่ที่มารอนั้น มาเพื่อจะฝึกมโนมยิทธิเป็นส่วนใหญ่

ส่วนคนที่มาดูดวง ตรวจกรรม มีไม่กี่คน

การตรรจกรรมของ อ.ไก่ให้กับผู้คน อ.จะให้คนนั้นจดใน
    กระดาษแบบฟอร์มตรวจกรรมที่ระบุว่า มีกรรมอะไร
    จะแก้ยังไง เพื่อสะดวกแก่คนที่มาดูดวง
    ซึ่ง อ.ไก่ จะบอกอย่างละเอียดโดยที่คนๆนั้นไม่ต้องพูดอะไรเลย

อ. ไก่จะเป็นผู้สาธยายชีวิตในทุกๆด้านว่าคนๆนั้นเคยทำกรรมอะไรมาตั้งแต่อดีตชาติ
    และเคยเกิดเป็นอะไรมาก่อน เกิดในยุคไหน สมัยไหน และตายเมื่อไหร่
    และเมื่อตายจากชาตินั้นแล้วได้เกิดเป็นอะไร
    ก่อนจะกลับมาเกิดเป็นเราในชาตินี้

ผมไม่ทราบว่าสิ่งที่ อ.ไก่ทำนายจะจริงแท้แค่ไหน แต่คน
    ก่อนหน้าผมทุกคนที่ตรวจกรรมกับ อ. มักจะพยักหน้ากับ อ.
    โดยเฉพาะเรื่องราวในชีวิตนี้ของพวกเขา ก็เป็นสัญญาณบอกให้
    ผมทราบถึงความแม่นยำของการทำนาย

และ อ.ยังทำนายว่าในชาตินี้คนนั้นทำกรรมอะไรไว้บ้าง
    และทำนายนิสัย ความคิดของคนๆนั้น
    บอกอุปสรรคชีวิต คนนั้นๆมีอะไรบ้าง
    มีเทพใดคุ้มครองอยู่
    และบอกวิธีทำบุญแก้กรรมให้ด้วย

และสำหรับคนที่เป็นโสด อ.ไก่จะรู้ว่าคนนี้เป็นโสดเพราะอะไร
    หากเป็นโสดเพราะชาติก่อนเคยตั้งสัจจะว่าไม่ขอมีคู่ในชาตินี้

อ.ไก่รู้ว่าคนนี้อยากมีคู่ และจะให้คนนั้น อธิษฐานจิตขอยกเลิก
    สัจจะนั้น และให้อธิษฐานใหม่ให้ขอมีคู่ในชาตินี้

ซึ่งผมฟังดูแล้วคิดว่าการทำนายของ อ.ไก่ เป็นขั้นเป็นตอนอย่างมาก
    ไม่ได้ทำให้คนฟังสับสนเพราะได้เรียงลำดับด้วยเวลาตั้งแต่
    อดีต ปัจจุบัน อนาคตได้อย่างชัดเจน และบอกทีมาที่ไปของกรรมและผลของกรรม
    ให้กับแต่ละคนได้อย่างชัดเจน

ผมรอไม่นานก็มาถึงคิวผม

อ.ไก่ ทำนายผมว่า ในอดีตผมเคยเกิดเป็นทหาร แต่ได้
    ทำงานนอกเหนือคำสั่งเจ้านาย
    คือ ตัวผมตอนนั้นแค้นทหารพม่ามากที่มาย่ำยีคนไทย
    เมื่อผมฆ่าทหารพม่าตาย ปรกติเขาแทงทีเดียวก็ตายแล้ว

แต่ผมแทงซ้ำๆหลายๆครั้ง และยังได้กระทืบซ้ำ แล้วฉี่รดใส่อีก
    แล้วยังด่าทหารที่ตายแล้วซ้ำไปอีก

( แหม ทำไมผมในชาตินั้น ซาดิสม์ชะมัด )

