ฝึกอ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน ภาค 2

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 26 สิงหาคม 2008.

1. uglyduckling

uglyduckling Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณคุณ visut มากครับ
    เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ
    ถ้าได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งข่าวนะครับ

ผมก็ถามไปเรื่อยเปื่อย (เรี้ยงร้องความสนใจมั้ง)
    ไม่นึกว่าเพื่อนๆจะเข้ามาตอบให้ด้วย
    ขอบคุณครับ ที่นี่อบอุ่นดี

2. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ศวนาย, ณ. </TD></TR></TBODY></TABLE>

ห้องนี้ ก็ ใช่ สวัสดีครับ อาจารย์ หนอ ปล่าว หนอ ถ้าใช่ ส่งเสียง หน่อย เอิ๊ก ๆ ๆ

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามา เอิ๊ก เอิ๊ก...ตามที่ บอก ครับ
    ใช่แล้ว เวลา ผม มา..ผมหายตัวมา
    อยากรู้ว่าผม มาแล้วยัง
    อ่านด้วยจิตได้

ถ้า สมองเบา หรือ หายใจโล่ง แปลว่ามา

ถามได้ สอง ครั้งเพื่อ ความแน่นอน
    ครั้งแรก ถามว่า มาหรือ ยัง...ถ้ามาก็ เบา หรือ หายใจโล่ง
    ครั้ง สอง ถามว่าไม่มาใช่ใหม..ถ้าหนัก หรือ หายใจขัด.
    .ก็แปลว่า..เป็น ตรงข้าม ..คือ มา นั่นเอง

ลองทำดู เป็นการอ่านจิต ทางไกล ง่ายๆๆๆ
    เหมาะสำหรับ คนที่ มาใหม่..และทดสอบตัวเอง

4. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆ ปลาขยันฝัก ยังไงอะค่ะ ออกจะไม่ค่อยได้ฝึกอะไรด้วยซ้ำ >.<

แล้วได้ดี มันยังไงหว่า งงง??? ปลาก็เป้นอยู่ของปลาปกติ ได้ดี ดี ๆๆๆ หมายความว่าไงอะค่ะ งง

ใช้พลัง...??? ยังไงอะค่ะ งง (- -??)

5. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

อาจารย์ วันนี้ปิดซะเร็วเลยเดินไปหา ตอน 4 โมงปิดซะแล้ว

6. Baby_par

จารย์ค่ะ ภาค 2 ปลายังไม่ไปไหน เลย T^T

ไม่มั่นใจด้วยแหละ แล้วจะรอดไหมค่ะเนี๊ย แง

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปลา จิตใช้ได้..แต่ยังกำหนดจิตไม่ถูก
    ต้องถามในจิต
    ทีละเรื่อง..
    เช่น..เป็นบ้านเดี่ยว...ดูสมองเบา/หรือ หายใจโล่ง..แล้วจำไว้
    ถามอีกครั้ง ว่า เป็น คอนโด...ดูหนักเบา/โล่ง
    อันไหน

โล่ง/เบา..ก็เป็นอย่างนั้น
    ใช้วิธี ถามแบบ ซ้าย หรือ ขวา...หนึ่งหรือ สอง
    อย่า กวาด แล้ว ถามกว้างๆๆ...เพราะ ยังไม่เก่งพอ ในการกวาด
    คนที่ จิตแข็ง เขาจะใช้ วิธีกวาด.เห็นหมด..แต่ต้องใช้พลังมาก

วิษณุ...วันนี้ไปเร็ว เพราะ จะมาติดต่อ..ไฟแนนส์ รถ..เอาเงินมาจัดงาน "พลังจิต" วันที่ 28 กย 2551

8. Baby_par

อาจารย์ค่ะ ปลาไม่ค่ยรู้ลักษณะของบ้านอะค่ะ T^T

ว่าแต่ บ้านเดียวนี้ เป็นไงหรือค่ะ เป็นบ้านหลังตั้งอยู่เดี๋ยวๆ เหรอค่ะ

แล้วทีเป็นบ้านแต่ตั้งอยู่ติดกันสองหลัง หรือว่าแยกห้องต่อเติมออกมาจะเรียกว่าไงหรือค่ะ

