พญาครุฑ รุ่นสาม หลวงปู่ผาด วัดไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แมวธนู, 24 ธันวาคม 2012.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านยังอาพาธ อยู่เหรอครับ..

หากเดินทางจาก กทม.ไปกราบท่าน ระยะทางประมาณ กี่กิโลเมตรครับ จะได้กะเวลาเดินทางได้ถูกครับ และไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัด ยังพอมีวัตถุมงคล ให้บูชาบ้างไหมครับ....พระปฎิบัติดี ต้องกราบไหว้ครับ.....

2. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองสอบถาม เบอร์โทรหลวงลุงที่วัดครับ 0861361639 ,0806637518 ครับ

3. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    เข้ามาติดตามอ่านครับ พอดีโชคดีได้เก็บพญาครุฑรุ่น1เก็บไว้สามองค์แล้วมีพระกริ่งหลวงปู่เก็บไว้ครับแต่ยังไม่ได้นำมาติดตัวครับเลยเข้ามาติดตามครับ

4. วีระชัยมณี

..อนุโมทนา สาธุด้วยครับ..

คาดว่า เร็วๆนี้ จาไปกราบท่านครับ..คงไปตั้งต้น ที่ อ. วิเศษไชยชาฐก่อนครับ แล้วจากนั้นค่อยสอบถามเส้นทางอีกทีครับ....ขอ บารมี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ปกปักษ์รักษา หลวงปู่ด้วยเถิด ครับ

5. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    โดยส่วนตัว (อันนี้เดาล้วนๆ) ผมมองว่า พญาครุฑ รุ่น 2 ของหลวงปู่ น่าจะมีพุทธคุณสูงและแรงกว่า รุ่น 1

เพราะ การปลุกเสกพญาครุฑรุ่น 2 ทราบมาว่า นอกจากมนต์พญาครุฑแล้ว หลวงปู่ยังประจุวิชาเพรชกลับ เพิ่มเข้าไปด้วย

สิ่งที่น่าสังเกตุอีกอย่างคือ ... พญาครุฑ รุ่น1 แม้จะราคาสูงลิ้ว แต่ก็ยังพอมีให้เห็นอยู่บ้าง (แท้ไม่แท้อีกเรื่องหนึ่ง) ... ในขณะที่พญาครุฑรุ่น 2 แทบจะไม่มีขยับออกมาเลย

ชะรอยว่าผู้ที่ได้ครอบครอง ต่างเก็บเงียบกันหมด ^^
    วัตถุมงคลที่หลวงปู่ประจุวิชาเพรชกลับไว้ให้ ไม่ได้มีแต่พญาครุฑรุ่นสองเท่านั้น แม้แต่พระกริ่งเพรชกลับ ทุกวันนี้ มีแต่คนเก็บไม่ค่อยเห็นใครปล่อยออกมาเลย

...เห็นแล้วอยากได้ แต่วาสนาผมคงไม่ถึง ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2013
  6. วีระชัยมณี

....
    ไม่ทราบวา่ พอจะ อัพเดท ความเคลื่อนไหว ที่วัดให้ทราบได้บ้างไหมครับ....ว่า อาการ อาพาธ หลวงปู่เป็นอย่างไรบ้าง และ วัตถุมงคลที่วัด พอจะมีอะไรอยู่บ้าง เผื่อ ท่านอื่นๆอยากจะไปกราบท่าน ครับ....

7. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วรุ่น 3 ละครับ เป็นไงครับ

8. sura-jang

sura-jang เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    วันนี้มีโอกาสไปที่วัดไร่ กะว่าจะไปกราบหลวงปู่ผาดที่ห้องกระจก แต่หลวงน้าบอกว่าหลวงปู่ผาดมีอาการอาเจียนและความดันขึ้นนำส่งโรงพยาบาลเมื่อคืนนี้ ขอให้หลวงปู่ผาดหายไวๆนะครับ และขอให้เพื่อนๆช่วยกันอธิฐานให้หลวงปู่หายไวๆด้วยนะครับ

9. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมของท่านก็สุดยอดนะครับ
    ไม่ควรมองข้าม ประสบการณ์น่าจะตามมาเรื่อย ๆ
    ยังหาบูชาได้นะครับ ตามที่ทำการไปรษณีย์ใหญ่ ๆ

10. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    น้อมกราบหลวงปู่ผาดครับ เคยกราบท่านผ่านห้องกระจก
    สำผัสได้ถึงความเมตตาอย่างสูงของหลวงปู่ รู้สึกได้ว่าท่านรับรู้
    แม้ท่านจะไม่รู้สึกตัว แต่ก็อบอุ่นใจอย่างบอกไม่ถูก

11. แมวธนู

เออ.. คือว่า ผมเคยลองแค่ รุ่น3 ซึ่งผลที่ได้ออกมาประทับใจมาก

ส่วนรุ่น 1 และ 2 ผมยังไม่มีวาสนาได้ลองครับ ... คนที่เขามีเขาก็บอกว่าแน่ ซึ่งผมก็เชื่อว่าน่าจะเป็นเช่นนั้น เพราะศรัทธาในองค์หลวงปู่มาก

แต่หากถามว่า รุ่นไหนแน่กว่ากัน อันนี้ จนด้วยเกล้า เพราะ ไม่ทราบจริงๆครับ

12. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ

13. แมวธนู

พระขุนแผน พิมพ์ล้อ พรายกุมารของหลวงปู่ทิม
    และ
    สมเด็จทรงเสือ พิมพ์ล้อ พระของหลวงปู่อุ้น วัดตาลกง

