**{{พงศ์พระเครื่อง สมบัติพ่อให้(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)}}**

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pong-sit, 2 มิถุนายน 2014.

1. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <<<<< รายการพิเศษแบ่งให้บูชา >>>>>

****เหรียญทำน้ำมนต์ พิมพ์นิยมที่สุด บลีอกซ้อน หรือตัวหนังสือทะลุ****
    เป็นพิมพ์เดียวที่ของปลอมไม่สามารถเลียนแบบได้ เลี่ยมกรอบทองคำอย่างดีกันน้ำ

" หลวงพ่อบอกเหรียญทำน้ำมนต์ กันและแก้ได้ทุกอย่างแล้ว แต่จะอธิษฐาน "

สมมุติว่า ถ้าเกิดสงครามใช้อาวุธนิวเคลียร์,เคมี,แก๊สพิษ,ชีวะภาพ จะทำให้สารพิษกระจายไปทั้งในน้ำและในอากาศทำให้น้ำและอากาศเต็มไปด้วยสารพิษ

ท่านให้เอาเหรียญนี้ใส่ก้นแท้งค์น้ำสารพิษต่างๆ จะเข้ามาไม่ได้ และยังเป็นน้ำมนต์วิเศษรักษาโรคได้ทุกชนิดแล้ว แต่จะอธิษฐาน

วิธีการอาราธนาเหรียญทำน้ำมนต์

ตั้ง นะโม 3จบ ท่อง อิติปิโส ทั้ง 3 ห้อง (อิติปิโส... สวากขาโต... สุปฏิปันโน...) 7 จบ
    และท่อง นะ มะ พะ ธะ (พร้อมทั้งกำหนดลมหายใจเข้า-ออกด้วยจะดีมาก) 15 จบ แล้วอธิษฐานตามความปรารถนา แต่จะมีผลเฉพาะผู้ที่มีความเคารพในพระรัตนตรัยเท่านั้น แล้วนำน้ำมนต์ไปประพรม อาบหรือดี่มกินได้

ตอนพุทธาภิเษกเหรียญทำน้ำมนต์ เหรียญทำน้ำมนต์ รูปหลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุง ปี 2532

องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิ์สัตว์ พระอรหันต์พรหมและเทวดาทุกๆ พระองค์จะนั่งหลับตาเข้าสมาธิกันหมดโดยไม่ใช้พลังทั้งสิ้น... ต่างกับวัตถุมงคลอื่นๆ ทุกๆพระองค์จะใช้พลังแสงพุ่งออกจากกายที่สำคัญและพิเศษที่สุดคือ เหรียญทำน้ำมนต์ นี้ถือเป็นเหรียญเดียวที่สามารถคลายกฎแห่งกรรมได้ (ปกติกฎแห่งกรรม ไม่สามารถคลายหรือลดได้)

" หลวงพ่อบอกเหรียญทำน้ำมนต์" กันและแก้ได้ทุกอย่าง แล้วแต่จะอธิฐาน "
    อานุภาพของเหรียญทำน้ำมนต์

ผู้ถาม :กราบเท้าหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง กระผมปฎิบัติเป็นประจำดังต่อไปนี้ และได้ผลเป็นที่พอใจ คือ
    เวลาปกติผมสวดมนต์ ผมจะเอาเหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงพ่อวางไว้บนศีรษะแล้วก็ว่าคาถา อิติปิ โส ๗ จบ และ นะมะ พะธะ ๑๕ จบ ผลปรากฎว่า อาการโรคภัยไข้เจ็บบรรเทาและหายไป โดยไม่ต้องกินยาหมอ เมื่อได้ผลอย่างนี้ กระผมอยากจะขอถวายแนะนำว่า ให้หลวงพ่อทดลองดูบ้าง หลวงพ่อทดลองดูบ้าง หลวงพ่ออาจจะหายโดยฉับพลันก็ได้

หลวงพ่อ : แต่เขามาวางสูงนะ เขาไว้บนหัวศีรษะ ( หัวเราะ ) ไอ้โรคของฉันน่ะ ก็ใช้น้ำมนต์อยู่เสมอ แต่อย่าลืมว่ากำหนดเวลามีอยู่ ที่พระพุทธเจ้าท่านบอกว่าต้องธันวาคม ธันวาหน้านี่ถึงแล้ว ๒ ธันวานี่ ต้องรักษา ๒ ปี

ผู้ถาม : ก็โรคภัยไข้เจ็บจะ...