เรียกว่า ทำนอกเหนือคำสั่ง และผลกรรมนี่แหละทำให้
    ผมต้องเป็นโรคเล็กๆน้อยที่หมอหาสาเหตุไม่พบ

นอกจากนี้ ตอนผมเป็นทหาร ได้ไปยักยอกเอาเงินของชาวบ้านมาด้วย
    ผลกรรมนี้แหละทำให้ผมต้องเสียเงินอย่างคาดคิดเสมอๆ

และผมยังเป็นคนเจ้าชู้ มากรักในชาตินั้น มีเมียหลายคน
    แต่ผู้หญิงที่รักผมในชาตินั้น ต่างมาเกิดเป็นผู้ชายในชาตินี้

ดังนั้น ชาตินี้ผมจึงมีพวกตุ๊ด พวกเกย์ มาชอบเยอะ

( 555 ตรงมากๆ )

และ อ.ไก่ ยังบอกนิสัยต่างๆของผมได้อย่างแม่นยำ
    ถูกต้องทั้งหมด เช่น บอกว่าผมเป็นคนขี้ใจน้อย ชอบวิตกกังวล
    ล่วงหน้าและเวลารักใคร หากไม่พอใจก็จะตัดขาดตรงนั้นเลย
    แต่ตัวเองก็มาอาลัยอาวรณ์ทีหลัง

แต่ด้วยผมทำบูญมาเยอะในชาตินั้น ก็เลยไม่ได้ไปลงอบาย
    ในกรรมที่ฆ่าคนตาย

จากการตรวจกรรม ของ อ.ไก่ จะเห็นว่า อ. จะทำนายอย่าง
    เป็นเหตุเป็นผลว่าสิ่งที่เกิดกับชีวิตผมในปัจจุบัน
    โยงมาจากเหตุใดในอดีต

เมื่อตรวจกรรมเสร็จ ซึ่งผมเป็นคนสุดท้ายพอดี
    ก็ได้เวลาที่จะฝึกมโนมยิทธิ

ตอนแรกผมก็ไม่ได้กะจะมาฝึกหรอก แค่มาขอตรวจกรรม
    อย่างเดียวแต่ไหนๆก็มีโอกาสมาแล้ว ก็ขอลองฝึกบ้าง

โดย อ.ไก่จะมีผ้าแดงลงยันต์ไว้ให้ทุกคนผูกตาไว้

และอธิษฐานจิตถึงพระรัตนตรัยและอัญเชิญดวงจิตพระเกจิอาจารย์
    ต่างๆมาช่วยส่งพลังให้การฝึกให้ก้าวหน้า

ระยะวลาในการฝึกประมาณ ครึ่งชั่วโมง

ปรกติผมไม่ค่อยได้นั่งสมาธิมากนัก ก็ไม่ได้ฝึกแบบตั้งใจเท่าไหร่
    ได้แต่คอยแอบมองไปรอบๆห้องสังเกตุคนที่ฝึกแต่ละคน
    ว่ามีอาการอย่างไรบ้าง

ผมเห็นผู้ชายคนนหนึ่งที่นั่งใกล้ผม เมือ่จิตนิ่งสักครู่ก็เกิด
    อาการสั่นเลย โดยเขาพนมมือแล้วยกขึ้นจบที่หัวแล้วก็สั่นๆ
    ผมก็ตกใจ เพราะเขาดันมานั่งติดกับผม

( แบบว่ากลัวเขามาหักคอ )

เมื่อครบเวลา อ.ไก่ ก็ให้ทุกคนหยุดแล้ว อ.จะสอบ
    อารมณ์ทีละคนว่าเห็นอะไรบ้าง

ซึ่งแต่ละคนนั้นเคยมาฝึกกับ อ. ไก่ มาก่อน ( ยกเว้นผมนี่แหละ น้องใหม่)
    ก็ตอบอาจารย์ไปตามที่เห็น บางคนถอดกายทิพย์ออกไปภพพูมิต่างๆ
    บางคนก็เห็นกรรมเก่าตัวเอง

