ฝึกมโนมยิทธิ และตรวจกรรมด้วยญาณ กับ อ."ไก่" คนเมืองบัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 26 ตุลาคม 2009.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เวลา

รบกวนอีกนิดคับ....เวลาที่อาจารย์สะดวกคับ เพราะที่นี่เป็นบริษัท คงมีช่วงเวลาที่สะดวก...และที่นี่ เป็นที่นิคมลาดกระบังใช่ไหมครับ เพราะผมพยายามหาแผนที่แล้วไม่เจอคับ...

ขอบคุณครับ

2. ดัชนีกร

ดัชนีกร เป็นที่รู้จักกันดี

แผนที่ไม่มีครับ ที่ซีพีลาดกระบังจะเป็นการฝึกเฉพาะกิจ
    อ.ไก่ฝากบอกว่าให้รอที่บิ๊กซีที่อยู่ซ้ายมือ ตรงปากทางเข้านิคมลาดกระบังประมาณบ่ายสองโมง
    วันที่ 26 พย. 52 เบอร์โทร อ.ไก่ 0840590180

3. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ใครไปหา อ มาแล้ว มาเล่าประสบการณ์ด้วยนะครับ

อยากอ่านๆๆ

4. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    พึ่งได้ กุมารี กุมาร พญญานาค กับไก่แก้วมาวันนี้เอง รอดู ว่าจะสมกับกิตติศัพทืรึไม่ อิอิ

5. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยค่ะ น่ารักจริงๆอยากได้มั้งนะ แล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

6. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    เล้าให้ฟังบ้างนะครับ

7. รักไร้พ่าย

เอามาเลี้ยงหลายตัวเลย เจออะไรดีๆมาเล่าด้วยนะ

8. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    - - ยังเงียบอยู่เรยคับ คาดว่าตื่นเต้นกะบ้านใหม่อยู่ ( ว่าทำไมมันซอมซ่อจัง T^T )

9. narz

narz เป็นที่รู้จักกันดี

10. อุปการ

อุปการ Active Member

คุณรักไรพ่ายคะ กุมาร กุมารี ของอ.ไก่ เรียกท่านเป็นองค์นะคะ ท่านเป็นเทพน้า อย่าเรียกเป็นตัวเลยคะ

11. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมมาวันแรกวันที่ 2 อยู่ๆ มาปิดทีวี แฟนผมกลัวเลยครับ

กระโดดมานั่งตักผมเลย

เข้าห้องน้ำก็เห็นน้ำเปิดอยู่ แปลกๆ

ผมว่าท่านคงมาแสดงให้รูว่าท่านมาแล้ว

อะไรประมาณนี้อะครับ

12. รักไร้พ่าย

ครับๆๆ แหะๆ ลืมตัวไป

เป็นองค์ครับ เป็นองค์

13. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ได้ไปเจอ อ. ไก่มาแล้วค้าบบบ...เมื่อวานนี้ อ.ไก่ ใจดีจิงๆครับ อุตส่านั่งรถมาพบผม...แต่ท่านทำนายเรื่องอดีต ซึ่ง ก็รู้สึก ทึ่งกับอดีต ตัวเองเหมือนกันนะ....แต่ไม่กล่าเล่า..แบบว่า ถ้าคุณรัก หรือท่านอื่น อยากทราบ ก็ PM มาได้ครับ จะเล่าให้ฟังครับ จิงๆแล้วก็อยากแชร์ประสบการณ์ ให้คนอื่นฟังด้วยเหมือนกันครับ...เล่าสู่กันฟัง

14. ดัชนีกร

ดัชนีกร เป็นที่รู้จักกันดี

อภินิหารอภินิหารไก่แก้วที่ อ.ไก่ ปลุกเสกครับ
    ประสบการณ์ไก่แก้วเร่งลาภ ปลุกเสกโดย อ.ไก่
    ส่วนใหญ่เด่นเรื่องการเงินครับ ท่านช่วยให้การเงินคล่องตัว ยิ่งในช่วงนี้เศรษฐกิจแย่ๆ อยู่ ลองบูชาไว้นะไม่เสียหลายครับ
    หลายคนถ้าตั้งใจบูชาด้วยความตั้งใจจริง
    และมีความเคารพในผู้ปลุกเสก (อ.ไก่) จะเห็นได้ว่าท่านสงเคราะห์จริงๆ ครับ

15. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    กุมาร กุมารี ของ อาจารย์ไก่ เป็นเทพชั้นสูง จะสอนธรรมะด้วยนะครับ