9. ศวนาย

จัดที่ไหนครับ อาจารย์ อยากไปด้วย เอิ๊ก ๆ ๆ

10. visnu

การดูด้วยจิตมี 2อย่างคือดูในมิติปรกติ กับในมิติทิพย์ การดูในมิติปรกติก็เห็นบ้านว่าเป็นอย่างไรผมว่าไม่ค่อยมีประโยชน์นอกจากเอาไว้แสดงว่าตัวเองเก่งเท่านั้น แต่ถ้าดูในมิติทิพย์นั้นจะสามารถดูได้ทั้งฮวงจุ้ยและความเป็นอยู่ของคนในบ้านทำให้ผู้อยู่สบายขึ้นได้เห็นเทวดาและผีในบ้านช่วยให้คนในบ้านมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นสบายขึ้นการดูให้ละเอียดต้องไปดูสถานที่จริงแ่ต่ถ้าใช้จิตดูจะเห็นได้เหมือนกันแต่เหนื่อยกว่าละบางทีอาจจะติดสิ่งที่ไม่ดีของบ้านหลังนั้นมาด้วย ผมจึงไม่ค่อยชอบดู นอกจากเป็นคนรู้จักกัน

11. Baby_par

ออค่ะ พอดีปลาอยากจะฝึกดูอะค่ะ แหะๆ เพราะยังดูไม่เป็นเลย ภาค2

(ไม่ได้อยากดูเพราะอวดตัวเองเก่งงนะ) แต่ไม่รู้จริงๆ ค่ะ

*-*

12. visnu

ไม่ได้ว่าครับ แค่อธิบายไม่อยากให้เครียดเพราะเรื่องบางอย่างเป็นเรื่องบุญ และ ของเก่าที่สะสมมาแต่ชาติก่อนซึงไม่สามารถเก่งได้เพียงชั่วข่ามคืนครับ ต้องนั้งสมาธิไปเรื่อยๆครับ

13. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    น่าไปครับไม่รู้จะว่างป่าวอาจารย์

14. ศวนาย

เห็นด้วย เป็นอย่างยิ่ง บางอย่างเป็นของเก่าที่ติดตัว มา ตั้งแต่ กี่ชาติ ต่อ กี่ชาติ
    ผมเองก็ไม่ได้ฝึกฝน มา ปิดตาพิมพ์อย่างเดียว เอิ๊ก ๆ ๆ (มั่วแต่ถูก) เอิ๊ก ๆๆ
    ทำบุญ ถือศีล หมั่นสมาธิ อย่างต่อเนื่อง

สบาย ๆ ดีกั่ว น้องปลา อย่าฝืน ฝึกฝนตามกาย จิต แบบสบาย ๆ
    เคร่งไปก็ ปวดหัว เอิ๊ก ๆ ๆ @ ศวนาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2008
  15. The Third Eyes

น้องปลา
    อยากรู้อะไร
    คิดถาม ซ้าย บขวา
    เช่น เป็นบ้านเดี่ยว มีรั้ว หรือ เป็น ตึกหมู่...จะรู้ คำตอบ
    ถ้าได้ ออกมาเป็นตึกหมู่
    ก็ถาม..คอนโดใหญ่ หรือ ทาวเฮ้าส์สองชั้นติดกัน
    ไล่ไปเรื่อยๆๆ..เป้นเรื่องฝึกแบบปกติ

ตามที่คุณ วิษณุ ระบุ
    นั้นคือ ดู ทั้งบ้าน ว่า..ในบ้านมีผี หรือ เทวดา หรือ มีแม่ย่า ปู่ ย่า/ ใครเป้นเจ้าที่
    มีของที่ไม่ดี อยู่ในบ้าน ฯลฯ ปกติ จะ ต้องไปดู สถานที่ จริง..และแก้ไข แบบ ฮวงจุ๊ย
    จะต้องมีค่าครู ค่า ตรวจ/ค่า เดินทาง