อ.ถามผมเห็นอะไรบ้าง ผมบอกไม่เห็นอะไรเลย( โอ้ แอบเสียฟอร์มเล็กน้อย )

จากนั้นก็สิ้นสุดการปฎิบัติธรรมรอบแรก และรอบบ่ายจะฝึกกันต่อ

แต่ผมขอตัวกลับก่อน โดย อ.ไก่ ก็เมตตามาส่งผมด้วย

อ่อ นอกจากนี้ อ.ไก่ยังเก่งด้านการปลุกเสกวัตถุมงคลด้วย

ก่อนกลับผมได้เห็นตู้กระจกซึ่งข้างใน บรรจุ วัตถุมงคลมากมายที่ อ.ไก่ ปลุกเสก

มีดาบเหล็กน่ำพี้ หอยสังฆ์ ตระกุด และอีกมากมาย

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้มากนักหรอก จึงไม่ค่อยสนใจ

แต่สิ่งที่ผมชอบที่สุดก็คือ ตุ๊กตากุมารทองน่ารัก

ผมถามลูกศิษย์ อ.ที่อยู่ตรงนั้นว่า กุมารทองนี้ อ. ไก่ได้ปลุกเสกหรือไม่

เขาตอบว่าใช่ และบอกว่า กุมารทองนี้ไม่ใช่เกิดจากการ
    ไปเชิญวิญญาณเด็กที่ตายโหง หรือที่ถูกทำแท้งมาทำ
    แต่ อ.ไก่ เชิญเทวดามาอยู่ในกุมารทองเพื่อช่วยเหลือคนที่นำไปบูชา
    ซึ่งราคาค่าบูชา ก็ตัวละ 100, 200 ผมก็ยัง งงๆ ว่าทำไมราคาถูกจัง

แล้ว อ.ไก่ก็เดินเอารูป ดาบฟ้าฟื้นมาให้ผมดู
    ซึ่งเป็นดาบในตำนานของขุนแผน
    ผมสังเกตุที่คมดาบจะโปร่งใสทะลุไปด้านหลัง แต่ไม่ใช่เป็นแก้วใสนะ

ที่ใสๆเหมือนเป็นเงาที่มองทะลุไปได้เลย ซึ่งก็น่าแปลกมาก

นี่แหละครับเรื่องราวของ อ.ไก่ คนเมืองบัว

หากใครอยากจะไปตรวจกรรมกับ อ.ไก่ หรืออยากจะไปฝึกวิชา
    มโนมยิทธิกับ อ.ก็เชิญได้ครับที่

บ้านนนทธรรม นนทบุรี

โดยรถส่วนตัว เข้า ซอยพิบูลสงคราม 15 หรือ พิบูลสงคราม 21 หรือ เลี้ยวเข้าซอยจามจุรี สามารถจอดรถได้ในซอยจามจุรี ในซอยจะมีประตูรั้วเข้าหมู่บ้านศิรคาม เดินเข้าไปบ้านอยู่ทางขวามือ ประตูรั้วสีน้ำเงิน หลังที่สอง บ้านเลขที่ 87/23 ประตูรั้วสีน้ำเงิน หลังที่สอง

โดยรถประจำทาง เข้าซอยพิบูลย์สงคราม 21 เยื้องกับเมเจอร์นนท์ เข้าซอยประมาณ 200 เมตรจะเจอซอยจามจุรี (มีมอเตอร์ไซต์และสามล้อถีบให้บริการเข้าออก) เลี้ยวเข้าไปประมาณ 20 เมตร จะพบประตูรั้วเข้าหมู่บ้านศิรคาม เข้าไปบ้านอยู่ขวามือประตูรั้วสีน้ำเงิน หลังที่สอง บ้านเลขที่ 87/23 ประตูรั้วสีน้ำเงิน หลังที่สอง สายรถเมล์ที่ผ่าน 30, 32, 33, 63, 64, 65, 90, 97, 117, 203, 521, 543, ปอ.367