หลวงพ่อ : ก็คลายมาเรื่อย ๆ คลายมาเยอะแล้ว อย่าลืมว่ากฏของกรรมเก่าทำไว้มาก ไม่ใช่เล็กน้อย และประการที่ ๒ ลูกหนี้จะหนีเจ้าหนี้ เจ้าหนี้ก็ตามทวง ก็ช่างมัน ! วันนี้วันที่ ๙ ธันวาคมนะ ( พ .ศ. ๒๕๓๒ ) ก็เป็นอันว่าขณะที่สวด อิติปิ โส เมื่อกี้นี้พระท่านก็มามาก ท่านลุงก็มา ท่านก็บอกว่า เหรียญที่ทำแจกครั้งหลังนี้นะ เหรียญทำน้ำมนต์นะ ท่านบอกว่าให้ทุกคนทำตามนี้ว่า ถึงเวลาที่จะนอน ถ้ามีกำลังใจสูงนะ กำลังเข้มข้นก็ไม่ต้องใช้น้ำมนต์ นึกถึงเหรียญหรือผ้ายันต์นั้นอยู่ตรงกระหม่อม บูชาพระเสียก่อนนะ แล้วก็ว่า อิติปิ โส แล้วก็ นะมะพะธะ สวด อิติปิ โส ตามที่ท่านเขียนไว้ในหนังสือกี่จบ จึงนึงพระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงฆ์ แล้วก็ว่า นะมะพะธะ เท่านั้น อย่างนี้ท่านบอกว่า จะคลายกฎของกรรมไปมาก ค่อย ๆ คลายกฏของกรรมนะ กฏของกรรมนี่ความจริงทำลายไม่ได้ แต่อำนาจกฏของกรรมจะค่อย ๆ คลายตัว ถ้าทำทุกวันต่อไปจะเหลือนิดเดียว อย่างโทษ ปาณาติบาต ต้องป่วยไข้ไม่สบาย หรือทุพพลภาพทางกาย จะคลายทางกาย จะคลายตัวเหลือเล็กน้อย อย่าง อทินนาทาน ไฟไหม้บ้านบ้าง น้ำท่วมบ้านบ้าง ลมพัดบ้านบ้าง โดนโจรขโมยปล้นบ้าง ใช่ไหม ทีนี้ทำเรื่อย ๆ ไปจะคลายเหลือนิดหน่อย กฏของกรรมต่าง ๆ จะคลาย แล้วท่านบอกว่า ถ้าบุคคลใดกำลังใจไม่เข้มแข็ง ก็ให้นึกถึงน้ำมนต์แล้วว่า อิติปิ โส ตามนั้น แล้วก็สวด นะมะพะธะ เหมือนกัน เอาน้ำมนต์มาพรมที่ศีรษะเล็กน้อย อย่างนี้ทุกวัน ทำทุกวัน กฏของกรรมจะคลายตัว อันนี้ดีมาก กฏของกรรมเราหาทางแก้ไม่ได้อยู่แล้วนะ ท่านบอกว่าจะคลายเรื่อย ๆ ไป จนกระทั่งจะสิ้นกำลัง แต่ไม่สิ้นเลย เหลือนิดหน่อย ดีมาก !

....บูชา * ปิดรายการ* บาท.... หรือโ*

ไม่แพงๆ เรียญเชิญเลยนะครับมีองค์เดียว .. สวยแชมป์ที่สุด!!