พุทธคุณไม่ธรรมดา แต่ราคายังไม่ไกล ครับ (แค่หลักร้อย)

ใครเพิ่งมาอ่านแล้วอยากทดลองชมบารมีของหลวงปู่ผาด แต่ ไม่ชอบเครื่องราง และ ทุนทรัพย์ยังไม่แข็งแรง ... ผมแนะนำให้ลอง 2 พิมพ์ ที่ว่ามานี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      108.5 KB
      เปิดดู:
      228
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2013
  14. แมวธนู

สมเด็จองค์ปฐม ของหลวงปู่ เท่าที่ผมเคยลอง

เด่นเรื่องคุ้มภัย กับ บารมี ครับ

โดยเฉพาะคนที่มักโดนคนกลั่นแกล้ง หรือ ข่มเหง บ่อยๆ
    ลองดูครับ ...คนที่ทำไม่ดีไว้กับเรา จะได้รับผลสะท้อนกลับไปหาอย่างไว และเห็นได้อย่างชัดเจน

ส่วนเรื่องลาภลอย ...ชื่อท่านก็บอกอยู่แล้วว่า ท่านเป็นองค์ปฐมแห่งพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ผู้ซึ่งทรงคุณบริสุทธิ์ ตัดกิเลสได้อย่างสิ้นเชิง....ฉะนั้น หากขยันทำมาหากิน เรื่องอดตายนั้น ไม่มี

แต่เรื่องหวังรวยด้วย หวย/เบอร์ อันนี้เลิกคิดครับ

ผมเคยห้อยคออยู่พักหนึ่ง แต่ตอนหลัง ด้วยชีวิตมนุษย์ปุถุชนที่เดี๋ยวก็ โกรธ โลภ หลง ..กล่าวคำสบถบ้าง ตบยุงบ้าง ฆ่ามดบ้าง โกหกบ้าง (เจรจาการค้า) นินทาบ้าง ... เลยละอายที่ว่าตัวเองไม่ดีพอและคู่ควรกับบารมีขององค์พระ ..ทุกวันนี้เลยนิมนต์ท่านไว้บ้านแทนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      190.4 KB
      เปิดดู:
      235
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2013
  15. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ผมได้มีโอกาสไปที่วัดมาโดยบังเอิญ คือพอดีคุณพ่อของพี่ที่ทำงานด้วยกัน(คนละแผนก)ได้เสียชีวิตและจะทำการฌาปนกิจศพในวันที่11/05/56 ซึ่งผมก็ไม่ทราบในตอนแรกว่าพี่เขาตั้งศพไว้ที่วัดใดเพราะผมเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด และเมื่อวานพอรถที่นำไปเลี้ยวเข้าวัดผมเห็นป้ายชื่อวัดไร่ผมนึกถึงหลวงปู่เลย และพอเสร็จธุระเรื่องงานศพแล้วจากนั้นผมรีบเดินไปยังห้องที่จำหน่ายวัตถุมงคลเลยทีเดียว และเมื่อวานได้บูชาครุฑเลื่อนยศและตระกรุดปัจเจกพุทธฯมาอย่างละชิ้นครับ พอมาอ่านในกระทู้นี้แล้วยังนึกเสียดายอยู่เหมือนกัน ไม่อย่างนั้นผมคงบูชามามากกว่านี้อีกซักหน่อยน่ะครับ

16. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแควใหญ่ครับไม่ทราบว่าล่าสุดที่ไปหลวงปู่ผาดท่านหายจากการอาพาธหรือยังครับ และที่ตู้วัตถุมงคลตอนนี้มีอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

17. แควใหญ่

สวัสดีครับคุณspiderza007 หลวงปู่ผาดท่านยังไม่หายจากอาพาธครับ ส่วนวัตถุมงคลที่วัดยังมีอีกหลายอย่างเลยครับ ทั้งพระสมเด็จองค์ปฐม ครุฑเลื่อนยศ ตะกรุดเปิดสมอง ตะกรุดปัจเจกพระพุทธเจ้า ตะกรุดพระครุฑพ่าห์ เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ พระพิมพ์ขุนแผนเคลือบ แหวนทองเหลืองรูปหลวงปู่ ผ้ายันต์ฯลฯ

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    วันนี้ผมได้แวะไปที่วัดมาเช่นกัน

ลป ท่านยังอยู่รพ เนื่องจากความดันขึ้น

19. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พญาครุฑ หลวงปู่ และ พระกริ่งเพชรกลับ ดีทางด้านไหนครับ

20. แควใหญ่

สวัสดีครับพี่ก้อง สบายดีนะครับ วันที่ผมไปงานศพพ่อของพี่ที่ทำงานด้วยกันวันนั้นผมก็ถามพี่เขาเหมือนกันว่าหลวงปู่อยู่รึเปล่า พี่เขาก็บอกว่าเมื่อคืนหลวงปู่ความดันขึ้นต้องพาไปนอนที่โรงพยาบาลเลยไม่มีโอกาสได้กราบท่าน แล้วพี่ได้อะไรติดไม้ติดมือมาบ้างล่ะครับ ผมยังอยากจะได้ครุฑของท่านอีกซัก3ตัวเลยเดี๋ยวต้องรอให้พี่เขาติดต่อไปหาน้องชายเขาที่อยู่ที่วัดไร่ก่อนค่อยสั่งให้เขาบูชาไว้ให้ครับ