ติดต่อสอบถาม.......โทร.084-1227428

รูป อ.ไก่ ตรวจกรรมให้ผู้คน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2009
  2. Alakazampkma

Alakazampkma เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ แต่ถ้าอยากตรวจกรรมอาจารย์ไก่ แต่ผมอยู่ไกล ไม่ทราบว่าโทรหาอาจารย์ทางโทรศัพท์ได้มั้ยครับ

3. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    Konmeungbua

นี่เว็บไซต์คนเมืองบัวของอาจารย์ไก่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2009
  4. สร้างบุญ

สร้างบุญ สมาชิก

11 กันยายน 2009
    หลายปีก่อน อยากเปลี่ยนงาน เลยเขียนไปถาม อาจารย์ไก่ ในเวปคนเมืองบัว แค่บอกว่าทำงานบริษัทแห่งหนึ่ง แต่ไม่ได้บอกรายละเอียดอะไรเลย ถามอาจารย์ คำถามแรก คือ จะได้งานเมื่อไหร่ อาจารย์ตอบว่า วันที่ 21 เมษายน ปีนี้ เราก็แปลกใจ ว่าทำไมอาจารย์ ถึงระบุวันที่ถึงขนาดนั้น ทั้งๆที่ดูที่ไหน แค่ระบุเดือนถ้าถูกก็จัดว่าใช้ได้แล้ว แต่นี่ อีกไม่กี่วันก็จะถึงวันที่อาจารย์ระบุแล้ว พอวันที่ 11 เมษายน เรามีนัดสัมภาษณ์งานที่บริษัทแห่งหนึ่ง พอกลับมาถึงบ้าน เราก็ไม่คิดอะไร คำพูดของอาจารย์ เราก็ไม่คิดว่าจะเป็นไปได้ แต่ก็ยังไม่มีที่ไหน เรียกสัมภาษณ์ จนกระทั่ง วันที่ 16 เมษายน เราก็ยื่นใบลาออก เพราะเราไม่ไหวแล้ว จนกระทั่ง วันแห่งการรอคอยมาถึง คือวันที่ 21 เมษายน ฝ่ายบุคคล โทรมาแจ้ง ว่ารับเราเข้าทำงาน ให้มาเซ็นสัญญา เราถึงกับอึ้งมากๆ ไม่เคยคิดมาก่อนว่า จะมีใครสามารถระบุได้ตรงวันขนาดนี้ ไม่ได้บอกอะไรจริงๆ ปัจจุบันนี้ เราก็ยังทำงานอยู่ที่นี และทุกวันนี้ ก็ยังอดทึ่งไม่หายค่ะ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

5. phoohats

phoohats เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    ป.ล. คนเมืองบัวจงเจริญ

6. panfool

panfool เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    อยากฝึกบ้างจัง

7. meimaei

meimaei เป็นที่รู้จักกันดี

อ.สอนกรรมฐานทั่วประเทศตลอดเวลาจ้า เวลาพักไม่ค่อยจะมี ต้องเหนื่อยยากมากมาย จึงเป็นเรื่องปกติที่อ.ไม่ค่อยสะดวกรับสายค่ะ

อ.ยังใช้เจโตดูด้วยเวลาจะรับโทรศัพท์ ช่วงแรกๆต้องทำสมาธิกำหนดจิตให้ใสเป็นเพชรประกายพรึก จึงจะสื่อให้อ.รับโทรศัพท์ได้ เทคนิคพิเศษ

คนรอไปหาอ.เป็น ๕ ปีถึงจะได้เจอก็มี ต้องรอให้กรรมบางเบาถึงจะได้ไปพบ

นี่เว็บคนเมืองบัวค่ะ เอามาฝากกันให้เข้าไปอ่านเล่น คนเมืองบัว

ขอโมทนาทุกท่านค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2009
  8. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ท่านใดบุญถึงได้พบ อ.ไก่ แล้ว กรุณาแจ้ง กฏ กติกา มารยาท ในการพบอาจารย์ให้ทราบด้วยนะคะ