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2014
  2. pong-sit

1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2014
  3. pong-sit

1

4. pong-sit

1

5. pong-sit

1
    **รายการแบ่งบูชา**

เหรียญกูผู้ชนะ ไพรีพินาศ ด้านหลังพระเจ้าพรหมมหาราช
    เลี่ยมพลาสติกหนาพร้อมใช้

ประสบการณ์ตรงจากคุณ นักเดินธรรม นำมาเล่าให้ฟังครับ

... "" วันนี้ตอนประมาณ 07.30 น.ผมไปโรงพยาบาลยะลา ขากลับราวๆ 9.00 น.ก็มาเส้นทางเมืองยะลา - เบตง ผ่านกรงปินังเพื่อจะมาบันนังสตา ทันใดนั้นขณะที่อยู่ทางก่อนเข้ายะลาราว 1 กิโลเมตร ได้โดนผู้ก่อการร้ายไม่ทราบจำนวนและตำแหน่ง ยิงเข้าใส่ เดชะบุญ ติดกอกล้วยขนาดใหญ่ข้างทาง (กอกล้วยเละเลย) จึงรีบเตรียมปืน แล้วจอดเข้าที่กำบัง พร้อมลูกน้องอีกสองคน ทำการเตรียมยิงโต้ตอบทันที ปรากฎว่า เงียบครับ มันคงวิ่งหนีเข้าป่าไปแล้ว(เป็นป่ารกขึ้นเขาด้วย) จึงตรวจสอบจุดที่เป็นแนวยิง พบว่ามีการขุดหลุมขนาดกว้าง ห้าสิบเซ็นต์ สันนิษฐานว่าเตรียมไว้ฝังระเบิด...เมื่อตรวจพื้นที่เรียบร้อยจึงได้ถอนกำลัง กลับโดยไว(กลัวว่าจะมีซุ่มระลอกสอง) ระหว่างที่เข้าตรวจมีกันสามคน มองหน้ามองหลังน่าดุเลย เพราะพื้นที่สองข้างทางเป็นป่า...สันนิษฐานภายหลังว่า คนขุดหลุมระเบิด อยู่ฝั่งขวาของถนน(ฝั่งคนขับ) แล้วแจ้งให้คนยิงทราบตอนเห็นรถตำรวจ แล้วคนยิงยิงมาจากฝั่งซ้าย (ฝั่งผมนั่ง) แต่กระสุนไม่เข้า ไม่โดนรถ ไปโดนกอกล้วยฝั่งตรงข้ามซึ่งเป็นแนวเดียวกับวิถีกระสุนทั้งหมด....เหมือนกระสุนวิ่งผ่านไปจากรถ....แล้วแน่นอนครับ ผมคล้องเหรียญกูผู้ชนะ และธงมหาพิชัยสงครามของหลวงพ่อฤาษี ลิงดำ
    โดยจะอารธนาทุกเช้าก่อนออกจากบ้าน ให้ท่านคุ้มครอง แล้ววันนี้ก็ได้เห็นอานุภาพว่าท่านคุ้มครองผมจริงๆครับ"

{{{ แบ่งบูชา 1,800 บาท }}}

แบบนี้หายากนะครับ น่าเก็บบูชาสวยเดิมๆ

ขนาดไฟล์:
      293.4 KB
      เปิดดู:
      1,610
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2014
  6. pong-sit

1
    รายการแบ่งบูชา เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 4 พระเจ้าพรหมมหาราช

{{{ ของดีราคาเบา }}

อานุภาพเหรียญของขวัญวันเกิด.

๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายได้ยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินเข้าไป จะมีอาการมึนงงราวหนึ่งชั่วโมง แล้วจะหายเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู จะพ้นภัย ๑ องค์กันได้ทั้งบ้าน

วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางไว้ใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม และพระอิรยสงฆ์ ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย สืบ ๆ กันมา มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เป็นที่สุด แล้วอธิษฐานตามต้องการ เสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น เป็นอันเสร็จพิธี

......บูชา 1,490 บาท.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2014