ดูทางไกลก็ได้ เช่นกัน..แต่จิตต้องแข็ง จริงๆๆ...และดูทางไกล..เสียพลังแยะ
    คนที่ ขอให้ดู อยู่ ที่ บ้าน..คนดูตรวจ อยู่อีกที่..แล้ว ค่า ครู /ค่า ดำเนินการไล่ผี..เก็บที่ ใคร..ยังไง

16. มโนปุพพังคมา

มโนปุพพังคมา Active Member

20 สิงหาคม 2008
    ...เห็นด้วยครับผม...คนเราบุญไม่เท่ากันค่อยเป็นค่อยไปดีที่สุด..
    ฝืนเกินไปมันอาจมีผลกระทบต่อเราหลายอย่างก็ได้.......ฝืนฝึกระวังธาตุไฟเข้าแทรกนะขอรับ....ฮ่าๆๆ...

17. Baby_par

ปลาไม่ได้เคลียดหลอกค่ะ แต่ที่พิมเหมือนเคลียด เพราะปลาดูไม่เป็นจริงๆ (ทั้งที่พ่อเป็นผู้รับเหมาตกแต่งภายในแท้ๆ แหะๆ) ปลาไม่ซีเรียสหลอก เพราะปลามาฝึก ไม่ได้มาฝึกเพราะอยากดูได้หรือดูเป็น จริงๆจังๆขนาดนั้น ถ้าได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นเป็นไรค่ะ *-*

ปลายอมรับนะว่าดูไม่เป็น แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสหลอกค่ะ เพียงแค่ว่าเวลาดูจิต ดูบ้าน หรือเวลาถามไม่รู้จะถามยังไง แหะๆ ยังไงก็ค่อยๆฝึกไปค่ะ (บอกตรงๆปลาไม่ได้หวังว่าจะดูเป็น หรือดูเก่งด้วยซ้ำ) แค่ฝึกๆๆๆไปเรื่อยๆแหละค่ะ อิอิ ปลาว่าพวกพี่ๆคิดมากยิ่งกว่าปลาอีกนะ *-*

ป.ล. เพราะแรงพี่ๆคอมเม้นรึปาวเอ่ย พอปลาคอมเม้นตะกี้ ปลาไปอ่านกระทู้อืนไม่ได้เลย เหอๆ แรงจิง >.< เหมือนมีแรง ผลักดันให้นั่งสมาธิสะงั้น แต่ตอนนี้เป็นปกติแล้วค่ะ *-* (เหมือนโดนอะไรมาดลจิต(บังคับ)ให้นั่งสมาธิ 5 5 5 5 อิอิ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2008
  18. One of JD

One of JD เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ใจเย็นๆ นะหลานเอ๋ย เรียนหนังสือยังต้องอ่าน ก ข ก่อน จะเป็นด๊อกเตอร์ ก็ต้องเรียนหลายเวลาหน่อย การฝึกสมาธิก็เหมือนกัน เดินสายกลางนะหลาน มากไปก็ไม่ดี น้อยไปก็ไม่ได้
    ทำพอสบายๆ มีความสุขกับการเจริญธรรม ก็จะมีความสุขกับจิต เจริญให้จิตกับธรรมเป็นหนึ่งนะจ๊ะ

ขอพลังสถิตกับเพื่อนพ้องน้องพี่

19. phutsa

phutsa เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมทำไม่เคยพอดี เลยทำให้ไม่ได้ผลเท่าที่ควร พอทำมากก็เครียด พอทำน้อยก็หย่อนขี้เกียจ

พอทำพอดีก้มีเรื่องกระทบใจ ให้ไม่ได้ทำ สรุป คือ ถอยหลังลงคลอง

แต่ก็ต้องทำเหมือนเดิม เพราะการฝึกจิตเป็นทางเดียวสู่แดนนิิพาน

ทุกข์แค่นี้มากพอแล้ว ยังจะมีทุกข์ก้อนใหญ่มาอีกแน่ ๆ ทางเดียว คือ ความเพียร อิทธิบาท 4 แม้จะมีน้อยนิดน่ะครับ

20. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่เห็นมีใคร ช่วยดูบ้านให้ผมเลยครับ