จะได้ไปติดต่อถูกที่ ถูกเวลา

หรือ หากอาจารย์มีแสดงตารางเวลาไว้ที่เวบใด กรุณาแจ้งมาให้ทราบด้วยคะ

9. narz

narz เป็นที่รู้จักกันดี

ตารางบรรยายธรรม /มโนมยิทธิ / ญาณ ๘ โดย คนเมืองบัว อ.ไก่ื โทร.๐๘๔ - ๐๕๙๐๑๘๐ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ตารางบรรยายธรรม
    ธรรมในการครองเรือน /
    มโนมยิทธิ / ญาณ ๘โดย คนเมืองบัว
    อ.ไก่ / โทร..๐๘๔ - ๐๕๙๐๑๘๐เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ดูแผนที่
    แผนที่ สถานที่สอนพระกรรมฐาน มโนมยิทธิ / ญาณ ๘ / สุขวิปัสโก โดย คนเมืองบัว
    wwwwwwwwwwwwwwwwwwwww
    วันที่ ๑ พฤศจิกายนพ.ศ. ๒๕๕๑
    จ.นครราชสีมา
    คุณ เอ็ม ๐๘๕ ๗๗๗๓๐๑๗
    http://www.konmeungbua.com/smfboard/index.php?topic=7.0
    =======
    วันอาทิตย์ที่๑ พฤศจิกายนพ.ศ. ๒๕๕๒
    ๑๓.๐๐ น. ถึง ๑๗.๐๐ น.บรรยายธรรม /
    ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ / ญาณ ๘
    WWWWWWWWWWWWWWWWWW

วันอังคารที่ ๒ ถึง ๔ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ””””””””””””””””””””””””
    ด้วยแรงศัทธาของ คุณ อนุวัฒน์ในการจัดสร้างพระประธานหน้าตัก ๔ ศอก ปิดทองคำทั้งองค์ ดังมีรายละเอียดกระทู้นี้
    ขอเชิญทำบุญสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วพระจุฬามณีปฏิบัติธรรมถวายสมเด็จองค�
    โดยมีประธานดำเนินการ
    ท่าน อ.มานะ โทร. ๐๘๓๖๓๔๔๕๑๓และประธาน ประสานงานคุณอนุวัฒน์ โทร. ๐๘๙๗๔๘๙๔๔๖
    ทางชมรมรักพระโพธิญาณ นำโดยอ.ไก่ (คนเมืองบัว) ได้ร่วมมีจิตศรัทธา ในการ
    ร่วมสร้างพระเครื่องเนื้อดินเผา เพื่อบรรจุใต้ฐานพระประทาน ดังกล่าวนี้จำนวน ๕๐,๐๐๐ องค์เศษ
    ได้ผ่านการพุทธาภิเสกแล้ว ในวันอาทิตย์ที่๑๑ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๒ ที่ผ่านมา
    ซึ่งจะนำไปถวาย แด่ท่าน เจ้าอาวาสพระอาจารย์ มานะ
    วันจันทร์ที่ ๒ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๒
    เวลา ๐๗.๐๐ น. ออกเดิ นทางจากบ้านนนทธรรม อ.เมือง จ.นนทบุรี
    วันอังคารที่ ๓ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๒
    เวลา ๐๙.๐๐น.ที่ศาลาองค์ปฐม (ซึ่งกำลังสร้างพระจฬามณีเจดีย์สถาน คลุมองสมเด็จองค์ปฐมฯ
    วันพุธที่พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๒เวลา ๑๘.๐๐ น.กลับถึงกรุงเทพฯ

ขอเชิญท่านที่มีจิตศรัทธาในพระศาสนาร่วมถวายและโมทนา
    คนเมืองบัว

wwwwwwwwwwwwwwwwwww

วันที่ พฤษจิกายนพ.ศ. ๒๕๕๒
    จ.กำเพงเพชร อ.เมือง
    ติดต่อ คุณ กุล โทร.๐๘๓ - ๔๙๕๒๒๒๗
    ดูแผนที่สถานที่ ฝึก
    http://www.konmeungbua.com/map.php
    ======
    วันพฤหัสบดีที่ ๕ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ๑๔.๐๐ น. ถึง ๑๖.๐๐ น.บรรยายธรรม /
    ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ / ญาณ ๘
    ๑๘.๐๐ น. ถึง ๒๒.๐๐ น.บรรยายธรรม /
    wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

