ฝึกมโนมยิทธิ และตรวจกรรมด้วยญาณ กับ อ."ไก่" คนเมืองบัว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 26 ตุลาคม 2009.

1. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    เืรื่องฝึกมโน ลองเข้าไปดูตารางที่เว็บ อาจารย์ไก่ดู
    http://www.konmeungbua.com/forum/topic9227.html
    หรือ
    http://www.konmeungbua.com/

ขอโมทนาครับ

ส่วนจองกุมาร กุมารี ตามนี้ นะครับ

http://www.konmeungbua.com/fafuencha...&sort=&sortby=

เรื่องกุมาร กุมารี ไม่ต้องกลัวครับ ท่านเป็นเทพชั้นสูงนะครับ
    ท่านรู้ว่าระจิตเรา ถ้ากลัวท่านก็จะไม่มาให้เห็นแน่
    ปกติท่านอยู่ข้างบนมากกว่า ถ้ามีโอกาสตอนจองตั้งจิตดีๆนะครับ
    ทำจิตเป็นสมาธิ ขอองค์ที่เกี่ยวเนื่องกัน คุณจะได้องค์ที่เกี่ยวเนื่องกับคุณ

ของผม กุมารี ที่เป็นลูกสาว ก็มาเข้าฝันน่ารักมาก
    มากอดคอ น่าเอ็นดู สวยเหมือนนางฟ้านะครับ
    มีศีลมีคุณธรรม วิมานท่านก็มีใหญ่โต ละครับ
    ไอ้ตุ๊กตา ที่ได้มาเป็นตัวแทนเท่านั้น จิตท่านเชื่อมกับเรา
    กุมาร อาจารย์ไก่ เป็นกุมารเทพ ชั้นสูง หายากครับ
    ปกติ กุมารเทพ ที่เคยเห็นมีแค่ชั้น จาตุม นะ
    อาจารย์ไก่ แกเล่นเชิญ ชั้น 5 ว่าไปนั่น

ที่นี้เราทำทาน รักษาศีล นั่งสมาธิ
    ท่านดีใจใหญ่โต เพราะ ท่านมีศีลธรรม ชอบคนมีศีลธรรม
    แบบนี้ไม่ดีหรือครับ เราอยู่กับ คนดี
    เราสนับสนุนท่านท่านสนับสนุนเรา
    เราทำดี ท่านก้โมทนาเรา สลับกัน
    เหมือนมีเทวดามาอยู่บ้านมากขึ้นแบบนี้

อ่าน ตั้งชื่อเล่นกุมารีหรือยัง อิอิ ขำขำ
    http://www.konmeungbua.com/forum/topic9310.html

อย่าลืมครับ
    จะมีกุมารหรือไม่
    ทาน ศีล ภาวนา ต้องไม่ลดลงนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  2. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กุมารทองตอนนี้ หมดยังงะ แล้วแต่ละคนสามารถจองได้มากสุดกี่องค์

ถ้าจองสัก 20 องค์ได้ไหม

3. ดัชนีกร

ดัชนีกร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ มีให้จองอีกเยอะครับ ต้องการจำนวนเท่าไรก็ได้ครับ ของผมมีตั้งสามสิบกว่าองค์ครับ
    จองกุมารทอง (น), กุมารี (น), พญานาค

4. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนสอบถามค่ะ พอดีว่าได้จองกุมารและกุมารีแล้วน่ะค่ะ แต่ว่าปกติแล้วดิฉันไม่ค่อยได้นั่งสมาธิน่ะค่ะ ได้แต่สวดมนต์และทำบุญน่ะค่ะ เพราะว่ายังนั่งไม่ค่อยเป็นน่ะค่ะ แต่ก็พยายามอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าอย่างนี้จะพอมีคุณสมบัติให้องค์กุมารและกุมารีมาอยู่ด้วยหรือไม่คะ

5. ดัชนีกร

ดัชนีกร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านมาสงเคราะห์ครับ อย่างที่คุณเทวานินบอกไว้ ท่านเคยมีความเกี่ยวข้องกับเรา ท่านจะมาสงเคราะห์เรา ส่วนใหญ่จะเป็นเคยเป็นลูกมาก่อนครับ

6. รักไร้พ่าย

ใครในเว็บนี้ ได้บูชากุมารทอง แล้วเกิดปาฎิหารย์อะไร ก็มาช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

7. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ พอดีว่าเราเพิ่งได้รับกุมารและกุมารีมาเมื่อสักครู่นี้เองค่ะ แต่พอดีแฟนเราทำตกแตกทั้งสององค์เลยค่ะ เนื่องจากจะจัดพื้นที่ให้ท่านน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรไหมคะ หรือว่าท่านไม่อยากอยู่กับเราคะ แต่ว่าตอนนี้แฟนเราเอากาวตาช้างต่อท่านให้เป็นเหมือนเดิมน่ะค่ะ ไม่สบายใจเลยค่ะ ใครพอจะแนะนำได้บ้างคะ ขอบคุณค่ะ

8. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    เป็นธรรมนะครับ ตามกฏ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    กุมารชอบธรรมครับ ชอบพระไตรลักษณ์

ไม่ต้องกังวลนะครับ ท่านอยู่ 100 %
    อาจไปสู้รบตบมือกับคุณไสย์มาก็ได้
    เคยมีตัวอย่างในเว็บ อาจารย์ไก่
    เยอะเลย ธรรมดาครับ ท่านรู้ว่าแม่เสียใจ
    เดี๋ยวไปพาเพื่อนมาตรึม อิอิ

เอาต่อด้วยกาวแล้ว บูชาต่อเลยครับ
    แจ่มเท่าเดิมครับ

อย่าลืม ทาน ศีล ภาวนา แจ่มกว่ากุมารนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2009
  9. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารที่บ้านพี่ก็ตกขาขาดทั้งสององค์ ถามอาจารย์ท่านว่า น้องสู้กะคุณไสยจึงเกิดเหตุให้หล่นจ๊ะ

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วมีคนเคยเห็นนน้องกุมารไหมครับ....กะว่า เสาร์อาทิตย์นี้ จะไปชวนน้องเขามาอยู่ด้วย ซัก 1-2 องค์ครับ...และจะให้อ.ท่านดูกรรมให้ด้วยครับ.....

11. รักไร้พ่าย

ไปเจอ อ แล้วกลับมาเล่าด้วยนะ