ใครยังไม่เจอเร่งปฏิบัติธรรมนะครับ
    กุมารีฮามากน่ารัก เก่งด้วย
    มาส่งเสียงเด็กๆ น่ารักมากเลย เท่าที่ถาม ท่านทำได้ทุกเรื่อง
    เพราะ ท่านได้ อภิญญา แต่ทุกอย่างต้องไม่เกินกรรม และ ศีลธรรม ซึ่งถูกต้อง

ผมเองเจอประสบกาณ์เยอะมาก ไปเขียนไว้ที่เว็บ อ.ไก่นะครับ
    ประสบการณ์วัตถุมงคลคนเมืองบัว
    ท่านมาช่วยผมมากมาย ยังซึ้งใจท่านหลายเรื่อง
    เช่น ท่านบอกว่า ให้แม่ผมทานปลาด้วย ท่านจะเสกยาใส่ในนั้น อายุจะยืน
    ไม่ได้ขอให้ช่วยเลย ท่านบอกว่า มานี่ดูแล ที่เดียว 3 บ้าน
    ทั้งบ้านผม บ้านแม่ บ้านแม่ภรรยา ท่านจะเวียนกันมากันไปสลับกันมาช่วย

กุมาร กุมารี อ.ไก่นี่ถ้าใครหวังในอริยทรัพย์ คือ หวัง
    เจริญในธรรม ท่านมาสงเคราะห์ง่ายเลยนะครับ
    ในอริยทรัพย์ 7 ประการ

• <dt>1. ศรัทธา แปลว่า ความเชื่อ มี 2 ประการ คือ เชื่อโดยได้ตริตรอง</dt>
      <dt>เหตุผลโดยถ่องแท้แล้ว และเชื่อโดยไม่ได้ตริตรองเหตุผล ศรัทธาเป็น</dt><dt>อริยทรัพย์หมายเอาศรัทธาที่ได้ตริตรองเหตุผลแล้ว </dt>
      • <dt>2. ศีล
        </dt>
      • <dt>3. หิริ พึงละอายต่อบาป</dt><dt>4. โอตตัปปะ เกรงกลัวภัยจะเกิดจากการทำบาป</dt><dt>5. พาหุสัจจะ เพียรศึกษาหาความรู้</dt><dt>6. จาคะ คือการยอมสละปันของของตนแก่ผู้ควรให้</dt><dt>7. ปัญญา
        </dt>
    ท่านสนับสนุนได้มาก เพราะเป็นสิ่งที่ดีอยู่แล้วครับ

ผมมีเป็นกองทัพเลย ต้องการให้ท่านช่วยงานอริยทรัพย์
    และเงิน อ.ไก่ท่านเอาไปทำบุญต่ออีกทีหนึ่ง แจ่มจริงๆ สุดยอด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2009
  16. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วอยากได้ น่ารักจังเลยค่ะ

17. storyman

storyman เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    ถ้าอยากเช่า กุมาร กุมารี ต้องทำยังไงบ้างครับ ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

18. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ต้องจอง ตามนี้ครับ

http://www.konmeungbua.com/fafuencharm.php?Page=2&search=&cate=&cate2=&sort=&sortby=

สมัครสมาชิกก่อนนะครับ
    ลองอธิษฐานดูนะครับ ตอนเลือกหรือจอง

ของผมที่ได้มา ท่านก็ประมาณมีความสัมพันธ์กันมาก่อนหมดเลย
    คนคุ้นเคยครับ ทุกท่านได้ อภิญญาหมด ได้ตอนเป็นมนุษย์บ้าง
    ตายแล้วไปได้บน สวรรค์ชั้นนิมานรดีบ้าง คุณธรรมดีกว่าเรานะครับ
    ท่านมาช่วยงานที่พอจะช่วยได้ ตามกรรม โดยเฉพาะ
    เรื่องดีงานท่านชอบครับ อ.ไก่ขอมาช่วยงาน แจ่มครับ

ไก่แก้วก็ดีนะครับ
    ก็มีประสบการณ์ตามข้างบนนะครับ
    ลองอ่านดูก่อนก็ดีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2009
  19. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาด้วยค่ะ อยากพบกับอาจารย์ไก่มากค่ะ อยากเรียนมโนยิทธิกับอาจารย์ค่ะ
    ถ้ามีบุญคงได้พบอาจารย์ค่ะ

20. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    อยากได้กุมารหรือกุมารีมาอยู่ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ แต่ก็กลัวน่ะค่ะ
    แต่หลังจากได้อ่านประสบการณ์ท่านอื่นๆ ก็เลยสนใจค่ะ