วันที่ ๖ ถึง ๘ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๒
    จ.นนทบุรี อ.เมือง
    บ้านนนทธรรม ตรงข้ามเมเจ่อนน เข้าซอยพิบูลย์สงคราม 21 เยื้องกับเมเจอร์นนท์
    เข้าซอยประมาณ 200 เมตรจะเจอซอยจามจุรี เลี้ยวเข้าไปประมาณ 20 เมตร จะพบประตูเข้าหมู่บ้าน
    เข้าไปบ้านอยู่ขวามือบ้านเลขที่ 87/23 สามารถจอดรถที่ริมถนนหน้าซอยหมู่บ้านได้
    สายรถเมล์ที่ผ่าน30, 32, 33, 63, 64, 65, 90, 97, 203, 521, 543
    ติดต่อ คุณ ตั้ม โทร. ๐๘๖ ๖๐๗๘๔๔๒
    “”””””””””””””””””””””””””””””””””””””
    วันศุกร์ที่ ๖ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ๐๙.๐๐ น. ถึง ๑๒.๐๐ น. บรรยายธรรม /
    ๑๔.๐๐ น. ถึง ๑๖.๐๐ น.บรรยายธรรม /
    ๑๙.๓๐ น. ถึง ๒๓.๓๐ น.บรรยายธรรม / ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ / ญาณ ๘
    วันเสาร์ที่ ๗ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ๐๙.๐๐ น. ถึง ๑๒.๐๐ น. บรรยายธรรม /
    ๑๙.๓๐ น. ถึง ๒๓.๓๐ น.บรรยายธรรม /
    วันอาทิตย์ที่ ๘ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒

wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

วันที่ ๙ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    จ.แม่ฮ่องสอน อ.เมือง
    ที่บ้าน คุณ หนุ่ม
    ติดต่อโทร. คุณ หนุ่ม ๐๘๔- ๓๖๓๗๐๗๑
    “--------------------------------------------------“
    วันจันทร์ที่ ๙ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ๑๙.๓๐ น. ถึง ๒๓.๓๐ น.บรรยายธรรม /
    wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

วันที่ ๑๑ พฤษจิกายนพ.ศ. ๒๕๕๑
    จ.เชียงใหม่ อ.สารภี
    ที่บ้านคุณ ธนาวร / คุณ สุพัตรา บุญชูคำ โทร.
    ซอยร้านอาหารเสน่ห์ชายน้ำ ๑๐/๔ ต.ป่าบง อ.สารภี จ.เชียงใหม่
    http://www.konmeungbua.com/map.php ๆขภ คจข/ข
    ==================================
    วันพุธที่ ๑๑ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๒

วันที่ ๑๒ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๑
    จ.ลำปาง อ.เมือง
    ที่บ้านคุณ เอก โทร. ๐๘๓ ๖๓๘๐๖๖๙ หรือ ๐๘๓ ๕๗๓๗๘๑๘
    http://www.konmeungbua.com/map.php
    ==================================
    วันพฤหัสบดีที่ ๑๒ พฤษจิกายนพ.ศ. ๒๕๕๒
    Wwwwwwwwwwwwwwwwwwww

วันที่๑๔ ถึง ๑๕ พฤษจิกายนพ.ศ. ๒๕๕๒
    จ.ลพบุรีอ.เมือง
    บ้านกรรณิกา ติดต่อจ่าสิบเอก ประยูรมุสิกาสวัสดิ์ โทร ๐๘๑-๘๐๔๗๔๗๔
    วันเสร์ที่ ๑๔ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ / ญาณ
    วันอาทิตย์ที่ ๑๕ พฤษจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ๐๙.๐๐ น. ถึง ๑๑.๐๐ น.บรรยายธรรม / ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ / ญาณ ๘
    Wwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww

ยังมีต่อ....ครับ รอหน่อย

คัดลอกจาก ตารางบรรยายธรรม ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ ญาณ ๘โดย คนเมืองบัว เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒

10. ดัชนีกร

ดัชนีกร เป็นที่รู้จักกันดี

(*) ขอโมทนากับท่าน อ.ไก่ครับ ขออนุญาตนะครับทุกท่าน หากต้องการติดต่อ
    ท่าน อ.ก็โทรไปที่เบอร์มือถือ 0840590180 ครับ หลายๆคน อ.ก็ดูดวงให้ทางโทรศัพท์ครับ
    ไม่เคยเห็นหน้า ได้ยินแต่เสียง แต่ อ.ก็ดูดวงให้อย่างแม่นยำมากครับ

คงต้องพยายามโทรหน่อยนะครับ เพราะ อ.สอนกรรมฐานเกือบทุกวัน
    ถ้าตอนไหนสอนก็จะปิดมือถือ คงต้องโทรหลายรอบหน่อย เวลาที อ.รับสายมักเป็นช่วงที่เดินทาง
    หรือ ก่อนนอนครับ (โทรกลางคืน ก่อนหกทุ่ม)

หากโทรไม่พบก็ลองไปพบ อ.ด้วยตัวเองนะครับ ตามสถานที่สอนกรรมฐาน
    แถมได้พบเพื่อนๆ กัลยาณมิตรท่านอื่นๆ ด้วยครับ

11. narz

narz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งให้ทราบ เดือนตุลาคม ที่ชลบุรีมีสอนมโนมยิทธิ 2 วัน

วันศุกร์ที่ 30 ตุลาคม 2552 อาจารย์ไก่มาสอนมโนมยิทธิที่บ้านพี่แจ๊คพัทยานะครับ

วันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2552 อาจารย์ไก่มาสอนมโนมยิทธิที่หนองมน วัดท้ายดอนนะครับ

รายละเอียดอ่านที่นี่ www.konmeungbua.com/forum/topic9019.html

ขอเชิญร่วมบุญ สังฆทาน ธรรมทาน วิหารทาน และชำระหนี้สงฆ
    รับวัตถุมงคล พระ อ.เล็ก วัดท่าขนุน และวัตถุมงคลอื่น ๆ ครับ

12. ดัชนีกร

ภาพ อ.ไก่ ถือดาบครับ

อ.ไก่ก็เดินเอารูป ดาบฟ้าฟื้นมาให้ผมดู
    ซึ่งเป็นดาบในตำนานของขุนแผนผมสังเกตุ
    ที่คมดาบจะโปร่งใสทะลุไปด้านหลัง
    แต่ไม่ใช่เป็นแก้วใสนะที่ใสๆเหมือนเป็นเงาที่มอง
    ทะลุไปได้เลย ซึ่งก็น่าแปลกมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

13. prair

prair เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฝึกแต่กลัวอ่ะ กลัวไปเห็นอะไรๆแล้วรับไม่ได้

14. nong_cm

nong_cm เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ

กัลยาณมิตรท่านใดอยู่แถวเชียงใหม่ลำพูน ติดต่อกันนะค่ะ อยากฝึกมโนฯอยากรู้จักท่านอาจารย์ด้วยค่ะ จะได้มีเพื่อนร่วมฝึก

15. YATRA

YATRA เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ เคยไปหาอาจารย์ที่บ้านนนทธรรมมาแล้วค่ะ ฝึกมโนฯด้วยค่ะ แต่ยังไปไม่ถึงไหนเลย อาจารย์น่ารักมากค่ะ

16. phoohats

phoohats เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2009
    ภาพที่ดูสักเกตุที่มือของอาจารย์ด้วยนะครับ จะใสทั้งดาบทั้งมือครับ

สุดยอดมากๆครับ

17. meimaei

meimaei เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านสามารถไปพบอ.ไก่ได้ทั่วประเทศค่ะ ดังที่แจ้งข้างต้นว่าอ.เดินสายสอนทั่วประเทศ (อ.เสียสละมากๆค่ะ) อ.ไก่เดินทางอย่างนี้มาตั้งแต่ปี ๒๕๔๖ หากท่านใดต้องการพบหรือฝึกกรรมฐานกับ อ.ก็ลองไปพบอ.ดูนะคะตามสถานที่ที่เราสะดวก

ครั้งแรกที่เจอเว็บของอ. เรายังอยู่ต่างประเทศค่ะ อ่านเกี่ยวกับมโนมยิทธิครั้งแรกก็ตั้งมั่นว่าอยากถือศีลเพื่อจะได้ขึ้นไปกราบพระท่านที่พระจุฬามณี รอประมาณปีนึงถึงจะได้มาฝึก ถูกกับจริตมากเลยไม่ไปไหนต่อแล้ว มั่นใจว่าสายนี้แหละที่บำเพ็ญมาแต่ในอดีต

หารายละเอียดเพิ่มเดิมมาให้ดูกันตามลิงค์ด้านล่างนี้จ้ะ

ปฏิทินการสอนกรรมฐานของ อ.ไก่ ทั่วประเทศ
    ปฏิทินคนเมืองบัว

หรือดูที่

ตารางบรรยายธรรม ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ ญาณ ๘โดย คนเมืองบัว เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒
    ตารางบรรยายธรรม ธรรมในการครองเรือน มโนมยืทธิ ญาณ ๘โดย คนเมืองบัว เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๒

รายละเอียดในการสอนข้อธรรมของ อ.ไก่ ที่ผ่านมา
    กำหนดการบรรยายธรรมโดยคนเมืองบัวกำหนดการบรรยายธรรม โดย คนเมืองบัว

นี่เป็นกระทู้ที่มีคนเอาคำทำนายของอ.มาลงค่ะ
    http://palungjit.org/threads/อ-ไก่-ตอบคำถามการฝึกมโนฯ-และอื่น-ๆ.57353/

ขอโมทนาด้วยยจ้ะ

18. ดัชนีกร

"แต่สิ่งที่ผมชอบที่สุดก็คือ ตุ๊กตากุมารทองน่ารัก
    ผมถามลูกศิษย์ อ.ที่อยู่ตรงนั้นว่า กุมารทองนี้ อ. ไก่ได้ปลุกเสกหรือไม่
    เขาตอบว่าใช่ และบอกว่า กุมารทองนี้ไม่ใช่เกิดจากการ
    ไปเชิญวิญญาณเด็กที่ตายโหง หรือที่ถูกทำแท้งมาทำ
    แต่ อ.ไก่ เชิญเทวดามาอยู่ในกุมารทองเพื่อช่วยเหลือคนที่นำไปบูชา
    ซึ่งราคาค่าบูชา ก็ตัวละ 100, 200 ผมก็ยัง งงๆ ว่าทำไมราคาถูกจัง"

มีเรื่องเล่าเกี่ยวกับกุมารทอง และกุมารีที่ท่าน อ.ไก่ ปลุกเสกเยอะมากครับ
    ท่านมาช่วยสงเคราะห์จริงๆ
    ขอเล่าถึงประสบการณ์ กุมารทอง ที่ อ.ไก่ ปลุกเสกมาคุยให้ฟังกัน

กุมารทอง ตามหากระเป๋าสตางค์

19. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นกุมารทองแล้วน่ารักมากค่ะนึกว่าเราคิดคนเดียว แป่วแว่วดีค่ะน่ารักจริงๆๆๆ

20. Sun smile

Sun smile เป็นที่รู้จักกันดี

jk;l/:;;klkkkk;/\\]:]]:bbmhhjjiluhgfryghkkllijiolop-popppppppppppppppppppppppppiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiippppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;/lll:mad::];@p@